Thảo luận Professor Layton and The Diabolical Box !

Cửa hàng game Nintendo nShop

ZhumZhum

Nấm bình thường
Professor Layton and The Diabolical Box (U)

Một game cực đỉnh nhưng không hề dễ, ai có thắc mắc hay bí đường thì cùng vô thảo luận nào, ai có câu trả lời thì xin đừng Post lên chỉ gợi ý thui, đừng làm mất đi giá trị của trò chơi :yahoo[1]:

StephenChow

Nấm nhỏ
Điều háo hức đầu tiên ở bản The Diabolical Box này chính là việc cho phép bạn tìm thấy code để mở Top Secret - The Hidden Door của bản đầu tiên The Curious Village :))
Code sẽ cho bạn nhìn thấy những hình ảnh phác thảo đầu tiên của 2 thầy trò Layton & Luke, từ bộ quần áo, xe hơi, vóc dáng gày béo cao thấp.

Note: Các bạn chú ý nè, khi có code ở phần 2 các bạn quay trở về phần 1 để mở The Hidden Door of St. Mystere. Nhưng nếu chú ý các bạn sẽ thấy sau khi mở ra 2 code không hề giống nhau. Các bạn hay chép code xấu hiện ở Phần 1 rồi mang đến phần 2 mục ??? đầu tiên (bên đỏ) và điền code đó vào. Các bạn sẽ mở được A Curious Gift :D

Thú vị thật đấy !

Cyberhunter

V.I.P Member
Nếu mà mình bỏ 1 cái puzzle rồi thì làm sao quay lại solve nó dc, vào cái puzzle box cũng ko dc, vào lại chỗ mà lúc nhận puzzle cũng như ko ( cái này là puzzle mà theo story chứ ko phải đụng đồ mới hiện lên) >><<
Puzzle 11 đó

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Có cái nhà chứa puzzle của bà phù thủy đó, câu nào bị bỏ lỡ thì nó sẽ hiện ra ở trong đó. ^^

StephenChow

Nấm nhỏ
Nếu mà mình bỏ 1 cái puzzle rồi thì làm sao quay lại solve nó dc, vào cái puzzle box cũng ko dc, vào lại chỗ mà lúc nhận puzzle cũng như ko ( cái này là puzzle mà theo story chứ ko phải đụng đồ mới hiện lên) >><<
Puzzle 11 đó
Em phải đi qua cái đoạn thầy trò Layton ăn tối trên chuyến tàu xong thì lúc đó bắt đầu mới được nhắc nhở sử dụng cái nhà đồ chơi ở khoang số 5 (Đúng ko nhỉ)

hieu

Nấm nhỏ
Có ai chỉ cách qua chỗ vẽ đường cho con kiến về tổ với :((
----------
Yeah qua được sau khi đọc cái hướng dẫn của anh Chow :"> thanks anh nhìu :">

StephenChow

Nấm nhỏ
Hê hê giờ mình có Flora đồng hành cùng thầy trò Luke rùi !
Flora "The Golden Apple" :x :x

Hix mấy câu hỏi về độ dài độ dày và trọng lượng khó quá, vì nó toàn xài đơn vị Pound, Dặm, Thước và Inch, trong khi chúng ta toàn xài Kg và Km, Mét, Cm .
Bực thật T_T

Cyberhunter

V.I.P Member
Em phải đi qua cái đoạn thầy trò Layton ăn tối trên chuyến tàu xong thì lúc đó bắt đầu mới được nhắc nhở sử dụng cái nhà đồ chơi ở khoang số 5 (Đúng ko nhỉ)
Ok, qua dc rồi anh ;)) ( thật ra là tắt load cái save chơi lại =))), về sau thì cũng thấy dc cái nhà đồ chơi rồi ^^
@ hieu + anh Chow: hướng dẫn nào ? 8->

Phần này thấy tương đối dễ, chơi 3 tiếng là đến cái làng kỉ niệm 50 năm thành lập, có ai chơi trên giả lập lỗi mặt nhân vật không........?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN