Thảo luận Professor Layton and The Last Specter

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ger Japa

Nấm nhỏ
Vì bản patch game đã có thể chơi được trên một số FC rồi nên bắt đầu bàn tán thôi. Topic này chỉ bàn tán về gameplay, vấn đề liên quan đến rom, patch, FC...thì bạn qua hỏi bên ROM Info nhé: http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=19763&p=281070

------------------------------------------------------------
Ngay từ những giây đầu tiên vào game đã hơi hụt hẫng, giai điệu quen thuộc của series đã ko được chọn làm nhạc nền main menu cho bản này :(

Với cả để ý thấy mục mysteries có bóng thằng nhỏ Luke, có lẽ phần này chúng ta sắp sửa được khám phá tiểu sử và thân thế thực sự của Luke là ai rồi ;))

P/S: mình không khuyến khích các bạn hỏi và giải đáp puzzle cho nhau vì như vậy sẽ mất cái hay của game. Nếu bí quá thì có thể hỏi và người trả lời không nên nói toẹt đáp án luôn mà hãy gợi ý thêm để họ tự giải câu đố bằng sức mình. Như vậy thì hay hơn ^^

thanhbtre

Nấm nhỏ
hic lớn già đầu rùi mà còn bị thằng Luke lừa câu đố mở cửa :rolleyes[1]: há há mọi người có để ý phần london life giống như game fantasy life của level 5 sắp ra trên 3DS không cùng có 2 loại chỉ số ...làm mọi người vui rùi chọn nghề nửa :xm0013:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Mình không khuyến khích các bạn hỏi và giải đáp puzzle cho nhau vì như vậy sẽ mất cái hay của game. Nếu bí quá thì có thể hỏi và người trả lời không nên nói toẹt đáp án luôn mà hãy gợi ý thêm để họ tự giải câu đố bằng sức mình. Như vậy thì hay hơn ^^

Ví dụ như câu hỏi của bạn vừa rồi:

cai puzzle dau tien la gi nhi?
Nếu là mình mình sẽ trả lời là: hãy để ý bức thư có 7 dòng và cái thông điệp cần điền có 7 ô :D

anminh

Nấm bình thường
Mấy cái hidden puzzle khó không tả được, cái nào cũng treo giải cao nhưng nghĩ nát óc không ra:em21:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ghép gì kinh dữ, bừa hả? :))

Cái con Black Raven nhìn cool thật, ước j mình có một bộ như thế để đi Halloween pạc ty :x

thanhbtre

Nấm nhỏ
hey hey mọi người giúp câu này với câu mà tính số gem trong cái khối lập phương ấy làm biếng suy nghĩ quá à nhìn 6 phía phải tính toán nhiều quá ... Đừng đưa hint nha có thể tạo nút nhấn để che đáp án (cho người nào thích tự giải :D)

thanhbtre

Nấm nhỏ
mới vừa beat game xong game hay và cảm động quá khúc cuối coi phim mà muốn khóc :D game làm xịn thật chiếu phần cuối xong còn to be continued nữa hứa hẹn ra bản 5 trên nds .
series game này công nhận nhân vật phản diện lúc nào hay hóa trang thật ...:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN