Thảo luận Professor Layton and The Miracle Mask

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
Thấy game ra bản TA lâu rồi mà không thấy ai thảo luận cả.
Băng của mình mới ship ra sáng nay, ngoài HN chưa có chỗ nào bán cả:bye2[1]:
Mới chơi đến cái đoạn tráo cốc, vẫn không hiểu lắm cái puzzle này lên cứ phải đoán bừa:em04:
Mà phần này có thêm phần gì mới so với bản trước không nhỉ?:em04:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đoạn cái thằng mặt lưỡi cày nhảy ra bắt mình đoán quả bóng đỏ nằm dưới cái cốc nào ấy mà.

Cứ để ý mấy cái ngón tay của nó sau khi nó tráo xong là sẽ thấy lời giải. :rolleyes[1]:

Mới thì có rất nhiều thứ mới, cứ từ từ mà chơi :bleh[1]:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Nhớ không lầm thì phải dùng bút kéo trên màn hình cảm ứng thì nó mới làm được. Còn muốn nó học được trò mới thì cứ solve nhiều puzzle và nhận được nhiều điểm vào, thì tự khắc sẽ có trò mới thôi. Mấy màn diễn trên sân khấu của thỏ cũng tương tự

shenlong213

Thành viên lâu năm
Vừa đọc cái tin này mà thấy buồn cười. Top 10 video game dành cho trẻ em hay nhất trong năm 2012 mà lại có cả Professor Layton and the Miracle Mask =)). Có nhiều câu mà người lớn còn chưa giải được mà đưa cho bọn nhỏ làm chắc tụi nhỏ bị tẩu hỏa nhập ma quá =))

anminh

Nấm bình thường
Trẻ em có cả 13-15 tuổi mà, với lại mấy câu này đâu có liên quan gì tới kiến thức cao siêu gì đâu mà không giải được:rolleyes[1]:

wata

Nấm nhỏ
hầu hết câu đố trong layton toàn là đố mẹo , phải để ý kĩ câu hỏi mới giải đc chứ làm gì cao siêu gì đâu mà ko dành cho trẻ em bạn?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN