Thảo luận The Legend Of Zelda - A Link To The Past

Cửa hàng game Nintendo nShop

silver3128

V.I.P Member

có ai chơi bản zelda này ko vô đây đi
mình đang bí chẳng biết thế nào cả
chỗ đầu tiên khi mình cứu được zelda thì dẫn đi đâu nhỉ :|

Cứu được nó xong thì bạn dẫn nó đến phòng có hai ngai vàng,chỗ có bộ xương ngồi đấy. Sau đó đẩy cái miếng trên tường từ trái qua hay phải qua gì đó sẽ có cánh cửa để đi tiếp.

Hình như có một cái cửa bí mật nào đó :| hùi trước chơi chút nên chẳng may phát hiện ra :) cửa ấy đi qua vùng nguy hiểm mà kô mất tí tiết nào :))

Các bác cho em hỏi tí,em convert game này để chơi trên DS lite mà sao nó ko save đc nhỉ,ai biết giúp em với (em đang dùng SC)

Hề hề iem cũng đang cày nè,đang đi lấy cái pendant đầu tiên.Bản này đc cái là đi đâu nó chỉ sẵn nhìu nên ko phải tìm đường(ko như cái bản Minish cap).Mà sao Link nhà ta đi đâu cũng bị lính săn đuổi thế nhỉ:-/ :-/ :-/
Hồi trc chép vào SC ko chơi vì bị lỗi save,bây giờ thấy nhớ link nên cố chơi thử:laugh[1]: :laugh[1]: :laugh[1]:

Hờ hờ khổ thân chú pé ^_^
Có ai giải thĩ co em tại sao Link bản này lịa tóc hông hok???????>,<

Tui đang bí đoạn lấy cái pendant đầu tiên.Chỗ 3 cái cửa đó,2 cái dẫn đến cầu gãy,1 cái đóng

Hờ hờ khổ thân chú pé ^_^
Có ai giải thĩ co em tại sao Link bản này lịa tóc hông hok???????>,<

Tui đang bí đoạn lấy cái pendant đầu tiên.Chỗ 3 cái cửa đó,2 cái dẫn đến cầu gãy,1 cái đóng
chỗ đó dễ mà. Có một cái nút trên đường đi, đạp vô là đi được liền.

Em thấy có cứ thế nào ý,để tóc vàng trông đẹp hơn.Mà mũ nó đội như mũ ngủ ý.Chắc là Classic Link >.<

Tui có thấy cái nút nào đâu nhể???

Đúng rồi, đội mũ ngủ là điểm không thể thiếu khi nói về Link mà, ai đã từng chơi Minish Cap thì mới thấy đấy là bản duy nhất mà Link ghét đội mũ , nhưng sau này cũng ghiền luôn.

À quên, bạn chụp hình cái chỗ không đi được lên xem nào. Tui chơi lâu rồi nên tả như vậy khó nhớ lém.

viking3

Nấm bình thường
Tui cũng vừa mượn được máy GBA SP của đứa bạn về chơi, đang chơi lại game này sắp phá băng rồi.
Sau khi bạn cứu được công chúa Zelda đến nhà thờ thì bạn bị truy nã (do bắt cóc công chúa), lúc này bạn sẽ phải tìm 3 cái pendant để có thể nhấc được thanh kiếm Master Sword. Để lấy được pendant đầu tiên trước tiên bạn phải đến ngôi làng rồi vào nhà có dấu X đỏ trên bản đồ. Sau khi nói chuyện ở đây xong bạn tiếp tục đường đến chỗ pendant đầu tiên nằm ở góc trên bên phải bản đồ. Sau khi giết trùm ở map đầu tiên này thì đi về phía trái của map này nói chuyện với một ông lão trong đó, bạn sẽ có được đôi giày chạy......

Cứ thế mà chơi tiếp nhé, game này tui fá đảo mấy lần rồi. Bản game này là 1 trong những game Zelda kinh điển được xếp hạng trên GameSpot đấy. Đợi fá đảo xong bản này thì sẽ quay sang phá đảo lại bản Minish Cap (Hồi trước mới có bản Japanese máu quá không đợi được đến khi có bản English mà chơi phá đảo luôn nên chả hiểu các đoạn hội thoại :D)

Còn chỗ lấy cái vật gì đấy ở cái hang gì đấy bên trong cái hang gì đấy phía đông cái hồ gì đấy thì làm sao nữa hả bạn?

Mò về phía đông của cái hồ , chỗ xung quanh có bọn cua ấy. Tìm vào cái hang băng , lấy cái gậy băng ! Hết !
À quên , cái hang mà vào được chỉ là đánh lừa thôi. Cái hang mà có đồ nó nằm bên trái, đặt quả bomb vào chỗ vết nứt!

Thắc mắc Zelda:A Link to the Past with Four Swords

sao tui chơi Zenda sau khi cứu được công chúa thì lam sao để đi tiếp
tui lên sân thượng thì thấy có cánh cửa nhưng bị điện ngăn lại làm sao để đi qua :confused[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN