The 3rd Birthday (USA)

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Game Information
Developer : HexaDrive
Publisher : Square-Enix
Genre : Role-playing Shooter
Region : USA
Language : English
Size : 1.2 GB
Supplier : PLAYASiA
Release Date : 29/03/2011
Official Website : http://www.the3rdbirthdaygame.com/

Description
Sau hơn 10 năm kể từ ngày phát hành Parasite Eve 2, các fan hâm mộ dòng game này tưởng chừng như không có hy vọng vào phần tiếp theo được thực hiện. Nhưng trong năm 2011, ông Yoichi Wada ở hãng Square-Enix cho biết game sẽ xuất hiện phần tiếp theo với tên gọi khác là "The 3rd Birthday". Game được phát hành rộng rãi cho các thị trường Nhật, Châu Âu và Bắc Mỹ.

Câu chuyện trong phần 3 này tiếp nối từ phần kết thúc trong game Parasite Eve 2, vẫn xoay quanh nhân vật chính là Aya Brea, đặc vụ của chính phủ đang điều tra tại New York. Là cựu nhân viên FBI rồi thuyên chuyển sang tổ chức chuyên điều tra và săn lùng khủng bố TCI, chiến đấu chống lại những thế lực hắc ám không rõ nguồn gốc (Twisted). Aya có một khả năng đặc biệt - Overdrive - cho phép cô có thể đưa tâm trí mình nhập vào một người bất kỳ rồi điều khiển họ.

Ở phần 3 này, gameplay không mang xu hướng kinh dị như Parasite Eve, mà chuyển qua thể loại bắng súng góc nhìn thứ 3, có tính chiến đấu nhanh, dữ dội. Ngoài ra game cũng cung cấp cho bạn một kho vũ khí khá lớn, nhiều loại súng khác nhau. Không những thế, những bộ trang phục mà người chơi trang bị cho Aya cũng có thể bị rách toạc thành từng mảnh nhỏ khi bị trúng đạn trong khi chiến đấu. Game khá hấp dẫn, các màn chiến đấu dồn dập, đồ họa đẹp và các đoạn CG phim mang đúng phong cách Square-Enix, đây là game bạn không nên bỏ qua nếu bạn sở hữu hệ máy PSP.

Download Links
MEGA

Screenshots / Gameplay

Sửa lần cuối:

Tunny

Nấm nhỏ
Game này mình đã chơi qua, nhận xét chung là khá hay. Hay nhất là khi bạn làm tròn các mission được giao, lúc đi tắm Aya sẽ "nuy" 100% :em08:

phuc47

Nấm nhỏ
anh dark peal ơi bản undub này là bản 1.02 phải không vậy ? Em chỉ lo game bị lỗi freeze ở boss mission 4, nếu 1.02 thì không sao

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
anh dark peal ơi bản undub này là bản 1.02 phải không vậy ? Em chỉ lo game bị lỗi freeze ở boss mission 4, nếu 1.02 thì không sao
Máy em fw mấy dzị? anh play bản undub này trên 6.20 Pro-B10 ok hết, ko bị freeze gì cả.

Em xem lại mấy plugn trong máy có đang chạy plugn nào làm ảnh hưởng đến game ko?

phuc47

Nấm nhỏ
máy em bản 6.20 pro-B5 anh à, còn ý em hỏi là bản undub này là bản mới nhất của năm 2011 không thôi ( patch 1.02) vì hồi trước chơi bản 1.01 bị lỗi freeze này do dịch làm hỏng. Sau này bản 1.02 giải quyết được vấn đề này

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
máy em bản 6.20 pro-B5 anh à, còn ý em hỏi là bản undub này là bản mới nhất của năm 2011 không thôi ( patch 1.02) vì hồi trước chơi bản 1.01 bị lỗi freeze này do dịch làm hỏng. Sau này bản 1.02 giải quyết được vấn đề này
Thật ra anh cũng ko nhớ rõ version của bản undub này nữa, vì data game trong acc anh nhiều lắm >< . Anh chỉ nhớ bản này anh tải sau, và cũng bản này anh play trên fw 6.20 pro-b10 normal, ko bị freeze gì cả.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
DP xem giúp mình part 1 với part cuối hình như bị block thì phải :-?
Bị del rùi bạn àh, do acc MF của mình bị lock á, mình bị lock toàn bộ acc MF, kể cả acc backup ko share ai cụng bị lock >_<

Tạm thời mình sẽ up lại đám game psp của mình wa host khác.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN