Tìm chú chó chiahuahua bị lạc

Cửa hàng game Nintendo nShop

NintendoDS

Nấm nhỏ
Mình mất chú chó chiahuahua hôm thứ 6 , 21/1/2011 , nhà mình số : 270 Chu Văn An P26 Quận Bình Thạnh ... đã 3 ngày nay mình đi kiếm khắp nơi mà không tìm được , có ai có thể giúp mình được không , cả gia đình mình yêu quý nó lắm , từ lâu nó như 1 đứa em , 1 người con , 1 thành viên không thể thiếu trong gia đình mình, từ ngày nó bị bắt ai cũng mất ngủ , buồn bã suốt mấy ngày nay , ngay cả nhỏ người làm trong nhà mình cũng buồn , tối nào cũng bắt ghế ngồi ngõ sau chờ em nó quay về tới tận 3 h sáng..........., coi như năm nay là không còn tết nửa rồi , 3 mình từ sáng sớm đã đi kiếm vòng quanh thành phố , từ Lê Hồng Phong =>cầu kiệu ....v..v... rồi trưa chở má mình đi Thủ Đức , lùng sục khắp các trại chó nhưng vẫn bặt vô âm tín .. ...mình buồn kinh khủng , không biết có ai mang về nuôi hay nó bị gì rồi , nhiều lúc muốn khóc nhưng kềm được , hôm vừa rồi nhậu thật xỉn với đám bạn để quên đi ... ai ngờ lại bật khóc nức nở ... thật là quê ( mình là con trai ) , cả đám bu lại an ủi , mình thì trong cơn say cứ khóc mãi .... tâm trạng thật sự chẳng còn tha thiết gì với năm mới nữa , ngày nào cũng nhớ lại những kỉ niệm với em nó , những đồ vật em nó còn lại , từng cọng dây buộc cổ , dầu gội tắm , chỗ em nó nằm.. cứ nhìn vào đấy mà nước mắt mình muốn tuôn ra ..... Mình phải làm sao bây h , nghĩ tới em nó cũng buồn cũng trông , rồi không được ăn uống đầy đủ , rồi bị gì đó ... mình cầm lòng không nổi ..... Đã đi khắp nơi tìm , thường thì ăn trộm chó sẽ đem bán , và mình sẽ chuộc được còn giờ ... chả thấy ở trại chó luôn .... 90% là bị người dân bắt nuôi rồi huuhuhuhu . Mọi người ơi , mình chỉ biết trông chờ vào sự may mắn thôi , thậy sự là tuyệt vọng quá rồi.... , nếu có ai thấy hoặc biết chỗ nào có chú chó của mình xin gọi số dt
_0908303736
_Mình sẵn sàng hậu tạ và mua lại bằng mọi giá, mong mọi người giúp mình , mình đau khổ lắm rồi

_Đặc điểm : Lông màu kem
+Hơi lớn vì bị lai
+mắt thâm quầng
Hình em nó đây ..

nhà bạn ở quận bình thạnh à gần đó có nhiều đứa bắt cóc chó mèo quý hiếm đẹp và đắt tiền đem về nuôi đấy bạn
nhìn vô nhà người ta tìm

gameboy89

V.I.P Member
Lang thang trên mạng nhìn thấy tấm này, hok bít có phải pet của bác hok :myemo0111:. Thời gian lâu rùi chắc hok phải :rolleyes[1]: !

phongga

Nấm bình thường
người ta đang cần tìm chó mà mấy bác chơi ác thế?Chẳng hiểu nổi mấy bác này.Chúc chủ topic sớm tìm được

ratmoonser

Thành viên lâu năm
bác gameboy chọt ko đúng chỗ đúng lúc rồi ~.~ !!!! Tội nghiệp, mình nuôi thú phải cẩn thận trọng coi, để lồng 1 cái là như vậy đó !.! !!!

buta_buta

Nấm bình thường
Nhà em cũng nuôi chó. Mất chó là khổ nhất đấy.
Gần tết rồi chắc bọn nó bắt đem bán cho mấy người muốn nuôi chó chứ Chihuahua không làm thịt được bao nhiêu đâu, còn hy vọng. Anh thử đi dán giấy, lên mấy forum về chó hỏi thăm có ai vừa mua chihuahua không, hoặc lên mấy trang rao vặt mục thú nuôi ngó mấy con chihuahua đang được bán.
Nếu thấy thì em báo lại cho, chúc anh sớm tìm được chó :(.

Ger Japa

Nấm nhỏ
tội nghiệp bạn, mình cũng từng mất chó hồi 7 tuổi và giờ có lẽ nó đã ko còn trên thế giới này nữa rồi. cảm giác rất đau khổ và não nề :( :((

chúc bạn sớm tìm đc chó iêu nhé, mìh ngoài HN nên rất tiếc ko giúp đc gì.

NintendoDS

Nấm nhỏ
Mong mọi người giúp mình , mình hoàn toàn tuyệt vọng rồi .... Khóc suốt thôi ... giờ thì bớt buồn 1 chút ... nhưng kỉ niệm cứ tràn về
___ Ai có thể giúp mình tìm được em nó , mình xin hậu tạ 5trieu . Cầu xin mọi người giúp đỡ ...:((

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
hay mua 1 con khác giống giống con đó, nếu không giống quá thì vô thẩm mỹ viện làm cho giống, để nó ở nhà rồi liên tưởng tới con bị mất cũng đỡ buồn chút nào, nghe bạn mất con chó làm mình buồn theo, mà mình nghĩ chắc nó bị bắt là cái chắc, nếu chó nuôi thì nếu có đi lạc cũng tự tìm được đường về mà, sao con chó của bạn không có khả năng này thế :-?

huan306

Nấm nhỏ
xin chia buồn ,mình cũng bị mất 1 con chó vào sinh nhật thứ 12 của mình :sorry[1]:nên mình rất thông cảm hhuhu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN