HCM Topic chia sẻ những cửa hàng kín đáo, ít ai biết chuyên bán hàng Nintendo đẹp độc lạ

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboyer

Nấm nhỏ
Mình lập topic hi vọng mọi người yêu thích Nintendo cùng tham gia chia sẻ những nơi mà vì tình cờ hay được giới thiệu mà mọi người biết được một nơi nào đó chuyên bán những món hàng hiếm mà giá cả không phải dạng cắt cổ.

Mình thì hay lượn ở Hồng Bàng, thỉnh thoảng đi bộ vô chợ trời Nhật Tảo. Nhưng nói chung chợ Nhật Tảo lâu lâu mới thấy có món hay. Mà đa số gãy gọng sứt càng cả. Ở Hồng Bàng thì nhiều cửa hàng bán giá trên trời, lắm lúc suy nghĩ một ngày họ bán được mấy cái với cái giá đó.

Thấy cửa hàng Lý ở chỗ Lương Nhữ Học là bán hàng gần với giá thị trường nhất. Bán cũng nhiều món classic nữa. Cách chỗ này một căn có ông kia, tóc dài đầu hói, bán cũng nhiều món về gameboy lắm, mà nói chuyện khó nghe, giá thì khá mắc. Vô mua mà cái mặt như cái mâm. Nhưng có nhiều băng gốc, có GB 1989, Pocket luôn, GBC pikachu...

Mọi người cùng chia sẻ để anh em cùng khám phá những chỗ bán những món đẹp, độc, lạ mà giá cả phải chăng để thỏa niềm đam mê nhé.

beurney

Nấm bình thường
Mấy chỗ đó vào chỉ có cắn ớt.hỏi mua cọng cable psp Go 200k (1 trong 2 tiệm trên ) wa chỗ khác bán 80k.còn mấy tiệm hồng bàng thì khỏi nói giá thì wa chát

gameboyer

Nấm nhỏ
Hôm qua ghé vô tiệm ông đầu hói hỏi con GB 1989. Báo giá 500k. Không biết khu bên Huỳnh Thúc Kháng thế nào. Chưa mua khu đó bao jo.

Hồi còn bé mình chuyên mua game ở Huỳnh Thúc Kháng (lúc đầu mua ở Tax nhưng sau mấy đứa bạn chỉ ra Huỳnh Thúc Kháng thì thượng vàng hạ cám gì cũng có, thế là mò ra). Hồi ấy mình hay mua game ở tiệm Quang Lan với tiệm Tùng Loan, theo mình 2 tiệm đó được nhất, nhưng Quang Lan giờ đóng cửa rồi, còn Tùng Loan thôi.

Sở dĩ mình chỉ liệt kê 2 tiệm này là đáng tin cậy cũng là do kinh nghiệm cá nhân. Bẵng 1 thời gian dài (cũng phải 7, 8 năm sau), mình lại có ý sưu tập lại N classic nên chạy ra HTK hỏi thăm, ghé Tùng Loan xem thử mấy mẩu GBA thì bên tiệm báo cái này bây h ko ai bán nữa vì xưa quá rồi, toàn hàng dựng thôi. Mình rảo rảo mấy tiệm khác, ghé vào tiệm game tên Bé Năm hỏi GBA SP 4 đèn, thì chao ôi, bà chủ tiệm lấy ra 2 con GBA SP, 1 con của iQue nhưng là hàng sơn lại (nhìn là thấy ngay vì phun sơn thô thiển lắm, ở mấy góc nút bấm hơi khuất nên sơn lem nham nhở, phun sơn đầy hết cả mấy nút bấm, màn hình thì trắng hết ko chỉ 4 góc mà cả 4 đường viền), 1 con mầu đen Nintendo 4 đèn, là hàng dựng (nếu để ý cái logo Nintendo trên nắp máy và stamp AGS-001, 4 đèn thì ko thể nào là 001 đc). Mình vẫn thử hỏi giá, bà chủ hét mỗi máy 1tr2 ko fix. Mình hỏi phải máy zin ko bà chủ gật đầu như gà mổ thóc. Mình lại hỏi sao máy mầu bạc màn hình trắng vậy, bà chủ nói xanh rờn, "tại máy mầu bạc nên màn hình phải trắng như vầy cho phù hợp với mầu máy" (mình thề ko thêm bớt 1 chữ), rồi bà ấy hỏi có mua băng luôn ko, đem ra cả 1 rổ băng fake, 100k/cái. Mà từ đầu chí cuối bà chủ khẳng định tất cả là zin đấy nhé, mình sợ luôn, 2 chị em phóng lên xe 1 đi ko trở lại.

Còn chỗ Hồng Bàng thì gần nhà mình (mình chổ Ông Ích Khiêm), mình cũng có đi hỏi thử, máy dựng cũng nhiều lắm, nhưng họ nói thẳng là hàng làm lại, 600k/con GBA SP Tầu 4 đèn. Từ đó mình không ra HTK hay HB nữa, vì mình là con gái, ko phải dân rành công nghệ, lần này ko bị lần sau xui khiến kiểu gì lại rước về nhầm hàng Tầu thì khóc thôi. Mình nghĩ bây giờ mà sưu tầm N classic chắc chỉ giao lưu giữa các gamer, ra chợ game (nhứt là Hồng Bàng, Nhật Tảo hay Huỳnh Thúc Kháng) thì lành ít dữ nhiều :(.

Sửa lần cuối:

gameboyer

Nấm nhỏ
Hồi còn bé mình chuyên mua game ở Huỳnh Thúc Kháng (lúc đầu mua ở Tax nhưng sau mấy đứa bạn chỉ ra Huỳnh Thúc Kháng thì thượng vàng hạ cám gì cũng có, thế là mò ra). Hồi ấy mình hay mua game ở tiệm Quang Lan với tiệm Tùng Loan, theo mình 2 tiệm đó được nhất, nhưng Quang Lan giờ đóng cửa rồi, còn Tùng Loan thôi.

Sở dĩ mình chỉ liệt kê 2 tiệm này là đáng tin cậy cũng là do kinh nghiệm cá nhân. Bẵng 1 thời gian dài (cũng phải 7, 8 năm sau), mình lại có ý sưu tập lại N classic nên chạy ra HTK hỏi thăm, ghé Tùng Loan xem thử mấy mẩu GBA thì bên tiệm báo cái này bây h ko ai bán nữa vì xưa quá rồi, toàn hàng dựng thôi. Mình rảo rảo mấy tiệm khác, ghé vào tiệm game tên Bé Năm hỏi GBA SP 4 đèn, thì chao ôi, bà chủ tiệm lấy ra 2 con GBA SP, 1 con của iQue nhưng là hàng sơn lại (nhìn là thấy ngay vì phun sơn thô thiển lắm, ở mấy góc nút bấm hơi khuất nên sơn lem nham nhở, phun sơn đầy hết cả mấy nút bấm, màn hình thì trắng hết ko chỉ 4 góc mà cả 4 đường viền), 1 con mầu đen Nintendo 4 đèn, là hàng dựng (nếu để ý cái logo Nintendo trên nắp máy và stamp AGS-001, 4 đèn thì ko thể nào là 001 đc). Mình vẫn thử hỏi giá, bà chủ hét mỗi máy 1tr2 ko fix. Mình hỏi phải máy zin ko bà chủ gật đầu như gà mổ thóc. Mình lại hỏi sao máy mầu bạc màn hình trắng vậy, bà chủ nói xanh rờn, "tại máy mầu bạc nên màn hình phải trắng như vầy cho phù hợp với mầu máy" (mình thề ko thêm bớt 1 chữ), rồi bà ấy hỏi có mua băng luôn ko, đem ra cả 1 rổ băng fake, 100k/cái. Mà từ đầu chí cuối bà chủ khẳng định tất cả là zin đấy nhé, mình sợ luôn, 2 chị em phóng lên xe 1 đi ko trở lại.

Còn chỗ Hồng Bàng thì gần nhà mình (mình chổ Ông Ích Khiêm), mình cũng có đi hỏi thử, máy dựng cũng nhiều lắm, nhưng họ nói thẳng là hàng làm lại, 600k/con GBA SP Tầu 4 đèn. Từ đó mình không ra HTK hay HB nữa, vì mình là con gái, ko phải dân rành công nghệ, lần này ko bị lần sau xui khiến kiểu gì lại rước về nhầm hàng Tầu thì khóc thôi. Mình nghĩ bây giờ mà sưu tầm N classic chắc chỉ giao lưu giữa các gamer, ra chợ game (nhứt là Hồng Bàng, Nhật Tảo hay Huỳnh Thúc Kháng) thì lành ít dữ nhiều :(.
Mình mới chạy rảo rảo khúc Huỳnh Thúc Kháng. Lúc đó chưa đọc bài của bạn nên ko để ý tên cửa hiệu. Mà quận 1 chi phí mặt bằng cao nên chắc mắc lắm. Nãy chưa vô hỏi chỗ nào hết. Nếu không gấp thì giao lưu với anh em trên diễn đàn là tốt nhất.

Michael_Long

Nấm bình thường
hiaz,chỉ vì hàng sưu tầm hay máy chơi game thôi mà họ chặt chém quá đáng
giá cứ trên trời như vậy nên cửa hàng nào hàng cũng tồn kho,sao không bán giá hợp lý thì người ta sẽ mua nhìu hơn

gameboyer

Nấm nhỏ
KHông biết ở Sài Gòn ngoài Hồng Bàng, Pastuer, Huỳnh Thúc Kháng thì còn chỗ nào bán hàng Nintendo nữa không nhỉ. Trong chợ Nhật Tảo chỉ có mấy chỗ đổ đống thì có xác máy thôi. Còn vô mấy kiot đâu thấy có bán đâu ta.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN