Tường thuật offline mem Hà Nội < 20-6-2010 >

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ
Buổi offline của mem forum mình ở Hà Nội hôm nay đã diễn ra vô cùng tốt đẹp :yahoo[1]:
Tuần trước đáng lẽ ra đã diễn ra sự kiện này ,nhưng do sự vắng mặt của 1 số thành viên nên quyết định cuối cùng là dời sang tuần này ,để mọi người đều có thời gian rảnh mà tham gia .Địa điểm của lần offline này vẫn giống lần trước : Cà phê số 1 Hồ Trúc Bạch - tầng trên cùng ( mặc dù lúc về mọi người đã thấy hối hận khi ngồi tầng trên nóng gần chết mà tầng dưới lại có điều hòa )
8h kém 5 phút sáng : như thường lệ tớ lại xuất hiện đầu tiên ,có vẻ như mình ko có khiếu buôn cao su thì phải ( mặc dù đã cố ngủ dậy muộn =)) ) .Leo lên tầng cao nhất ngắm cảnh và chờ đợi mọi người .... 5 phút sau ,1 dáng người gầy gầy cao cao lò dò phi xe tới với ánh mắt ngước lên nhìn .... hàng cà phê bên cạnh :em44: .Phải đến tận lúc tớ gọi ầm lên : GB ! bên này cơ mà ,thì lúc đó hắn mới nhận ra cái chỗ offline lần trước là đây .2 thằng ngồi chém gió chặt bão chán chê thì mấy ông kia mới lò dò xuất hiện ... Ashera 4 mắt lò dò đi lên mà chỉ nhận ra mỗi GB ,Zephir hí hửng lên muộn với khuôn mặt ko 1 chút ăn năn ( đáng lẽ nên xử vì tội cầm đầu mà đến muộn mới đúng ) ,1 lúc sau thì anh Viking3 cùng với member mới mà tên tuổi đã gắn liền với sự tích chiếc DS biết bơi - mr.sad xuất hiện xuất hiện .Có vẻ như đã đông đủ nên mỗi người tự nhấp 1 ngụm nước lấy khí thế ,nhìn quanh và bắt đầu ... thấy gió lùa dữ dội :em44:
Tớ ,Zep và Gb thì đã quen mặt nhau từ lần trước nên có vẻ nói chuyện rất tự nhiên và thoải mái ,Ashera thì ko biết do lần đầu còn ngại ngùng hay do đang nghiên cứu skill chém gió thần chưởng của Zep nên cũng tham gia nhưng ko đc sôi nổi cho lắm ,anh Viking với mr.sad cũng tham gia sau khi đã bôi trơn cuống họng với 2 ly sấu đã to uỵch :)) ....
Mọi người đều rất vui ,có lẽ cũng vì nói chuyện khá nhiều với nhau trên 4rum nhưng lần này mới đc gặp mặt nên ai cũng phấn khởi ,chủ đề cũng chỉ xoay quanh tên tuổi nghề nghiệp ,để mọi người hiểu và biết rõ nhau hơn . Rồi cũng bàn luận về những vấn đề đang hot trên 4rum hiện nay như sự kiện E3 đang diễn ra ,3DS ,các tựa game mới ,pkm Black & White ... .Và có lẽ do Zep với Ashera mải trade pokemon ,tớ ,GB ,Viking và mr.sad mải nói chuyện quá nên chẳng ai nhận ra cái máy ảnh vứt đang chỏng chơ trên bàn ,nên ko tóm đc tấm hình nào của anh Viking hết ( có lẽ lần sau anh sẽ lộ diện chăng ... :em11: ) .Đến tận lúc anh Viking về thì mới nhớ ra là chưa chụp ảnh ... hix hix chân thành xin lỗi bà con
1 member nhỏ tuổi của chúng ta - mr.Nam cũng đã cố gắng đến dự ,nhưng vì vấn đề tuổi tác ( giữa 1 đám các anh cao to ) nên mẹ của Nam đã ko đồng ý cho em ở lại chém gió cùng ( mặc dù các bạn đều biết khả năng chém gió của mr.Nam nó vô đối thế nào rồi đấy ...

Tiếp theo ,GB với Ashera đấu pokemon ( GB thua chỏng vó cả 2 lần ),rồi mọi người bắt đầu lôi DS ra đấu Zelda với nhau .Sau đây tớ xin gửi đến mọi người 1 vài hình ảnh của trận chiến của 5 member còn sót lại :

Để mọi người nắm rõ tính hình và nhận diện member của 4rum ,tớ xin công bố ảnh của từng người 1

Mod box thư giãn của chúng ta Gameboy89 ,1 thành viên khá lâu năm và có thể bạn sẽ nhận ra trong chùm ảnh offline HN kỳ trước

Mod Zephyr : đứa con của gió ,trùm chăn nuôi bão ... hay 1 số biệt danh kỳ quái khác mà tớ ko tiện nhắc đến ,với châm ngôn : ở đâu có gió ,ở đó có Zephir
Nhờ có Zep ,quạt của quán đã ko phải chạy hết công suất ,đến mức lúc về ông chủ quán mừng rơi nước mắt bắt tay Zep lia lịa :em32:

Ashera - member của tháng ,1 con người mà đến trước ngày đi off giới tính vẫn còn là 1 bí ẩn ,tất cả chỉ vì lúc nào avatar bạn ý cũng là 1 em gái xinh xắn kute ( tớ hy vọng đó chỉ là em gái hắn thôi :xm0015: ) .Dường như niềm vui đc làm mem of month của bạn ý chưa dứt nên Ashera nằng nặc đòi làm chủ chi của cả buổi off ( can mãi mới đc đấy ) .1 tràng pháo tay cho tinh thần hào phóng của bạn nào

mr.sad - 1 member đã tham gia từ năm 2008 nhưng gần đây mới mua DS nên tham gia với vai trò tích cực hơn trên 4rum của chúng ta ( mặc dù đến giờ bạn vẫn chưa set avatar lần sign - có lẽ ấp ủ lâu để làm nguyên 1 cú scandal đây ) .Gần đây hẳn mọi người đều biết phi vụ mr.sad cho DS tập bơi ,để rồi sau đó hô hấp nhân tạo đến mỏi cả ... tay mới cứu sống đc em nó ,dù gì thì hôm nay tớ đã kiểm chứng ,em DS đen của mr.sad đã chạy ngon như chưa từng hấp hối =))
Hy vọng sau này mr.sad sẽ tham gia tích cực hơn ... và biết đâu đấy ,bạn có thể sẽ trở thành mod box : dạy bơi cho các bé DS :em44:

À mà còn tớ nữa ,nhưng tớ bận chụp ảnh roài ,xem ở trên nhá ,chụp cùng mọi người rùi đó

11h ,sau khi chơi Zelda chán chê ,mọi người quyết định ra về ,vì mr.sad chiều còn đi học ( năm nay bạn ý thi đại học ,cả nhà cùng cổ vũ nhá - cổ vũ cho cả tớ hè này học lại nữa :em32: ) ,Ashera đang trong đợt tập quân sự nên chiều phải trở về chỗ tập - với 3 người còn lại ,chả làm ăn đc gì nên cũng về luôn

đây là ảnh tạm biệt của bọn tớ ,hy vọng lần sau đi off ,member ở HN có thể tham gia đông hơn ,sẽ rất vui đấy

PS : ảnh tạm biệt ko có mặt mình tại bận chụp ,nhờ GB chụp dùm ,kêu đc 3 cái mà chả thấy đâu cả ,vụ này mình phải xử mới đc ... hic hic

ratmoonser

Thành viên lâu năm
sao toàn mặc quần xà lỏn mà chân toàn lông thế kia :)) !!!! Off nhìn vui vẻ nhỉ :D !!!!!!! Mà mr.sad ít thấy :D !!!

lucasDS

Nấm nhỏ
Mà mr.sad ít thấy :D !!!
mr.sad tham gia khá lâu nhưng dạo gần đây mới hoạt động ,trước chỉ coi post rom với kiến thức về DS thôi nên ko nhiều bạn biết ,từ giờ có lẽ sẽ nổi tiếng hơn đấy =))

cả 3 đều mặc áo thun màu đen , đều mặc wần xà lỏn , chân toàn lông và đều mang dép lào :))
Phong cách nintendoVN =))
Đấy mà là quần xà lỏn à :em21:
ông bà ta dạy : ko có lông ko phải đàn ông cơ mà ,ngại gì ,cứ thế mà khoe ra =))

Ashera

Nấm bình thường
Ảnh mình nhìn dìm hàng quá, chọn cái nào đẹp đẹp post lên coi. Mà thắng Gb có 1 ván thôi, ván đầu Z xúi giục vớ vẩn nên hỏng hết, cậu cũng nên ghi thêm vào là lúc chiến thắng tớ còn 5 con :))

lucasDS

Nấm nhỏ
Tớ chụp riêng cậu có mỗi 2 cái à ,ai bảo lúc kêu ngẩng mặt lên để chụp thì cả 4 ông cúi gằm xuống hết cơ ,thôi thay bằng cái này vậy :em19:

kakakak có bác GB kìa. :D hăm mộ lậu rùi h mới thấy mặt . :))

---------- Post added at 06:11 PM ---------- Previous post was at 06:09 PM ----------

Cái bác ben tay phài đầu tiên tên ji vậy ???? sao nhìn giống ......:D

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Chặt đầu cha Z đi =)) Nhà gần mà suốt ngày đến muộn :))
Lần nào ông Ka cũng đến sớm hén ;))
Thèm đi off vs a e quá đi :((
P/s: GB cắt tóc đê :)) trời nóng mà tóc tai bờm xờm ;))

Zephyr

Nấm bình thường
Tên tớ là Zephyr chứ ko phải Zephir :D
Tớ đã khéo léo gài mấy câu
Về vấn đề thời gian thì mọi người đến đúng h , mọi người đến trễ 10 15' cũng được
>:) nên chẳng có gì phải ăn năn >:)
Mr Sad với sự tích cuộc giải cứu DS mới đúng >:)
Còn Ashera : người Việt trầm lắng ( Đến giới thiệu tên mà cũng để mình phải nhắc =)) )
@kamus : ka = lucas =))

viking3

Nấm bình thường
@Zephyr:
gửi Zep cái giả lập GameboyColor kèm 3 Game Zelda cho GBC. Không chơi 3 game Zelda này thì phí :myemo0107:
1. Legend of Zelda, The - Link's Awakening DX (U) (V1.2)
2. Legend of Zelda, The - Oracle of Ages (U)
3. Legend of Zelda, The - Oracle of Seasons (U)

Lameboy 0.12 (NDS)

gameboy89

V.I.P Member
Gỡ hộ bạn cái pic cận cảnh fat' :xm0007:, nhìn lại bản thân h` còn hok nhận ra chính mih luôn cơ 8-}, chắc do bôn tẩu giang hồ bấy lâu nay + sự tàn phá khắc nghiệt của thời gian nên mới ra nông nỗi này :em33:

- Lúc mình chụp, hình như bấm nhẹ wa' hay sao chỉ thấy ảnh dừng 1s mà hok thấy tiếng chụp đâu cả =), nên chắc nó vẫn chưa nhận :P

Unicorn9x

Nấm nhỏ
máy chụp hình chụp đẹp nhẩy;))
mấy ba làm gì mà phụ huynh con em người ta tới sợ quá ko cho ở lại=,= đề nghị làm tự kiểm sửa đổi bản thân:|

gameboy89

V.I.P Member
Chắc tại đống đồ nghề tùm lum của mọi người chất hết lên bàn + với toàn các a chân dài ở đấy, đi kèm theo với bộ mặt đầy bí hiểm, mang theo những đôi mắt dõi theo từng cử chỉ, động tác của phụ huynh luigi number => nên má của luigi hok an tâm để con em họ ở lại cũng hợp lý thôi :em17:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN