[Update 10/6] Hướng dẫn cài Boot9Strap (mọi FW) hoàn chỉnh từ A tới Z cho người mới.

Cửa hàng game Nintendo nShop

em chưa hack ấy ạ, tại em làm theo hướng dẫn ở trang 1, có bước update thì em làm theo, xong rồi nó lên 11.9 rồi.
Nãy em làm đến bước cài FBI thì em không vào được Godmode9 :(
hướng dẫn ở trang 1 đã không còn đúng nữa vì fw 11.9 đã fix các lỗ hổng (chính là các lỗ hổng dùng để hack ở trang 1)
phương pháp hack fw 11.9 bạn đọc ở đây

mình thực hiện theo clip
này, tới 9:32 thì bị lỗi như trong clip. chép file bin trong thư mục hax. xong rồi vào dsiware, vào phần thẻ nhớ thì bị như trong clip có cách nào khắc phục được ko ạ ? có ai biết xin chỉ giáo giúp mình với
khúc trước khi bị lỗi bạn kiểm tra lại xem đã làm đúng như video hướng dẫn không đã, tiếp đến kiểm tra lại cái thẻ nhớ coi có chép nhầm vị trí file không rồi khởi động lại máy thử

Cho mình hỏi. mình có máy nintendo 3ds xl new Eu, nhưng mới là fw 11.6.0-39E liệu có thể dùng cách hack như ở trang 1 được không bạn.
không, cách ở trang 1 đã không còn đúng nữa vì firmware của bạn đã chặn được các lỗ hổng để hack bằng cách ở trang 1, bạn tham khảo cách hack cho mọi fw tại 3ds.hacks.guide

hi đêm qua mình cũng nghiên cứu trên gbatemp và 3ds.hack.guide thì đã bắt được bệnh rồi. hoá ra máy mình sản xuất tại jap nhưng ông dùng trước lại hack và nạp fw us. mình nạp lại fw jap và format bằng tinyformat thì không bị lỗi nữa. các diễn đàn cũng có nhắc đến việc đây là game đặc thù sử dụng "extended memory", chưa rõ chính xác nó là cái gì.
Cho mình xin link hướng dẫn được ko bạn? máy mình mua lại cũng JP nên giờ lên mạng down game CIA về cài lỗi giống hình của bạn vậy, mà chưa biết cách fix thế nào :(

Cảm ơn bac. Em mò đc cách mở homebrew lên để cài FBI r. Còn một vấn đề nữa các bác cho em hỏi là sao máy em có nhận thẻ R4 như thế này rồi mà ấn vào chơi màn hình lại đen xì k thể vào thẻ R4 đc :(. Thẻ R4i Dual core 2018.
Tui cũng bị giống vậy khi dùng thẻ r4 sdhc lite 2019 để hack 3ds xong bị vậy luôn. nghi là do file "r4isdhc-backup.bin" tui tải trên mạng về ko phải bản mới 2018-2019 mà của bản cũ nên ko dùng dc với fw 11.0.0 trở lên của 3ds nữa. Ai có r4 sdhc lite 2018-2019 backup rồi share cho tui với.thanks

Bình luận bằng Facebook

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cộng đồng Facebook của NintendoVN

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Banner Blog 2