Valkyrie Profile - Toga wo Seoumono

Cửa hàng game Nintendo nShop

bast!!! em nói cái này mấy anh đừng chửi em nhâ vì em thấy cái bản này ko đáng chơi tý nào cả,VP là một game console_RPG(nhập vai thao tác ) từ bản VP-VP2 ngay cả trên PSP cũng vậy cái hay của dòng game này là mình có thể tự do đánh quái hay ko và tự do di chuyển còn qua bản trên NDS này thi nó trở thành dạng Turn based strategy-rpg (chiến thuật theo lươt + nhập vai) nên nó có lối chơi siêu khó cho người chơi em đánh đến chapter 3 là ko muốn chơi nữa rồi,vì quá khó ví dụ với mỗi game chiến thuật theo lượt thì mình sẽ được cung cấp 1 nhóm quân vừa đủ để đánh còn riêng với bản VP này thì có màn chỉ đánh với 3 nhân vật,2 nhân vật và ngay cả với 4 nhân vật thì cũng khó mà qua nổi bởi vì AI của máy cực kinh và được ưu tiên ví dụ ở đầu chapter 2 bạn đánh 1 trận bên bạn có 4 người và phải đấu với 8 đứa bên nó mà 8 đứa đó thì 6 đứa là mage có range cực khủng bố,1 turn bạn chưa kịp đi đến gần nó thì đã bị đánh cho tơi bời (lúc đó bạn chỉ có thể ở lv 14 và hp tầm 700 và 1 chiêu của máy sẽ làm bạn mất 200-250 máu + thêm nhiễm độc) dến turn sau bạn tiến đến được gần tụi nó thì cũng chả còn đủ máu để đánh vì heal sẽ mất 1 lươt đi của nhân vật và cứ thế chết trong tức tối vì ko làm gì được,tuy nhiên game cung cấp sẵn cho bạn 1 chức năng là karmar ( sử dụng lông vũ của vakyrie làm tăng các chỉ số nhân vật lên siêu nhân nhưng rồi sau trận đó nhân vật ấy sẽ chết và mất đi) nói chung là em nghĩ QE đã nhấm khi phá di thể loại truyền thống của VP mà làm ra 1 thể loại quá khó và mất đi sự tự do và khám phá vì game chả có gì là quá khó về tìm đường,các thành phố thì bạn vo chỉ có vài dòng lựa chọn còn các dungeon thỉ ko thể đi khám phá mà chỉ vô đó là đánh

Thực ra thì mỗi thể loại có cái hay riêng của nó .Mình cũng đi đến chapter3 và mình thích nhất màng chổ cậu nói (đánh 1 trận bên bạn có 4 người và phải đấu với 8 đứa bên nó mà 8 đứa đó thì 6 đứa là mage có range cực khủng bố) sau khi qua màng này rồi thì đánh các mang khác rất dể dàng .Chủ yếu là thưởng thức skill cuối của mỗi char rất cool

xin lỗi bạn tui ko than game khó,tui chỉ nói là QE đã thay đổi lối chơi truyền thống của VP nên gây ra sự khó khăn cho người mới chơi.lần sau muốn chửi ai thì làm ơn xem xét kỹ giùm bạn nha.tiện thể nói luôn là đã phá đảo game ai gặp khó khăn gì có thể hỏi mình

nó có lối chơi siêu khó cho người chơi em đánh đến chapter 3 là ko muốn chơi nữa rồi,vì quá khó
xin lỗi bạn tui ko than game khó
há miệng mắc quai=))

Cái gì cũng phải có đột phá mới chứ k thể cứ đi theo lối mòn cũ hoài.Cũng như bây giờ cậu xài đèn điện,bếp ga,ăn thức ăn chín hay là theo truyền thống người cổ đại ăn thịt sống,đốt lửa sưởi ấm=))

ptanhkhoa

V.I.P Member
Đã có thông tin chính xác về ngày phát hành bản tiếng Anh cùng website chính thức

VALKYRIE PROFILE: Covenant of the Plume
Developer: tri-Ace Inc.
Publisher: Square Enix, Inc.
Platform: Nintendo DS
Genre: RPG
ESRB: Not Yet Rated
Ship Date: March 17, 2009

Destiny by sinner sought. Tragedy by power wrought. The origins of a cult
classic are revealed in VALKYRIE PROFILE: Covenant of the Plume, the third
entry in the critically acclaimed VALKYRIE PROFILE series. Development studio
tri-Ace returns to craft a gameplay experience that boasts a captivating
storyline with ties to Norse mythology and a familiar yet refreshing battle
system enhanced with deeper strategic elements. VALKYRIE PROFILE: Covenant of
the Plume marks the debut of the series on Nintendo DS with its arrival on
March 17, 2009.

The official website can be found at http://na.square-enix.com/vpcp/.

xin lỗi bạn tui ko than game khó,tui chỉ nói là QE đã thay đổi lối chơi truyền thống của VP nên gây ra sự khó khăn cho người mới chơi.lần sau muốn chửi ai thì làm ơn xem xét kỹ giùm bạn nha.tiện thể nói luôn là đã phá đảo game ai gặp khó khăn gì có thể hỏi mình
May quá,có người phá đảo rùi.Hiện đang chơi đến Chap cuối nhưng tiếng Nhật ko hỉu gì cả nên có vài câu hỏi nhờ bạn giải thích với:
-Làm thế nào để thu nhận thêm nhân vật thế?Mình chơi đến Chap cuối mà cả nhóm chỉ có 6 thằng?
-Công dụng thật sự của cái lông vũ màu đen là gì ngoài x10 chỉ số và làm mất nhân vật.
-Bạn chỉ mình hạ trùm cuối với,chắc tại đánh lởm quá nên ko bật nổi trùm cuối bị nó đánh cho mửa mật.đến đó Lv Wilfred mới có 41 ah :em25:

Trùm cuối là con nào vậy mình chơi mới lấy được 2 cái ending:
1 - Boss cuối là Valkyrie đánh xong nhân vật chính chết.....
2 - Boss cuối là con linh hồn đi theo mình và đây là cái ending mình thấy hợp lý nhất:D.

1 - Boss cuối là Valkyrie đánh xong nhân vật chính chết.....
Làm thế nào lấy cái Ending này dzậy?Mình cũng lấy đc 2 Ending nhưng có 1 Ending khác:
3-Freya hiện ra đập nhau với mình,mình teo(chỉ số toàn 99999 ah!)
còn cái con linh hồn đi theo...xử đẹp rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN