Wii Flow - Chơi game Wii trên ổ cứng với phong cách mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nếu bạn đã chán với cách duyệt và chọn game của USB loader thì hãy thử với WiiFlow
[YOUTUBE]Jo7Sx9h2TRU[/YOUTUBE]

Cách cài đặt

1. Bạn download về 1 trong 2 phiên bản Wiiflow
WiiFlow 1.1 : http://www.mediafire.com/?my0ntdbjyqy (hổ trợ IOS 222 và 249)
WiiFlow 2.1a2 : * 2.1a2 cIOS 222 version
* 2.1a2 cIOS 249 version
(Phiên bản này có thể load game từ phân vùng NTFS hay FAT32 nhưng mình chưa thử ... Nếu ai thử rồi thì báo cáo cho a em biết nhé!!! Nhưng nói trc là đã là chép trên 2 định dạng này thì games của bản phải có đuôi .ISO dù game có nặng hay nhẹ đến đâu thì sẽ sẽ chiếm ~4.3G cho DVD5 và ~8.5G cho DVD9)

2. Cài đặt

Unrar file vừa tải về ... chép tất cả vào thẻ nhớ gồm những thư mục như apps WAD wiiflow

Xong rồi bỏ thẻ vào máy

* Đối với ver 1.1 thì bạn dùng wad manager để cài 1 chanel load app ... chú ý đến những file wad đó là 222 hay 249 nhé

* Đối với ver 2.1a1 thì các bạn download file wad để tạo ra chanel qua link sau http://www.mediafire.com/?rr3y80a2s17gd3z

_À quên !!! WiiFlow cũng như Usb loader là một cái homebrew cho phép mình load game từ ổ cứng thôi nhé ... còn phần cài game vào ổ cứng thì các bạn dùng WBFS Manager để Format theo định dạng của Wii cũng như chép game vào nhé ... Cái này có nói nhiều trên 4rum nhưng mình mặc phép post lại
WBFS manager Link: http://wbfsmanager.codeplex.com/releases/view/26808
Cách sữ dụng thì khá dễ các bạn có thể tự làm

Lưu ý : WiiFlow cũng có chức năng add Games vào HDD/USB nhưng mình nghĩ là không nên ... tốc độ ko nhanh bằng khi mình làm bằng WBFS trên PC ... vã lại ko tốt cho mắt cho "phụng nhãn" cũa em WII

*Còn vấn đề cover để nhanh chóng nhất thì các bạn kết nối wii vào mạng rồi update cover sẽ rất nhanh và sẽ đc HQ cover ... còn những cái nào ko có thì chịu khó tìm nhé rồi bỏ vào wiiflow\boxcovers hoặc wiiflow\covers nhé... vì nó kiếm trên wiitdb.com nên có những cover ko có nhất là game Japan

Chúc thành công nghen

---------- Post added at 12:57 AM ---------- Previous post was at 12:55 AM ----------

Đây là lần đầu tiên post tuts ... mong mods bỏ qua cho em nếu có sai sót nhé

Vui lòng tư vấn giúp tôi cách định dạng ổ HDD 2TB để có thể chép được hơn 500 tựa games Wii vào cùng một ổ cứng. Hiện tại tôi đang dùng máy Wii, thẻ nhớ SD 32GB, ổ cứng gắn ngoài 2TB và có sẵn trong máy tính hơn 600 tựa games Wii và Wii Cube, tôi muốn chép tất cả số games ấy vào cùng 1 ổ cứng ngoài để dùng cho tiện đỡ phải tháo lắp (Hiện tại tôi phải chép vào 3 ổ cứng gắn ngoài). Tuy nhiên với ổ cứng 2TB, tôi chỉ chép vào được đến 500 tựa games, từ game thứ 501 trở đi thì không nhận nữa mặc dù ổ cứng vẫn còn chỗ trống gần 1TB. Không biết có liên quan gì đến lựa chọn WBFS Only và Multi Partition khi định dạng ổ cứng không? hay có thể tạo thư mục con (Sub Folder) để copy game thứ 501 trở đi vào đó ? Hiện tại với máy Wii và ổ HDD đã có 500 tựa games Wii kia tôi vẫn sử dụng bình thường, trong thẻ SD 32GB tôi cũng có chép các games SNES (Hơn 200 games), GBA (1.965 games), GBC, ... đang chạy bình thường. Ngoài ra tôi còn rất nhiều files games có dạng đuôi *.WAD mà không biết cách chạy (Tôi đã copy vào trong thẻ SD, dùng HomeBrew vào phần cài đặt, chọn Install WAD files..., tuy nhiên toàn báo lỗi không cài đặt được là sao?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN