Xin các cao nhân giúp đỡ newbie

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào mọi người, mình là newbie mới tham gia forum, rất mong được mọi người giúp đỡ :)
Mình mới tậu 1 chiếc 3ds hàng 2nd và cũng tìm hiểu sơ qua về cách copy game vào máy, tuy nhiên mình có vài thắc mắc
1. trong chiếc thẻ nhớ đi kèm máy có rất nhiều file, nếu mình dùng thẻ nhớ khác thì có cần các file đó không? nếu có thì mình tìm các file ở đâu, có thể chép y nguyên từ thẻ nhớ cũ sang thẻ nhớ mới không?
2. làm sao để biết được rằng máy mình hack phương pháp gì?
3. có thể dùng flashcard r4 để chơi game 3ds không?
Trong máy mình dùng đã cài sẵn fbi rồi, nếu mọi người cần thêm thông tin gì thì cứ bảo mình nhé

1.Nếu máy đã hack luma 9.1/b9s thì rất cần chiếc thẻ nhớ để boot máy bạn nha vì thẻ nhớ chứa file kích hoạt CFW và một số thứ khác
2.Trước khi bấm mở máy thì giữ select hoặc start(nếu là Luma/B9s) còn emuNAND vs các loại CFW chắc k ai xài đâu :))
3.được nếu máy bạn đã hack r
nếu ngại thấy thẻ nhớ ra vào thì dùng Boop để cài file game CIA trực tiếp từ máy tính qua wifi vào 3DS ,hoặc cần chép file gì đó thì dùng FTP client....

Giờ group chuyển lên facebook hoạt động r nên forum gần như không còn active nữa,bạn tham gia để dễ hỏi đáp hơn nhé :D
group: facebook.com/groups/nintendovn/
Facebook mình nếu bạn cần hỏi gì thêm owo : facebook.com/DjtM3Nuk0

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN