Xin mọi người một ít ý tưởng

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em rất cần các bác mem giúp đây nè ...
Vấn đề cũng đ[n giản thôi, em muốn làm một bộ phim hoạt hình tầm nwra tiéng. Chán mỗi cái đoạn là cẳng nghĩ ra đc cái gì. Các bác nhà mình ai có ý tt][rng gì thì post s[ms cho em nhé.

Em cần có một kịch bản rõ ràng, làm sao mà kéo dài đc nwar tiếng, thế là ok. Nội dung thế nào không quan trọng, miễn sao thật độc vào. Thws nhất là vậy, thws hai là các bác vẽ luôn nhân vật cho em, cả nền nwax, xấu cũng dc, em swar sau cho, cái chính là ý t][ngr thôi mà.

Rất mong đc mọi ng][ì ủng hộ.

Có ai nghi ng[f em thì đwa sẵn một sản phẩm, cái này em lấy Sprite của trò Naruto trên DS.

Ashera

Nấm bình thường
Cái này nghe chừng mission impossible quá, làm phim hoạt hình đâu có dễ, 5 phút thôi vẽ hình đã đủ chết rồi chứ lấy đâu ra mà nửa tiếng, chưa kể âm thanh này nọ...
Mà sản phẩm kia của bác là lấy sprite từ DS chứ có phải tự vẽ đâu.

1. Cám ơn bác Lightgem, nhưng phim 3D làm đau mắt lắm, em cũng đang tập, với lại làm hoạt hình 2D mới khó.
2. Thật ra 5 phút chẳng khó vậy đâu, để ít hôm nữa có thời gian em đăng cái em tự làm cho, cái chình là thời gian thô mà. Với lại, thời gian thì thoải mái, em có 3 tháng hè cơ mà, nhưng cần ý tưởng từ ngay bây giờ.

Zephyr

Nấm bình thường
Nman vào topic phải có tính chất xây dựng chứ sao lại bắt lôiix chủ thớt :( , nhưng đúng là nhiều lỗi thật >:)
Ý tưởng là thứ làm theo 1 cốt truyện hài hước nhẹ nhàng như của Fengjunxing xem , hình vẽ khá đơn giản , nội dung được , làm được cái nhỏ rồi mới chuyển qua ý tưởng lơn :D, ko đốt cháy giai đoạn được đâu :D

có bác nào cho em xin đường link chuyển file piv/gif sang định dạng phim với
ôm nay vừa làm xong thì mới để ý, hì hì hì

Ashera

Nấm bình thường
Hầu như chỉ có chương trình chuyển từ video sang Gif thôi.
Cứ tưởng bạn định làm phim thì phải biết chứ, hoặc nếu kô thì dùng luôn chương trình làm phim, ai lại làm Gif xong chuyển sang Video bao giờ.
Nếu kô post Gif lên cũng được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN