ý tưởng mới về vỏ bảo vệ cho GBA SP

Cửa hàng game Nintendo nShop

chả là hôm qua thằng em em nó đánh đổ lọ hồ (loại dán giấy ) lên mặt con GBA sp xong 2 ngày sau em mới bít thig thấy hồ nó tạo ra một màng mỏng trên mặt con Sp và rất dính! em thấy bọc keo thế lại hay vì trông cũng giống vs vỏ silicon nhưng có cái nó mỏng hơn :rolleyes[1]::rolleyes[1]: các bác góp ý phát

manhsoi

Nấm nhỏ
èo ! dán hồ lên cầm chơi nó cũng chóc ra à bạn tốt nhất mua cái vỏ cũng đâu có sao bạn nhỉ

Không nên làm vậy vì hồ sẽ bít máy lại, làm tăng nhiệt độ của máy. Nếu máy nóng thì sẽ ảnh hưởng đến chip và màn hình, cả pin nữa. Nên mua vỏ riêng vì nhà sản xuất đã tính đến chuyện tăng nhiệt. Hơn nữa nó còn ảnh hưởng đến lớp sơn của máy, nếu giờ bóc nó ra là toi luôn cả vỏ. Nếu máy hỏng cần mở ra thì giờ cũngkhó khăn.

em chỉ bọc lên mặt trên thôi ( cái mặt mà có chữ nintendo ý ) chắc chỗ đó thì ko ảnh hưởng nhỉ :yahoo[1]: hồ ko dính chắc nên bóc ra dễ dàng nên ko ảnh hưởng đến lớp sơn :yahoo[1]: ko thấm mồ hôi nên ko làm chóc ! bọc vô mặt trên trông bóng bóng :em05::em05:

hangrant

Nấm nhỏ
Lưu ý: hồ dán có thể chảy ra nếu tiếp xúc liên tục ở nhiệt độ cao, không cần 100 độ đâu, cỡ nhiệt độ ban ngày ở tp.HCM + trong nhà + nhiệt độ máy + nhiệt độ bàn tay là cùng :bleh[1]:. Đặc biệt là nếu như không để hồ dán thấm vào vật liệu có thể thấm được hồ dán như giấy.

^mình còn một cái silicon mua 2 năm trước,lúc mua nhìn trắng tinh đẹp lắm,mà năm nay vàng khủng khiếp
cái vỏ silicon chỉ dành cho tay ai có cỡ TB trở lên ,tay ai cỡ TB trở lên cầm thấy dễ chiệu hơn cầm máy ,có lẽ tay kawaii nhỏ nên thấy khó chịu ,do thiết kế máy GBA cũng phải nói là"chiều ngang"không có nhiều,nên có silicon nó bự và dễ cầm hơn nhưng lại hơi nặng

éc em bảo quản kĩ lém! ngăn kéo nhồi cả tấn bông chi để đựng GBa vs máy chơi game thôi nhưng không hiểu sao vài hôm lại xuất hiện vết xước ! có lúc vết còn rất sâu và dài ! ko hỉu là sao

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN