Zelda BoTW vs Horizon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đăng bài này để so sánh Zelda Breath of The Wild vs Horizon Zero Dawn bởi 2 tựa game này sẽ quyết định mình mua nintendo switch hay ps4 nên mọi người ai đã trải nghiệm 1 trong 2 tựa game này cho mình biết ý kiến

Không có ý gây war nhưng các fanboy luôn đánh giá thái quá nên không biết được giá trị thật của 2 game này. Mình muốn tìm một người đã trải nghiệm 1 trong 2 game này nêu ra ý kiến khách quan nhất bởi mình đều thích 2 game này nhưng điều kiện chỉ cho phép trải nghiệm 1 trong 2 game này

Thật ra không có ý gây war gì đâu. Mình cũng chơi đủ mọi thể loại. Phân tích thực tế như bây giờ thì nên mua PS4 hơn vì lượng đầu game hay có sẵn là nhiều, độ ổn định đã được kiểm chứng, giá thì nếu bạn mua PS4 Slim thì ăn đứt về giá, còn mua PS4 Pro thì cũng chẳng lệch bao nhiêu. Nên mua PS4 :D

Còn về mặt cá nhân nếu chỉ so sánh về 2 game thì với cá nhân mình (fanboy Zelda) Zelda tuyệt vời hơn một bậc trong thế giới mở, tương tác vật lý, mọi hành động cảm thấy sự thoải mái sáng tạo để giải quyết vấn đề, giá trị chơi lại tuyệt vời :D

Sửa lần cuối:
Nói chỉ xem video để so sánh 2 game này thì vẫn k nói lên đc điều gì. Xem review hay so sánh trên các forum game việt nam thì toàn là fanboy sony. Cá nhân tớ thấy gameplay zelda hay hơn và các forum nước ngoài cũng đã đánh giá điều ấy rồi nhưng về đồ họa thì quả thật horizon như 1 kiệt tác nên mình vẫn còn đang phân vân

Cá nhân mình thì thế này: game của Nintendo nhiều chất sáng tạo, gameplay nhiều cái thú vị hơn, còn game Sony thì hoành tráng, như phim hành động, hình ảnh, đồ họa thì luôn ăn đứt về độ chi tiết, nhìn rất đã con mắt. Bản thân mình chơi game kĩ năng không cao, thích sáng tạo và giải đố hơn, chơi game Sony thường chỉ đúng là chơi như xem phim :D, không oánh được hardcore. Độ chi tiết của Nintendo thì luôn bét bảng nhưng mình thích phong cách đồ họa dễ thương của đa số game Nintendo, trông nó mộng mơ hơn :3

Thì đó pn đúng là 1 game thủ và mình cũng có suy nghĩ giống pn >:D< chứ không như mấy thằng trẻ trâu fanboy không biết đánh giá game mà cứ cãi cố :-@ sau khi nghe pn nói thì mình k còn nghi ngờ gì nữa mà sẽ sớm tậu 1 con switch còn ps4 thì hẹn dịp khác. Còn về zelda vs horizon thì mình có đánh giá như sau. Zelda thì thiên về hành động vs lối action lưu loát và combat uyển chuyển hơn còn horizon thì thiên về stealth hơn nên mọi người thích kiểu nào thì đã biết lựa chọn của mình rồi đấy

Ủng hộ bạn thôi :D
Mình còn gặp bài toán kinh tế nên dừng lại, chơi BoTW trên Wii U thôi, chắc sẽ sớm có thớt về Zelda BoTW để anh em lại được chém gió giao lưu :3

topic này vẫn duy trì để anh em vào đánh giá nhiều thêm nữa chứ 2 ae mình cứ nói về zelda không khéo tụi nó nói mình là fanboy. mà vào forum nintendovn thì mà nói về zelda không khéo bị mấy forum ném đá =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN