[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

honquoc

Thành viên lâu năm
haha , mình mua ds fat thôi mà , đâu có dư dả mà mua 3gs :D , nói chung là thoả ước nguyện những năm cấp 3 rồi :))

mua cái ds chơi game tít vãi . Mình bây h mới có 2 huy chương , nuôi mỗi 2 ẻm onix với chicorita , đang suy nghĩ bắt thêm psyduck để surf và 1 con chim để fly
ah ha đội hình của bạn y chang của mình chicorita onix còn psyduck thì mình ko bắt mà mình bắt con godduck (đánh cũng ngon tiện cho nó bơi lun)
--Mà cho hỏi mình mún tạo ra `1 con evee nữa nhưng ko có con đó mà có con Espon (vì lúc đ1o ko biết dùng đá đã tiến hóa nên mún làm lại 1 con hện điện hoặc hỏa ) ....theo mấy bác hệ điện hay hỏa đây trong đội mình đang thiếu điện và hỏa ........Mình dùng Espon để đễ trứng đc ko nếu đc nó sẽ ra con evee hay la 2espon đây ???

trungtu1441996

Nấm nhỏ
ah ha đội hình của bạn y chang của mình chicorita onix còn psyduck thì mình ko bắt mà mình bắt con godduck (đánh cũng ngon tiện cho nó bơi lun)
--Mà cho hỏi mình mún tạo ra `1 con evee nữa nhưng ko có con đó mà có con Espon (vì lúc đ1o ko biết dùng đá đã tiến hóa nên mún làm lại 1 con hện điện hoặc hỏa ) ....theo mấy bác hệ điện hay hỏa đây trong đội mình đang thiếu điện và hỏa ........Mình dùng Espon để đễ trứng đc ko nếu đc nó sẽ ra con evee hay la 2espon đây ???
Nó sẽ ra Eevee bạn à.Còn về điện hay hỏa thì hãy lấy điện vì hệ hỏa là 1 trong những hệ yếu nhất của Eevee.

honquoc

Thành viên lâu năm
làm sao đánh con Kingdra ở GYM blackthorn đây nó toàn one hit ko ah hùng hệ gì để giết nó dê dàng con chicorita cau 3min2h LV47 cũng ko ăn nhằm gì ???

Mình mún tạo 1 con Evee và cho nó tiếng hóa thành hệ điện thì chon Nature : Modest (+SAtk, -Atk) hay Mild (+SAtk, -Def) nào tốt hơn .........còn Ability thì tr6en đây để Ability: Volt Absorb :http://www.serebii.net/pokedex-dp/135.shtml
Theo anh em vậy là đc rồi pahi3 ko ........còn xem IV ở đâu ?

trungtu1441996

Nấm nhỏ
làm sao đánh con Kingdra ở GYM blackthorn đây nó toàn one hit ko ah hùng hệ gì để giết nó dê dàng con chicorita cau 3min2h LV47 cũng ko ăn nhằm gì ???

Mình mún tạo 1 con Evee và cho nó tiếng hóa thành hệ điện thì chon Nature : Modest (+SAtk, -Atk) hay Mild (+SAtk, -Def) nào tốt hơn .........còn Ability thì tr6en đây để Ability: Volt Absorb :http://www.serebii.net/pokedex-dp/135.shtml
Xem IV thì phải dựa vào máy tính,còn nature thì nên là modest.Còn xem IV thì vào google bấm:Marriland IV calculator.

Trong team bạn hiện h có con j`? Kingdra bạn cứ Body Slam cho nó par rùi làm j` làm :em12: nh mà nếu team bạn chỉ có 1-2 con mà Maganium lv47 thì có vẻ hơi yếu,coi chừng đánh Lance ko nổi.
Còn nếu Jolteon thì chọn Modest hoặc Timid (+spd -atk),nh mà nếu là mình thì sẽ chọn Modest vì Jolteon nó nhanh sẵn rồi.Ability tiến hóa là nó tự có thôi,do jolteon chỉ có 1 ability chớ mấy,xem IV thì bạn tìm trên serebi á,mục Maniac hay sao đó ko nhớ nữa :D

mình đã lên đến đỉnh của bell tower mà sao ko thấy có gì hết, giờ hok lẽ đi xuống, mà nghe nói còn cái Fake out gì đó nữa, nếu có thì cái đó ở đâu (lạ là lên đến đỉnh rùi thì pokemon ko còn đi bộ với mình)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình đã lên đến đỉnh của bell tower mà sao ko thấy có gì hết, giờ hok lẽ đi xuống, mà nghe nói còn cái Fake out gì đó nữa, nếu có thì cái đó ở đâu (lạ là lên đến đỉnh rùi thì pokemon ko còn đi bộ với mình)
cho hỏi là cái địa điểm trên là ở đâu thế !!! Mình mù lun ko chỉ dc 8-} !!

honquoc

Thành viên lâu năm
@[Re]Laharl : team mình con onix lv37 là godduck lv 43 ah...... định cho Maganium lên 50 rồi vê quốc nó ......
mục Maniac mình kiếm ko co 1he he

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Đã nói chuyện đủ với kimono girl chưa :-/:-/

@[Re]Laharl : team mình con onix lv37 là godduck lv 43 ah...... định cho Maganium lên 50 rồi vê quốc nó ......
mục Maniac mình kiếm ko co 1he he
cho onix lên steelix đi bạn :em12::em12::em12:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Phải nói chuyện với các kimono girl bạn à.Tụi nó sẽ xài 5 con Eevee đánh mình.

kimono girl là con nào ở đâu vậy bạn???
mấy bác cày trâu ghê, team mình chưa có pokemon nào lên level 40T_T tại game ra trúng năm thi tốt nghiệp nên chẳng chơi nhìu dc><

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
onix lên steelix thì cần cái gì vậy mấy bạn ???????? huy hiệu hả
Onix cầm Metal Coat rồi trade là sẽ thành Steelix bạn ạ :D:D, nếu cần thì mình trade giúp cho ;));))

kimono girl là con nào ở đâu vậy bạn???
mấy bác cày trâu ghê, team mình chưa có pokemon nào lên level 40T_T tại game ra trúng năm thi tốt nghiệp nên chẳng chơi nhìu dc><
Kimono girl là mấy đứa mặc kimono ở cái nhà hát to đùng ở thành phố có cái gym ma ấy :em33::em33::em33:

...cho onix hold metal coat goi trade qua trade lại là thành ste liền....mà metal coat hiếm lắm nhá...bạn nên suy nghĩ lại....scizor đáng iá hơn steel:myemo0130::myemo0130::myemo0130::myemo0130:ix....

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN