[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
1. con rồng GYARADOS đỏ giữa hồ Lake of Rage có bắt dc hok vậy, mình ráng kéo máu nó xuống còn 1 tí xíu, quẳng Ultra ball ra mà vẫn để xổng mất nó??????nếu bắt dc thì bắt làm sao????????
2. thỉnh thoảng thấy mấy con pokemon huyền thoại ở đâu đó trên bản đồ, lại chỗ đó thì ko thấy nó đâu hết, sao vậy???????nếu thấy thì đánh 1 đòn là nó chạy mấy, vậy làm sao để bắt mấy con này???????????
3. chiêu fly lấy ở đâu vậy????????
1/ bắt dc bình thường nha cậu :D !!! Bắt như pokemon hoang dã thôi !!
2/ Mấy con đấy chạy lung tung chỉ khi nào cậu di chuyển ngay vị trí của nó thì sẽ gặp !! Còn bắt nó 1 là sài master ball 2 là kiếm con nào có chiu Mean look để nó ko chạy dc !! Nhưng nhớ là con mean look fai có speed cao hơn ko thì nó cũng chạy bt :D
3/ Chiêu fly đánh xong gym võ sĩ là dc :D !!

honquoc

Thành viên lâu năm
Mình mún tạo ra 1 con chicorita nữa nhưng mình ko có con đực th2i phải làm sao ???????? bắt nó ở đâu :
Và khi nó nỡ ra thì Ability thế nào là tốt nhất ???????

keen9000

Nấm nhỏ
mấy cậu cho tớ hỏi dùng pokemon nào cho học hm thì tiện vậy , bây giờ mình đang có 8 HM nhưng mình chỉ mún nhét 8 skill đó vào 2 pokemon thì phải chọn cặp nào phù hợp đây :em35:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình mún tạo ra 1 con chicorita nữa nhưng mình ko có con đực th2i phải làm sao ???????? bắt nó ở đâu :
Và khi nó nỡ ra thì Ability thế nào là tốt nhất ???????
thì cậu bắt 1 con ditto ( ditto thay thế cho con đực hay con cái còn thiếu )là ok thôi !!! Còn ability như thế nào là tùy trainer chọn lựa sao cho phù hợp với pokemon của mình :D !!! Còn 1 con pokemon có thể có nhiều loại abiliti thì cậu lên serebii dò xem ability nào mà cậu thix và duyệt thôi :D !!!

Sau khi nói chuyện với Jasmine ở tầng trên cùng ngọn hải đăng, bạn bay đến Cianwood City, vào cửa hàng bán thuốc để xin SecretPotion. Đem món đó về đưa cho Jasmine thì cô ta sẽ về gym và bạn có thể đấu với cô ta. Sau khi có đủ 7 huy hiệu thì về Goldenrod phá âm mưu của Rocket.
Cái cửa khóa tịt luôn, không sao vào đc

honquoc

Thành viên lâu năm
@Marioluigi: bạn vào đây xem hướng dẫn nè full lun ..............
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8609&page=18
huan306
pass:9855410

---------- Post added at 03:53 PM ---------- Previous post was at 01:11 PM ----------

sau khi cpo1 trứng rồi ...nếu mình ko nhận để ở đó đến khi nỡ rồi lại nhận đc ko ......còn nếu mình nhận nhưng bỏ vào PC bill thì sau 1 thời gian nó có nỡ ko chứ đem theo chật chỗ wa

ratmoonser

Thành viên lâu năm
@Marioluigi: bạn vào đây xem hướng dẫn nè full lun ..............
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8609&page=18
huan306
pass:9855410

---------- Post added at 03:53 PM ---------- Previous post was at 01:11 PM ----------

sau khi cpo1 trứng rồi ...nếu mình ko nhận để ở đó đến khi nỡ rồi lại nhận đc ko ......còn nếu mình nhận nhưng bỏ vào PC bill thì sau 1 thời gian nó có nỡ ko chứ đem theo chật chỗ wa
phải đem theo mới nở chứ :)) !!! Bác vào serebii từng con sẽ có số bước chân cần để trứng nở đấy !!! Bac để trong team và đi đúng số bước chân ấy trứng mới nở :D !!!

---------- Post added at 04:11 PM ---------- Previous post was at 04:11 PM ----------

Cái cửa khóa tịt luôn, không sao vào đc
cậu nói rõ cái cửa nào nào =.=!!!

Tớ đang ở làng đánh nhau vs Gym leader type ice:-s...Đang tìm kiếm khắp chốn các đồng chí pkm type fire mà ko tìm đc ở đâu xD...
http://www.serebii.net/pokedex-dp/004.shtml
Cái ẻm pkm này kiếm đc ở đâu hả các ấy:(...Bảo là quà ừ prof Oak là khi nào mới có nhỉ xD...Tớ nhớ cái quả trứng mà Prof Oak tặng là 1 con type normal :|...Sao sao nhí nhảnh ko nhớ tên xD...

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Tớ đang ở làng đánh nhau vs Gym leader type ice:-s...Đang tìm kiếm khắp chốn các đồng chí pkm type fire mà ko tìm đc ở đâu xD...
http://www.serebii.net/pokedex-dp/004.shtml
Cái ẻm pkm này kiếm đc ở đâu hả các ấy:(...Bảo là quà ừ prof Oak là khi nào mới có nhỉ xD...Tớ nhớ cái quả trứng mà Prof Oak tặng là 1 con type normal :|...Sao sao nhí nhảnh ko nhớ tên xD...
Đây là starter gen1 mà!!! Ko có ở ngoài cho cậu bắt đâu!! Muốn có nó thì phải làm hết tất cả các NV!!! Tức là phải phá băng ý !! tức là sau khi đánh xong thằng Red!!! Thì về ngồi nhà của ông okiđô và ổng sẽ cho chọn 1 trong 3 stater gen 1!!

gameboy89

V.I.P Member
Hum nọ cũng bị vướng đoạn này, đi cầu thang bộ cũng đâu có đường lên :-/, như kiểu nó thiếu 1 cái cầu thang hay sao ý :-?
- Tầng 1 có cái cầu thang bên phải, ở bên trái cũng có 1 phòng và 1 cái cầu thang => vậy vào phòng bên cạnh đó thế nào mọi người, chẳng lẽ có cửa ẩn nào đó :-/

honquoc

Thành viên lâu năm
cửa ko ẩn mà n1o sát bên tay phải cái cửa có ánh sáng chiếu vào đó (lớn hơn cửa sổ 1 tý đi vào sẽ gớt ra ngoài và cứ thế àm đi tiếp

Ashera

Nấm bình thường
He He, mới đánh xong Elite 4 lần đầu, thịt cả đội của Lance chỉ bằng Scizzor lv 40 và Jumpluff lv 38

gameboy89

V.I.P Member
Cho mình hỏi cài GYM tháp hải đăng đoạn gần biển, có con pkm của đứa con gái GYM bị ốm, thì lấy thuốc cho nó chỗ nào nhỉ :D, mà bản này thì bắt con châu chấu Scyther ở đâu nhỉ :D

honquoc

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi cài GYM tháp hải đăng đoạn gần biển, có con pkm của đứa con gái GYM bị ốm, thì lấy thuốc cho nó chỗ nào nhỉ :D, mà bản này thì bắt con châu chấu Scyther ở đâu nhỉ :D
bạn đến ROUTE 40 bơi ra biến đi về tay trái th2i tới đảo CIANWOOD CITY
vào nàh kế bên PC nói chuyện th2i có thuốc
Đi lên phía trên thành phố bạn sẽ gặp Suicune, nhưng nó sẽ chạy đi ngay sau đó và EUSINE xuất hiện thách đấu với bạn.
Tại đây bạn vào GYm đểu đấu khi ra cữa sẽ có Fly rồi bay về đưa thuốc xong vào gym mà đấuvới cô ta .......
Sao bạn ko vào đây xem hướng dẫn cực kỳ chi tiết rõ ràn từ A - Z lun cho nhanh :http://www.poke-mega.org/forum/showthread.php?t=25916
còn đây là nick và pass của bạn huan306
huan306
pass 9855410

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN