DS Thảo Luận Pokemon Black & White

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhìn hay đấy, mình thích mấy con pkm yêu quá :)
pokemon càng ngày càng xấu tệ hại
con thằng lằn công nhận nhìn cute nhất nhưng khi tiến hóa thì vải trái chuối:no::no::no::no::no::no:
chưa có bản nào mà phải công nhận pokemon huyền thoại nhìn cầu kì và xấu tệ hại
con black thì đỡ tí chứ con white thì chả ra gì
bộ ba chim huyền thoại cũng như bộ ba sư tử,sói,cọp nhìn rất cute
ngay cả bản sau này pokemon huyền thoại nhìn tạm được
quả thật nói các bản pokemon sau này lai digimon quá mức
cầu kì và phức tạp nhưng mà đẹp thì .......
có ai cho tui biết cái con hệ nước là con gấu hay con gì vậy nhìn xấu quá ko nhận ra luôn nó là con gì\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
công nhận đồ họa đẹp thiệt và sống động(cái này dễ hiểu vì đồ hoại thời nay mà)
mà cho hỏi là sáng tạo pokemon là 1 ng hay nhiều người vậy sao mấy phiên bản sau làm pokemon nhìn sao sao ấy ko như 251 con hệ đầu(có thể nói là hoàn hảo và có sáng tạo cả trong việc đặt tên cũng như quan hệ giữa 1 số loài)
chắc nguyên nhân chính là hết ý tưởng
cũng giống như yugioh vậy nội dung ban đầu rất hấp dẫn cuối cùng khi kết thúc ông tg làm thêm dần sau này nội dung lai sang một số phim anime khác nội dung hoàn toàn thiếu sáng tạo và tình tiết quá giống với 1số anime
có lẽ ông tg muốn phan thêm để trò chơi bài yugi được ưa chuộng nhưng có lẽ điều đó hơi dư nhỉ vì trò này quá độc đáo rồi mà

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ở gen nào từ gen 3 trở đi mà chả bị chê :">
Thiên hạ vẫn chơi ào ào :"> Doanh số sale vẫn cao ngùn ngụt :">

BubbleHead

Nấm bình thường
pokemon càng ngày càng xấu tệ hại
con thằng lằn công nhận nhìn cute nhất nhưng khi tiến hóa thì vải trái chuối:no::no::no::no::no::no:
chưa có bản nào mà phải công nhận pokemon huyền thoại nhìn cầu kì và xấu tệ hại
con black thì đỡ tí chứ con white thì chả ra gì
bộ ba chim huyền thoại cũng như bộ ba sư tử,sói,cọp nhìn rất cute
ngay cả bản sau này pokemon huyền thoại nhìn tạm được
quả thật nói các bản pokemon sau này lai digimon quá mức
cầu kì và phức tạp nhưng mà đẹp thì .......
có ai cho tui biết cái con hệ nước là con gấu hay con gì vậy nhìn xấu quá ko nhận ra luôn nó là con gì\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
công nhận đồ họa đẹp thiệt và sống động(cái này dễ hiểu vì đồ hoại thời nay mà)
mà cho hỏi là sáng tạo pokemon là 1 ng hay nhiều người vậy sao mấy phiên bản sau làm pokemon nhìn sao sao ấy ko như 251 con hệ đầu(có thể nói là hoàn hảo và có sáng tạo cả trong việc đặt tên cũng như quan hệ giữa 1 số loài)
chắc nguyên nhân chính là hết ý tưởng
cũng giống như yugioh vậy nội dung ban đầu rất hấp dẫn cuối cùng khi kết thúc ông tg làm thêm dần sau này nội dung lai sang một số phim anime khác nội dung hoàn toàn thiếu sáng tạo và tình tiết quá giống với 1số anime
có lẽ ông tg muốn phan thêm để trò chơi bài yugi được ưa chuộng nhưng có lẽ điều đó hơi dư nhỉ vì trò này quá độc đáo rồi mà
nếu bạn k muốn thấy các pkm "xấu xí" này thì k chơi nữa là cách giải quyết vấn đề đấy :-h

and son,chỉ có ng chơi cho vui thì ms chê thôi =)) mình là trainer thì tiêu chí phiêu lưu và battle là chính :"> chuẩn bị ăn hành như htrc hay bị đi wow_wow my son >:)

Đừng trách Pokemon càng ngày càng xấu, chỉ trách chúng ta lớn lên từng ngày thôi :rolleyes[1]:

Thế bạn tưởng các gen sau này không có sáng tạo trong đặt tên hay quan hệ giữa chúng nó à ? :rolleyes[1]:
Lên Bulbapedia mà đọc trivia đi, bạn ngộ ra được khối thứ đấy :rolleyes[1]:

Thấy pokemon về sau càng lúc càng đẹp ra ấy chứ :rolleyes[1]:
Cơ thể bọn nó phức tạp, cầu kì, đủ thứ nhô ra, nhìn oai phết :rolleyes[1]:

mấy bạn cho hõi...nếu mình trade poke từ bãn BW này sang mấy bãn trước là pla hay HG thì có nhận ra poke đó là con gì ko...tại vì mình nghĩ mấy cái code mới bãn cũ chưa có nên chắc sẽ ko hĩu ra....:(:(:(:(

boytoof198

Pokemon Master
nếu bạn k muốn thấy các pkm "xấu xí" này thì k chơi nữa là cách giải quyết vấn đề đấy :-h

and son,chỉ có ng chơi cho vui thì ms chê thôi =)) mình là trainer thì tiêu chí phiêu lưu và battle là chính :"> chuẩn bị ăn hành như htrc hay bị đi wow_wow my son >:)
chuẩn =)) chơi mà cứ chê thì thà đừng có chơi nữa cho xong =)) mình thấy poke bản nào cũng vậy, đều rất cute và đẹp :x và (có thể hơi điên) mình đã coi như thế giới poke đó là có thật rồi, nên cho dù loài nào, xấu hay đẹp đi chăng nữa thì mình vẫn rất yêu và thích, thế thôi :rolleyes[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Đang chơi rồi, tham ja bình luận thôi :x

mới bắt đầu chơi, chọn Oshawott mà ngay cái gym đầu nó đã chơi cho 3 quả water grass fire rồi, chả biết qua kiểu j luôn :|

còn nữa, ai có biết HM slave nào ngon ko? Cái mình thíck ở bản này là chỉ có 6 HM nên chỉ cần 1 slave là ổn (vì surf và fly cũg khá mạnh nên muốn cho vào move chính :P) vậy còn cut strength waterfall dive con nào học đc cả 4 vậy? :-s

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Đang chơi rồi, tham ja bình luận thôi :x

mới bắt đầu chơi, chọn Oshawott mà ngay cái gym đầu nó đã chơi cho 3 quả water grass fire rồi, chả biết qua kiểu j luôn :|

còn nữa, ai có biết HM slave nào ngon ko? Cái mình thíck ở bản này là chỉ có 6 HM nên chỉ cần 1 slave là ổn (vì surf và fly cũg khá mạnh nên muốn cho vào move chính :P) vậy còn cut strength waterfall dive con nào học đc cả 4 vậy? :-s
Ở gym đầu quà dễ thôi, bạn đi sang khu vực phía bên phải thành phố có gym, để ý nói chuyện với mọi người sẽ đc cho con khỉ có thể giúp bạn thắng gym 1 dễ dàng :)):))
Học đc 4HM đấy đồng thời chắc có Arceus đấy =))=))

mấy pác có pác nào xài giả lập desume 0.9.6 để chơi ko :(
tui down bao nhiêu patch về rồi mà vẫn ko nhận đc EXP :((:((
giúp với

Ger Japa

Nấm nhỏ
Ở gym đầu quà dễ thôi, bạn đi sang khu vực phía bên phải thành phố có gym, để ý nói chuyện với mọi người sẽ đc cho con khỉ có thể giúp bạn thắng gym 1 dễ dàng :)):))
Học đc 4HM đấy đồng thời chắc có Arceus đấy =))=))
Thanks vụ con khỉ, mặc dù đã tự mò đc rồi. Cơ mà cái vụ hm slave hỏi nghiêm túc mà cứ đùa -.-''

BubbleHead

Nấm bình thường
các bạn ơi con bicatru bắt ở đâu ? và dùng bóng j để bắt nó ? Giúp tớ vs :(( mới chơi bản này là bản thứ 2,sau bản Red :((

ratmoonser

Thành viên lâu năm
các bạn ơi con bicatru bắt ở đâu ? và dùng bóng j để bắt nó ? Giúp tớ vs :(( mới chơi bản này là bản thứ 2,sau bản Red :((
Spam àh =)) !!!!!!

Thanks vụ con khỉ, mặc dù đã tự mò đc rồi. Cơ mà cái vụ hm slave hỏi nghiêm túc mà cứ đùa -.-''
Tớ ko biết con nào nhưng tớ gợi ý cho cậu, con mà waterfall với Dive thì nó phải là 1 con water rồi, tiếp theo mún cut dc thì nó phải có móng tay, hoặc kiếm, hoặc dao, hoặc móng vuốt gì đó, còn để nó streng dc thì chỉ cần con đó to hoặc có cái đầu bự cứng là ok !!! Cậu tự tìm đi :)) !!! Hiện tớ biết 1 con, đó là Kaputo nhưng mà chắc B/W ko tìm dc lúc đầu đâu :)) !!!

BubbleHead

Nấm bình thường
Spam àh =)) !!!!!!

Tớ ko biết con nào nhưng tớ gợi ý cho cậu, con mà waterfall với Dive thì nó phải là 1 con water rồi, tiếp theo mún cut dc thì nó phải có móng tay, hoặc kiếm, hoặc dao, hoặc móng vuốt gì đó, còn để nó streng dc thì chỉ cần con đó to hoặc có cái đầu bự cứng là ok !!! Cậu tự tìm đi :)) !!! Hiện tớ biết 1 con, đó là Kaputo nhưng mà chắc B/W ko tìm dc lúc đầu đâu :)) !!!
sao bạn lại nói nt,tớ hỏi thật mà :( tại chỉ mới bắt ở bản red dc nên k b' bản này có bắt dc k nữa :(( tớ thik bicatru vì nó có thunder,giật chết cả Onix mà,trong manga đọc thấy vậy.Thế nhé ai b' chỗ bắt chỉ tớ nha :( thik bicatru lắm ấy

B.Giovanni

Nấm bình thường
sao bạn lại nói nt,tớ hỏi thật mà :( tại chỉ mới bắt ở bản red dc nên k b' bản này có bắt dc k nữa :(( tớ thik bicatru vì nó có thunder,giật chết cả Onix mà,trong manga đọc thấy vậy.Thế nhé ai b' chỗ bắt chỉ tớ nha :( thik bicatru lắm ấy
bicatru ??? =.='' nếu là pikachu đúng thì đến shaimun town , đi trong bãi cỏ , mà thunder mà chết đc onix thì chăc nó phải kém pikachu 30 Lv

Cho hỏi phát , sao mình chơi trên R4 khi đánh nó ko lên Exp là sao :sorry[1]:

EndLessLove

Nấm nhỏ
bicatru ??? =.='' nếu là pikachu đúng thì đến shaimun town , đi trong bãi cỏ , mà thunder mà chết đc onix thì chăc nó phải kém pikachu 30 Lv

R4 nào hở bạn, nếu là r4 gốc thì dùng wood 1.26:rolleyes[1]:, chơi bản E sẽ lên exp, còn nếu ko lên exp thì là bản U(kím được bản ko lên exp được thì đỉnh rồi :D).

BubbleHead

Nấm bình thường

thanks bạn nhé,bh sẽ đi lùng e ấy đây.Bicatru trong game là mạnh nhất mà,có light orb thì k ai bì nổi,nhờ bạn mà tớ sắp thành trainer mạnh nhất box r ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN