Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhbtre

Nấm nhỏ
cho mình hỏi con cú ơl trong pet shop có nhiệm vụ gì thế 10000G 1 con lận :D, với lại sau cuộc thi nấu ăn khó thắng thế ai chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, Bee hive (tổ ong xây ntn ) :myemo0124:

---------- Post added at 09:04 PM ---------- Previous post was at 08:55 PM ----------

mới xắm con cú rùi chức năng của nó là đưa mình từ đỉng núi về bất kì 1 làng nào tùy mình chọn :bleh[1]:

cho mình hỏi con cú ơl trong pet shop có nhiệm vụ gì thế 10000G 1 con lận :D, với lại sau cuộc thi nấu ăn khó thắng thế ai chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, Bee hive (tổ ong xây ntn ) :myemo0124:

---------- Post added at 09:04 PM ---------- Previous post was at 08:55 PM ----------

mới xắm con cú rùi chức năng của nó là đưa mình từ đỉng núi về bất kì 1 làng nào tùy mình chọn :bleh[1]:
con owl đưa bạn xuống núi khi đứng ở top, thi nấu ăn thì cần j thắng, tham dự là đc rồi. nhiều lúc nấu lên 5 sao vẫn thua vì bị đứa khác dìm hàng cơ,nếu muốn thắng thì nuôi bò và gà max tim, sẽ nấu đc pudding dễ dàng ở tất cả các mùa.

thanhbtre

Nấm nhỏ
ủa mà sao lúc trời mưa không phải ngày nghỉ của cửa hàng hay ngày lễ mà sao mấy cữa hàng không bán hết vậy mình đang chơi ngày 30 summer konohana

ủa mà sao lúc trời mưa không phải ngày nghỉ của cửa hàng hay ngày lễ mà sao mấy cữa hàng không bán hết vậy mình đang chơi ngày 30 summer konohana
đúng rồi bạn ơi, mưa thì bất kể ko phải ngày nghỉ chúng nó chúng nó cũng nghỉ bán :))

Cho mình hỏi trên đây có bạn nào bắt dc eel chưa? sao mình bắt hoài không được :sorry[1]:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Thế chừng mới xây dc cái hive gì đó để làm ra mật ong vậy???
Sang mùa hè đầu tiên Eileen sẽ đăng trên bảng thông tin của làng Bluebell request mở rộng trang trại (hình như chỉ có ở Bluebell mới làm đc).

Lúc đó bạn sẽ có 3 lựa chọn, khuyên bạn nên chọn mở rộng chuồng động vật để có thể sớm làm máy làm bơ, mayonnaise, vải...để kiếm tiền nhanh. Chứ làm bee hive thì vừa tốn tiền vừa ko đc lợi gì về mặt kinh tế (đc mỗi một cái bee hive, 4 ngày mới cho mật ong một lần và bán được có 400 G).

tuanluoi

Nấm nhỏ
Sao lúc nào mình vào nhà thờ cũng ko thấy ai hết vậy?
Còn thức ăn cho chó bán ở đâu vậy? Mình quăng nó ra ngoài sân thấy nó gặm gì đó dưới đất mà lúc tối về coi lại thấy chưa có cho ăn :(

Còn thức ăn cho chó bán ở đâu vậy? Mình quăng nó ra ngoài sân thấy nó gặm gì đó dưới đất mà lúc tối về coi lại thấy chưa có cho ăn :(
thức ăn bán ở nhà Raul hoặc Diego giá 150g/c
bạn phải đáp vào cái máng trong nhà, góc bên phải thì nó ms ăn

yami123

Nấm nhỏ
Chán wá, Reina lên tim vàng rồi mà vẫn chưa làm được Green Flower Event :em30:. Lễ hội nấu ăn tương đối dễ thắng tại 2 món: Main dish và Dessert. Main thì Oil + Milk + Egg + Pan -----> Omelet, còn Dessert thì nấu thành Pudding là được :rolleyes[1]:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
con reina trong faq nó kiêu chỉ cần tặng những thứ ăn dc trên núi là những thứ nào thế: tặng nó cái bamboo shot được ko, thấy nó có vẻ thích còn món nó thích thì khó lắm quá

yami123

Nấm nhỏ
Reina thì vào mua xuân zới hè, bác cứ tặng Bamboo, Bamboo Shoot, Moondrop Flower, Magic Blue flower, Chamomile, sang mùa thu thì có Lavender, Magic Red Flower..... Hiện tại mới tới mùa thu chưa biết mùa đông tặng gì :em17:

Ger Japa

Nấm nhỏ
Nhà thờ đến mùa đông ngày 3 sẽ có một nam tu sĩ Nathan đến ở. Sang năm hai sẽ có thêm một nữ tu sĩ có thể cưới được đến ở là Alisa.

thanhbtre

Nấm nhỏ
con reina trong faq nó kiêu chỉ cần tặng những thứ ăn dc trên núi là những thứ nào thế: tặng nó cái bamboo shot được ko, thấy nó có vẻ thích còn món nó thích thì khó lắm quá
em reina nên tặng tofu salad vào ngày sinh nhật vì vào ngày sinh nhật FP tăng gấp 5 lần :xm0015:.Tức là khi tặng món đó ngày thường tăng 800FP. Nhưng ngày SN sẽ lên 4000FP .Đúng là khủng hoảng tinh thần thiệt :rolleyes[1]:.

yami123

Nấm nhỏ
em reina nên tặng tofu salad vào ngày sinh nhật vì vào ngày sinh nhật FP tăng gấp 5 lần :xm0015:.Tức là khi tặng món đó ngày thường tăng 800FP. Nhưng ngày SN sẽ lên 4000FP .Đúng là khủng hoảng tinh thần thiệt :rolleyes[1]:.
Không phải là nên tặng vào dịp sinh nhật, mà sang mùa đông là nên tặng hằng ngày Tofu Salad đó chứ, 27 mùa đông là sinh nhật của em ấy nữa, tặng mỗi ngày tới sinh nhật tặng tiếp luôn :myemo0111:. Mà nói chung Reina là dễ cua nhất \m/

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
tofu salad làm cũng khá mệt, hình như qua mùa nào nó có bán trong shop à :-?

p/s: mà bác nào biết kiếm tiền như thế nào là nhanh nhất ko, cứ đi trồng trọt rồi bán thấy nhàm quá, cứ như bản GB ra hội chợ bán thấy hay hơn :em35:

thanhbtre

Nấm nhỏ
theo mình thì trong tất cả các bản grand bazaar là chán nhất à còn kiếm tiền nhanh thì ngoài trồng trọt mình thấy chăn nuôi cũng kiếm tiền khá nhanh đấy chỉ cần ráng lên 10 tim với đvật là được rùi :bleh[1]: còn việc gì kiếm tiền nữa mình cũng không biết ừa mà nói cũng phải có nhiêu đó làm quài chán như con gián :bleh[1]: :xm0001:

theo mình thì trong tất cả các bản grand bazaar là chán nhất à còn kiếm tiền nhanh thì ngoài trồng trọt mình thấy chăn nuôi cũng kiếm tiền khá nhanh đấy chỉ cần ráng lên 10 tim với đvật là được rùi :bleh[1]: còn việc gì kiếm tiền nữa mình cũng không biết ừa mà nói cũng phải có nhiêu đó làm quài chán như con gián :bleh[1]: :xm0001:
Thực ra bản fail nhất trong dòng Harvest Moon là bản Innocent Life (PSP - chắc chưa chơi nhỉ ;)) ? ). Còn Grand Bazaar thì chả có gì gọi là "chán nhất" cả, vì những tính năng của nó khá đa dạng và đặc biệt là có cả bazaar - một cải tiến khá rõ rệt so với các bản trước.
Chán wá, Reina lên tim vàng rồi mà vẫn chưa làm được Green Flower Event
  • Thời gian: Saturday/Monday
  • Giờ : 1.00 PM -> 4.00 PM (phải chính xác giờ này)
  • Địa điểm : Grove
  • Thời tiết : Sunny/Snowy

yami123

Nấm nhỏ
Thực ra bản fail nhất trong dòng Harvest Moon là bản Innocent Life (PSP - chắc chưa chơi nhỉ ;)) ? ). Còn Grand Bazaar thì chả có gì gọi là "chán nhất" cả, vì những tính năng của nó khá đa dạng và đặc biệt là có cả bazaar - một cải tiến khá rõ rệt so với các bản trước.

• Thời gian: Saturday/Monday
  • Giờ : 1.00 PM -> 4.00 PM (phải chính xác giờ này)
  • Địa điểm : Grove
  • Thời tiết : Sunny/Snowy
Cái này đã biết rồi, nhưng dù sao cũng cám ơn bạn. Mà bản nào thì cũng trồng trọt zới chăn nuôi thôi. Bản Grand Bazaar thì có chức năng chợ trời, thì bản này có bảng nhiệm vụ.... Mỗi bản có 1 cái hay của riêng nó chứ :rolleyes[1]:

Mà các bác lạc đề rồi. 2pic này từ giờ không nên bàn luận về các bản khác nữa :rolleyes[1]:

Cái request chính là cái điểm dở nhất của cái ToTT này chứ hay ho nỗi gì 8-}...Nó vô tình giới hạn lại đồ đạc + expansion cho trang trại, và khiến người chơi mới đôi lúc mất hết phương hướng. Nhiệm vụ thì lặp đi lặp lại, thậm chí món đồ yêu cầu nó cũng giống hệt nhau (khác nhau số lượng / vài thứ linh tinh / số lượng phần thưởng) v...v...

Ừ thì nhiều món chỉ kiếm được từ request, tuy nhiên nó không đáng với công sức bỏ ra để làm :)). Giới hạn số lượng quest, có quest line rõ ràng, ít hơn nhưng chất lượng hơn thì tốt :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN