Thảo luận Harvest Moon: The Tale of Two Towns

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình vào rừng cái chỗ mà vào đc nhưng kô ra đc ý (Mặc dù để kiệt sức nhưng có rất nhiều món hay lắm : Honey ,.., kô nhớ lắm)
Với cả khi nào đến sinh nhật thì mình dự sinh nhật như thế nào (mới chơi lần đầu )

thanhbtre

Nấm nhỏ
nè mọi người có ai kích hoạt sự kiện con gấu mở đường chưa tự tông đầu vào đá ở khu vực câu cá gần làng konohana ấy(chà sao đầu không bễ mà đá lại bễ nhỉ :>) mình mới vừa kích hoạt xong ngày 20 summer ấy không biết mở lối thông nhau để làm chi nhỉ .? Ai biết tặng quà cho động vật không chỉ mình với :bleh[1]:

Huhu, mình chơi tới dog festival thì mình dc hạng nhất, mà cuối cùng nó lại để trong asset hạng nhì thôi là sao!!!
À, mà có ai bít cách làm omelet ko???
Mình wa mùa hè rồi mà đâu có nhiệm vụ xây tổ ong gì đâu??? Chỉ có cái nhiệm vụ phá đường hầm thôi???
Sao mình kích hoạt event hoa tím của Georgia ko dc??? Mà mình tới hoa xanh rùi! Nhanh lắm, mùa hè tới chỗ Yun Tea ấy mua nhiều Fried Rice vào.

yami123

Nấm nhỏ
Huhu, mình chơi tới dog festival thì mình dc hạng nhất, mà cuối cùng nó lại để trong asset hạng nhì thôi là sao!!!
À, mà có ai bít cách làm omelet ko???
Mình wa mùa hè rồi mà đâu có nhiệm vụ xây tổ ong gì đâu??? Chỉ có cái nhiệm vụ phá đường hầm thôi???
Sao mình kích hoạt event hoa tím của Georgia ko dc??? Mà mình tới hoa xanh rùi! Nhanh lắm, mùa hè tới chỗ Yun Tea ấy mua nhiều Fried Rice vào.
Omelet <------ egg + oil + milk

Câu hỏi cũ: Green Flower Event của Reina làm sao để đạt thế. Hẹn em ấy mà chả thấy Rest spot :bye2[1]:

yami123

Nấm nhỏ
nhưng còn mà, sao ko xem dc event 11:00 pm tới 4:00 pm là sao, ko hiểu
Ý bạn là sao không hiểu. Nếu là event bình thường thì 12h mới được tham gia. Còn Flower event thì trong khoảng thời gian đó, bạn tới gặp đối tượng rồi bắt đầu hẹn hò đến địa điểm xảy ra event \m/

yami123

Nấm nhỏ
trong đây ai cũng thích sống ở konohana nhỉ,mình do thích nuôi động vật nên chọn Bluebell
Mình thì thix cả 2, nhưng lại thix cây cối hơn nên chọn Kono

Câu hỏi cũ: Sao cái Green Flower Event của Reina mình làm không được nhỉ :em34:

Có ai có ý định cưới Alisa ko nào \m/

thanhbtre

Nấm nhỏ
cái này gọi là lạc đường chứ không phải không ra được .hok chừng chổ mà bạn ấy nói là có dòng sông đi qua, gần làng konohana thì phải, có thể bạn biết trượt dốc xuống nhưng không biết nhảy vào cây nắm đễ bật lên @-) thật sự thì hồi đó mình chơi cũng bị như thế làm tắt lên mở lại khổ thật

tuanluoi

Nấm nhỏ
Lúc mình vào rừng thấy có 2 sợ dây để đu xuống nhưng mình chỉ đu dc sợi bên phải (phía bên làng Kono) còn sợi bên trái ko biết cách nào để lên dc đó. Thấy có cây cầu mà ko biết đường để lên cầu đó luôn :sorry[1]:
Có bạn nào đu dc sợi dây đó ko vậy? Chỉ giáo mình với :D

Ger Japa

Nấm nhỏ
Lúc mình vào rừng thấy có 2 sợ dây để đu xuống nhưng mình chỉ đu dc sợi bên phải (phía bên làng Kono) còn sợi bên trái ko biết cách nào để lên dc đó. Thấy có cây cầu mà ko biết đường để lên cầu đó luôn :sorry[1]:
Có bạn nào đu dc sợi dây đó ko vậy? Chỉ giáo mình với :D
Khi bạn vừa bước vào cái sẽ thấy hàng cây, ở giữa hàng cây đó sẽ có một chỗ có thể đi qua đc, sau đó sẽ thấy cây nấm, nhảy lên là qua đc cầu thôi ;))

Hồi trước mình cũng mãi mà ko biết làm thế nào để lên đc đó :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
làm sao cho đồ mấy con thú ấy nhỉ :-? , mọi người biết không, và ai có biết cách bón phân như thế nào ko

p/s: hạt giống mua ở đâu thế nhỉ, mình toàn trồng hoa lấy tiền, trồng 15 cây thu lợi 8k :|

làm sao cho đồ mấy con thú ấy nhỉ :-? , mọi người biết không, và ai có biết cách bón phân như thế nào ko

p/s: hạt giống mua ở đâu thế nhỉ, mình toàn trồng hoa lấy tiền, trồng 15 cây thu lợi 8k :|
-Bạn cứ ném món đồ vào con thú, chờ 1 lát nếu đúng thứ nó thích thì nó sẽ ăn.
-Bón phân có 2 cách chính
+ Cách 1: http://hm10-cdn.fogu.com/crops_img05.jpg
Ưu điểm : ít tốn phân . 8 chai= 4 sao
Nhược điểm : số lượng cây hạn chế + mất nhiều diện tích
+ Cách 2: http://hm10-cdn.fogu.com/crops_img06.jpg
Ưu điểm: trên cùng 1 luống nên số cây nhiều hơn
Nhược điểm : cái này tốn phân rất kinh. 20 cây thì chưa tới 10 ngày là bay 8 chai phân. 8 chai = 2 sao
-Hạt giống mua ở cửa hàng Gombe

p/s: bón phân cho cây từ lúc nhỏ đến khi thu hoạch thì không cần bón nữa đợt sau thu hoạch sẽ giữ số sao đó (cho cây có thể thu hoạch lại)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN