Có nên bán và đổi 3DS lấy Wii ko?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ham mấy cái đấy thì sắm luôn Ipad hoặc PSVITA về ấy. Bác mua máy chơi game hay mua máy Smart Phone mà đòi hỏi những cái như vậy ? Máy chơi game thì chỉ để chơi game, tạp nham đủ thứ rồi thành phế phẩm :rolleyes[1]:
thưa chị mèo .. ipad hay iphone tôi có sẵn ... vậy ra nguyên cái thương hiệu apple là phế phẩm ..

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ipad tui có, ifone dĩ nhiên ko = ipad. Xbox 360 đã từng chơi qua, PS Vita cũng đã từng chơi qua. Thấy tất cả tụi nó bình thường, chả có gì gọi là đặc biệt ngoài cái màn hình nét =.= !!!! Vẫn khoái cái 3DS Xl, đừng tưởng nói mình có Ipad hay gì gì đó rồi phán như thần :)) !!!!! Tưởng ko có ai có chắc !!!!!

Đồng ý là giữ lại 3DS xài và gameplay có nhìu game đáng chơi, đáng vọc, đáng khám phá (tôi ko nói là hay tuyệt bởi vì gameplay của nó ko đến mức ghiền, chỉ cầm chơi khi nào tivi ko co gì hay, web ko co gì lướt). Nhưng phải công nhận chính vì từ khi xài ipad 3 màn hình retina hay PS vita nên giờ cầm 3DS cảm thấy ko thật sự sướng ... nhận xét của tôi nghĩ ko sai và hoàn toàn khách quan ... thất vọng nhất là cái màn hình nhỏ và tí hon nhất trong tất cả máy chơi game từ 5-7 năm trước cho đến hiện tại, cảm giác như hồi 5-7 năm trước là sinh viên để dành mãi mới mua dc cái w950i sony ericson cảm ứng xài tạm (lúc đó ko đủ tiền mua O2)..
Vâng và thực tế thì cứ mỗi tuần bên Jap hơn 7x ngàn người bị lừa bởi cái mấy cái review này, chỉ có 1 mình bác 30 tuổi suy nghĩ tinh thông wa nên ko bị lừa, và cứ hàng tuần thì người ta vẫn cứ bị lừa mãi =]] !!!! Bác giỏi thì qua bên Nhật đứng trước cửa Nintendo mà phát biểu " mọi người đã bị lừa " =]] !!!!

p/s: Máy chơi game để hưởng thụ game hay để " sướng " !! :O :O !!!! Muốn " sướng " thì mua những thiết bị khác nhé chứ máy chơi game ko dùng để " Sướng " đâu =]] !!!!

Ipad tui cũng có này , thay vì xài iphone thì tui xài s3 , topic này chắc lập để mọi người khoe của :)) , mấy người sưu tầm GBA đâu rùi vô khoe luôn góp vui :))
Cái đế sạc pin của ratmoonser đẹp quá không biết có cái dành cho 3DS XL không nhỉ :em04:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Đế sạc cho 3DS XL đã có nhưng số lượng thì có hạn, hiện chỉ có chi nhánh Nintendo tại Úc mới có mặt hàng này. BTW, mình mà liệt kê số console, handheld với smart phone + tablet đang sở hữu chắc nhiều người lại bảo là mình khoe của ==! , nên đừng nghĩ là chỉ có "ai kia" mới đủ sức sắm được iphone với ipad =]

Đế sạc cho 3DS XL đã có nhưng số lượng thì có hạn, hiện chỉ có chi nhánh Nintendo tại Úc mới có mặt hàng này. BTW, mình mà liệt kê số console, handheld với smart phone + tablet đang sở hữu chắc nhiều người lại bảo là mình khoe của ==! , nên đừng nghĩ là chỉ có "ai kia" mới đủ sức sắm được iphone với ipad =]
Tiếc nhỉ, hi vọng nó sẽ sớm có ở Việt Nam :em36: , có của cứ việc khoe , từ của cũ đến của mới , và khi nào không dùng nữa thì bán lại cho người khác với giá rẻ hơn cũng như chia sẽ niềm vui cho họ :em15: (phát biểu hơi quá , mọi người đừng ném gạch nha :em22:)

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:)) Vote 1 phiếu đổi Wii !
( Chắc là khoảng chưa đến 1 tháng sau, sẽ có topic mới: "Liệu có nên bán Wii lấy tiền hay không?" :em36: )

:)) Vote 1 phiếu đổi Wii !
( Chắc là khoảng chưa đến 1 tháng sau, sẽ có topic mới: "Liệu có nên bán Wii lấy tiền hay không?" :em36: )
Nên lắm chứ , bán hết đi lấy tiền chả phải sướng hơn sao :bleh[1]: , chữ kí của tirex có con bọ ảo làm mình cứ tưởng bọ thật lấy tay phủi hoài không ra :bee:

rock

Nấm bình thường
Chỉ có wii là chưa chơi nên mới tạo topic này, có vậy thôi mà các bác nói vớ vẩn và lên mặt như rành đời dữ vậy.
tóm lại chuẩn nhất để các bác khác mới bước vào dòng Nintendo có cái nhìn khách quan, ko bị lừa tình bay bướm bởi nhưng review ko chuẩn.
ngoài gameplay: 8-9 diem (chỉ 5% trong 6000 game ở mức này thôi, con lại na ná như chơi game ipad,iphone chơi 1 hồi thì chán), ai đã wa wen với ps3 và x360 thì game 3d của 3ds ko gì db ...
còn lại tất cả các bộ phận khác 5-6 điểm (chuẩn 100%)...
hi vọng giúp dc 1 số ng giống tôi 2 tháng trước, chuẩn nhất rồi đó ... :shake:
bị lừa là sao ? trên youtube up đầy ra đó nào là gameplay nào là chỉ số kỹ thuật sao không xem ? mà nin đi lừa 8 triệu người mua máy của mình thì kể cũng lạ nhỉ
ở đâu ra con số 5% trên 6000 game ? bác biết số game 3ds hiện giờ là bao nhiêu không ?
mà ai tự nhiên đi so sánh console với handheld chứ ? chẳng khác đem so xe máy với xe hơi, mỗi cái có ưu nhược riêng

lucifer0022

Nấm nhỏ
ờ công nhận là đồ họa Nin chẳng bao giờ đẹp bằng Sony ... nhưng cái mà mỗi người hứng thú nó khác nhau , nên đừng bao giờ áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác .... :v
có người thích gameplay, có người thích đồ họa (:| mấy cái topic lập ra để so sánh 2 loại đồ công nghệ với nhau ... ( khác nhau chứ đừng so sánh kiểu psp1k vs psp2k ) ... nó chả bao giờ đi đến đâu cả =))
hãy tự tìm hiểu sở thích của mình là gì ... và nó có đáng để mua vs số tiền mình bỏ ra hay không :) chỉ có bạn mới có thể lựa chọn được
Iphone ? Ipad ? cái lề gì thốn ??? liên quan quái gì ở đây ??? liệu game của Iphone Ipad nó có làm nên 1 thương hiệu ? ... nó có làm nên một tiếng vang hay ko ?
đã có game hay thì phải có game dở ... nó như là 2 mặt của đống tiền vậy :| có thể game này nó đối vs bạn ko hay, nhưng với người khác thì sao ( mình cực kỳ mê Monster Hunter, Harvest Moon, Rune Factory mà đầy người chê ẻo chê eo :)) Don't Care ... vì sở thích thôi )
vậy nhé ... nếu bạn ko hiểu hoặc cố tình ko hiểu thì mình chịu ... :sorry[1]: Bla Bla Bla .....

tóm lại là logic của mấy ông trong đây là thế này, mua máy chơi game là để chỉ chơi game thôi, không phải để "sướng" (thế chơi game thì k sướng??), mà chơi game thì quan trọng nhất là gameplay, mà gameplay thì nintendo là nhất. Tại sao mua máy chơi game thì không có quyền yêu cầu đồ họa đẹp lẫn gameplay hay, đi cùng các thứ khác (nghe nhạc, xem phim,..)? 3ds mà đáp ứng mấy thứ này các ông lại không sướng vãi ra ấy chứ. A` quên mua máy chơi game thì không được "sướng"

ratmoonser

Thành viên lâu năm
tóm lại là logic của mấy ông trong đây là thế này, mua máy chơi game là để chỉ chơi game thôi, không phải để "sướng" (thế chơi game thì k sướng??), mà chơi game thì quan trọng nhất là gameplay, mà gameplay thì nintendo là nhất. Tại sao mua máy chơi game thì không có quyền yêu cầu đồ họa đẹp lẫn gameplay hay, đi cùng các thứ khác (nghe nhạc, xem phim,..)? 3ds mà đáp ứng mấy thứ này các ông lại không sướng vãi ra ấy chứ. A` quên mua máy chơi game thì không được "sướng"
SUy bụng ta ra bụng người àh, tôi thấy thế này là quá đủ, chả cần đòi hỏi thêm. Ai cần Sướng trong khi hiện tai là quá đủ =]] !!!! Cứ thix suy bụng ta ra bụng người thế bạn !!!!! Tôi thì, nghe nhạc thì nghe = 3DS , được !!! Coi phim thì coi = laptop, được luôn !! Chụp hình thì có hẵn cái DSLR, được luôn. Thế việc quái gì phải cần tất cả gom vào 1 cái 3DS để mà sướng như bạn !!!! Trong khi đã từng cầm thử 1 cái PS Vita với giao diện : nét, âm thanh: good, game : đẹp hơn 3DS xíu, cùng với đủ thứ khác đều hơn 3DS !!! Cuối cùng thì, chả hứng thú mấy :) !!!!!! Lúc trước cũng định mua PS Vita nhưng mà thấy chả có game gì thích, thế thôi ko mua nữa :) !!!!! Nói thể để cho bạn hiểu mình cần game chứ chả cần mấy cái multiplayer hen :) !!!!

TiểuLong

Nấm nhỏ

Topic được hai trang rồi đấy

Chốt lại là:

-Nếu bạn quan trọng đồ họa thì bạn nên chờ Wii U ra mắt,còn không bao nhiêu ngày cả,đồ họa Full HD có lẽ sẽ làm hài lòng bạn,mình xin nhắc thêm là game Nintendo là cuộc cách mạng về gameplay,sáng tạo chứ không phải chạy đua theo phần cứng,nếu bạn cảm thấy chưa hợp ý thì mình nghĩ bạn không phù hợp với các hệ máy Nintendo,có thể bạn sẽ cần một hệ máy mới để làm hài lòng bạn.

-Nói chung,một cái máy chơi game thì bao nhiêu đã là quá đủ,nó không phải cái smartphone,cái tablet nên về multimedia thì thật sự thua thiệt,nhưng bạn nghĩ kĩ xem,có một game smartphone/tablet nào tạo ra một làn sóng hay chấn động gì trong làng game chưa ? Thêm vào đó,bạn thử nghĩ xem,tại sao các hệ máy của Nintendo có giá thành tương đối rẻ,lí do là Nintendo không chạy đua về lĩnh vực phần cứng mà chỉ muốn phù hợp với túi tiền của gamer,chứ không phải dồn nén mọi thứ vào một cái máy.

Nói chung thì các thành viên khác,nWriters,các sếp tư vấn vậy là đã cặn kẽ và chi tiết lắm rồi,việc còn lại phù thuộc vào bạn thôi,topic dạng này mình đã từng thấy khá nhiều lần,bạn không nên đi loanh quanh hỏi một vấn đề như thế,mọi người không ép hay bắt buộc bạn phải mua thứ gì cả,tùy vào sở thích của bạn thôi,tránh lập topic tương tự làm tiêu tốn tài nguyên forum và mình xin nhấn mạnh rằng forum đang hoạt động dựa trên chính tiền túi của các sếp,bạn nên cân nhắc thêm về vấn đề này.:no:

Close topic,please == ,thấy có mùi war rồi ==

Nói lại bài post của tui:
-Thứ 1, tui nói cái logic chung của mấy ông bênh vực 3ds
-Thứ 2, tui đặt câu hỏi về tiêu chuẩn của một máy chơi game
Chả thấy chỗ nào là suy bụng ta ra bụng người cả. Có chăng là cái ý " máy chơi game thì không dùng để sướng ", mà ý này éo phải của tôi :rolleyes[1]:
Hỏi bạn giờ cái 3ds mà nó có thêm đồ họa đẹp, nghe nhạc, xem phim good với cái 3ds hiện giờ, bạn thích cái nào hơn (cái đống laptop, dslr j đấy dùng thì vẫn dùng nhé). Thấy bạn toàn suy bụng ta ra bụng người, bạn k thich games của vita, k thích multi k có nghĩa người khác cũng vậy

Mình không hiểu bạn nói về cái gì :em04: mà sướng là sướng như thế nào và tại sao lại không được sướng :em22: Không ai cấm bạn sướng cả , sướng là niềm vui của mọi người :em34: :em12:

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

Nói lại bài post của tui:
-Thứ 1, tui nói cái logic chung của mấy ông bênh vực 3ds
-Thứ 2, tui đặt câu hỏi về tiêu chuẩn của một máy chơi game
Chả thấy chỗ nào là suy bụng ta ra bụng người cả. Có chăng là cái ý " máy chơi game thì không dùng để sướng ", mà ý này éo phải của tôi :rolleyes[1]:
Hỏi bạn giờ cái 3ds mà nó có thêm đồ họa đẹp, nghe nhạc, xem phim good với cái 3ds hiện giờ, bạn thích cái nào hơn (cái đống laptop, dslr j đấy dùng thì vẫn dùng nhé). Thấy bạn toàn suy bụng ta ra bụng người, bạn k thich games của vita, k thích multi k có nghĩa người khác cũng vậy
Không ai ghét psvita cả bạn àh , chỉ là game vita còn khá ít (cá nhân thấy khá thích psvita ) , thui đừng war nữa mất công gây ra cuộc tranh cãi giữa fan sony và nin mất , chỉ tại ông chủ thớt hỏi có nên bán 3DS để mua Wii không thui , tụi này tư vấn cho ổng đừng mua wii trông khi Wii U sắp ra mà ổng có chịu hiểu đâu rùi ổng bắt đầu lôi mấy cái khác vô để so sánh .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN