[GBA] Thảo luận Pokémon Emerald

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
Đặt doll chi cho phí chỗ. Mua mấy nốt nhạc về rải lên, tha hồ mà vui tai \:D/

Cái này dở một cái là không back up trạng thái khi "chuyển nhà", không cho tạo nhiều Base. Căn phòng có tí tẹo mà bày bao nhiêu thứ trong đó, mỗi lần bày là vắt kiệt trí não. Chán chết! :-w

Bạn mang đặt ở nhà thì làm sao đủ chỗ, sao kô làm nhà riêng bằng cách này để bắt được nhiều :
- Mua 2 TM của 2 đòn Secrec power và hidden power ở Sateport City
- Đến những cái lỗ nhỏ ở gần hang động hoặc gần sông, thác nước
- Rồi bạn dùng 2 move trên phá hang để làm nhà riêng
Bằng cách đấy thì bạn đặt được tối đa 20 con doll thì phải
Không pahỉ maximum là 20 dolls mà là mỗi căn nhà chỉ chứa được 20 thứ đồ vật khác nhau thôi :em34: chứ nếu mà dặt hết 20 dolls thì chỗ đâu treo hình, đề tủ bàn ghế ^^

NKid

V.I.P Member
Vụ xây nhà cũng là một điểm nhấn trong game mà. Với lại việc bố trí mấy món đồ trong đó cũng hao tâm tổn trí lắm chứ bộ @-)

Mình đang định làm một căn phòng có rải các nốt nhạc thành bài hát Giáng Sinh, nhưng mà không đủ chỗ :-??

Vụ xây nhà cũng là một điểm nhấn trong game mà. Với lại việc bố trí mấy món đồ trong đó cũng hao tâm tổn trí lắm chứ bộ @-)

Mình đang định làm một căn phòng có rải các nốt nhạc thành bài hát Giáng Sinh, nhưng mà không đủ chỗ :-??
ý kiến của bạn để tạo các nốt nhạc thành một bài hát mà mình thích thì hay đó ^^ nhưng tiếc một cái là số items trong phòng chỉ có giới hạn ( wá thảm :em20: )

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Tớ vừa check lại xong. Không thể rải tất cả các nốt nhạc lên phòng vì phòng chỉ có thể chứa được nhiều nhất có ... 16 đồ đạc.
P/S : Theo tớ cái Secrec Base tuyệt vời và rộng rãi nhất thì ở Route 120 ở ngay gần thành phố gym thứ 6. Ở phía trên của con sông các bạn lấy TM Sunny Day đó

Tớ vừa check lại xong. Không thể rải tất cả các nốt nhạc lên phòng vì phòng chỉ có thể chứa được nhiều nhất có ... 16 đồ đạc.
P/S : Theo tớ cái Secrec Base tuyệt vời và rộng rãi nhất thì ở Route 120 ở ngay gần thành phố gym thứ 6. Ở phía trên của con sông các bạn lấy TM Sunny Day đó
ùhm có lý vì BASED này vừa rộng vừa có hai khu vực riêng rất dễ trang trí ^^ mà các bạn có để ý không có những BASED rất hoàn hảo nhưng bị một cái rãnh đen nho nhỏ chặn đường (tiếc dứt ruột :em42: )

Help, có ai biết cách leo lên cái migrate tower để lấy mấy cái fosill không? sao tui lên tầng 2 cứ chạy vô cái chỗ đất nứt là nó rớt xuống, không cách nào lên dc?

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Chắc tại bạn chưa lấy đà, phải đi ra xa sau đó lấy đà cho chạy nhanh thì mới phóng qua được. Với lại cần phải nhanh tay để cua được những chỗ vòng đó

Mấy bạn cho mình hỏi, pokemon shiny nghĩa là sao? Mới chơi Pokemon nên không hiểu nhiều thứ :).
pokemon shiny là pokemon có màu khác so với các pokemon cùng loài, thật sự pokemon shiny cũng không đặc biệt jì nhiều lắm ngoại trừ nó có màu khác và chỉ có một loại natural cố định tùy từng pokemon

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN