[GBA] Thảo luận Pokémon Emerald

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Đánh xong Elite 4 này.
Bạn vào Meteor Fall óanh Steven Stone ( Ultimate Steel Pokemon trainer ) này.
Óanh Steven xong bạn đến nhà nó ở Mosdeep City để lấy Beldum này.
Beldum luyện sẽ lên Metang rồi lên Metagross này \:D/

wow_wow

Thành viên lâu năm
chà bị lỗi mất file sav rồi :-ss chơi emerald tớ sợ nhất là bị vụ này :(
thôi cậu chơi lại chứ tớ chả biết cách nào cả hoặc là mượn đỡ file sav của người khác :(

là cậu nhờ người khác share cho cái file save đem về load cho game của mình đó :D
cậu chỉ cần rename lại cho tên trunbg2 với file game thôi :)

vậy là do băng game của cậu bị lỗi rồi, ra tiệm đổi băng mới đi, vì có đợt băng nhập về chỉ đánh xong e4 là chơi lại new game đó :)

espeon

V.I.P Member
emerald cua~ tui da'nh E4 xong >đánh champoin wallace > het game?
ai chi~ tui làm sao de~ choi tiep vậy:L
Hết đâu mà hết :|
Oánh xong champion được vào Hall of Fame, hiện lên Credits rồi có chữ The end, game reset và load lại bạn sẽ ở nhà của mình và tiếp tục chơi thôi :D

Bản pokemon nào chả thế :D

NKid

V.I.P Member
chý lý chý lý :D
nhưng băng gốc thì hiếm lắm
tốt nhất là mua thêm cái lưu trữ file của băng gba, đề phòng có gì bị hư khi thay pin save vẫn phục hồi lại được :Dapdau:
Vấn đề đâu phải ở vụ hết pin Save. Pin còn mà game vẫn dở chứng kìa :-??

Những trò khác muốn chơi băng gì cũng không sao, nhưng muốn chơi Pokémon thì mình khuyên các bạn nên và chỉ dùng băng gốc để tránh những "cú shock" đáng tiếc :)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Đang kiếm mua băng Diamond muốn chết mà ở VN chả thấy ai bán này =.="
Có ai dư ko bán tớ với :">

Mấy bạn ơi,mình đi thi pokemon sắc đẹp nhưng sao mỗi lần cuối cuộc thi,nó xem ai nhiều điểm hơn sao pokemon của đối thủ có sao trên những trái tim,còn mình sao chỉ có trái tim thôi,không có sao vậy.

hieu

Nấm nhỏ
Thứ 1 : Pokemon của bạn không có trái tim là do chỉ số beauty của nó kô có hoặc quá thấp. Bạn phải có ăn berry
Thứ 2 : Muốn cho pokemon ăn thì bạn phải đến cái nhà thi Contest (sắc đẹp theo bạn nói) ở cạnh có mấy cái bàn, bạn cho berry vào nghiền nhỏ ra thì mới cho ăn dc.

mọi người ơi cho hỏi muốn vào Safari Zone thì làm thế nào,nó yêu cầu cần có cái máy game gì đó ấy,mình ko biết tìm ở đâu cả,chỉ giùm với,mình đang chơi Emerald.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN