Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

honquoc

Thành viên lâu năm
là cái àny phải không bạn : mua cái này là dùng opera ngon lành trên ds lite phải hem , mà mình thấy nó để 2Mbit SRAM ah vậy có lướt nỗi opera nhanh và trơn tru ko ?

Cái đó đúng rồi đó bạn dùng chạy game gba rung và lướt web broswer lun mà mua về thì phải cần có cái chương trình gbaloader nha bạn để mới sài mấy chức năng đó được mình đang sài thấy tốt lắm.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mấy FC đó cần có patch mới dùng được, giờ mình đang dùng cái SCL để lướt web bằng Opera đây, ưu điểm của patch là chỉ cần mở lên là chạy, không cần dùng thêm GBA Loader để load

honquoc

Thành viên lâu năm
ồ vậy ah , mình thấy tại sao cái supercad lite có rung và trang bị thẻ nhớ còn ez flas thì ko co 1khe gắn thẻ mà mắc hơn supercad lite vậy , mình mún mua supercard lite thì mua ở đâu

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn nói ngược rồi, EZFlash mới là loại có rung, SCL không có chức năng rung, loại có rung là SC Rumble cùng 1 loại với SCL nhưng có firmware và chương trình convert khác :)

EZFlash do kiêm 3 chức năng là supercard, ram và rung nên giá nó phải cao hơn SCL rồi

SCL hiện giờ bạn chỉ có thể đặt hàng trên mạng thôi, ở VN chỉ còn loại 2ndhand do người khác chơi chán rồi bán chứ khong còn loại mới nữa

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
loại này là Rumble đó bạn, loại này khác với SCL là không có ram nên không dùng cho Opera được

Cons: No GBA support, hard to find software, less than 100% game support, no browser support, doesn't work with all slot 1 cards.
SCL

SC Rumble

bjboyn00b

Banned
Reset ra chọn game thế nào

Mình xài Acekard2i , mình đã enblad chức năng reset nhưng ko biết reset thế nào ra chọn list game, mình toàn ấn tắt lun, ai chỉ với nhé. Thấy ông ngoài hàng bảo cái mình 1.4

sonchuaquy

Nấm nhỏ
các bác có biết chỗ nào ở HN bán cái supercard đấy ko? tình hình là em muốn chơi lại mấy trò GBA...:unsure[1]: em ở khu thanh xuân bắc

phuongde

Nấm nhỏ
Add cheat vào DSTT ?

Bác nào biết làm ơn hướng dẫn cách add cheatcode vào game trong DSTT dc ko? Thấy mấy bác đưa cheatcode ra mà ko nói cách add nó vào game ra sao.8-}

Bạn lên gbatemp mà down mấy cái usrcheat.dat ý rồi chép vào thư mục ttmenu chép đè vào cái cũ ý rồi mở ttds lên nhấp vào cái cuối của cái game mình chọn ý gần chỗ ghi dung lượng game rồi chọn chỗ cheat bấm on rồi vào phần cheat bạn đánh dấu vào cheat bạn mún sau đó save lại là xong.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN