Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
acekard là FC cho DSi mà, DSL sao dùng được :|

còn R4 giờ chỉ còn clone thôi chứ loại gốc ngừng sx lâu rồi, firmware cho loại này cũng đã ngừng phát triển, nếu mua R4 thì bạn nên cài cái YSmenu vào sẽ chơi được nhiều game hơn

cái nào cũng vậy thui , mới ra thì up fw đều đều , dc chừng 1,2 năm là ko thấy tăm hơi đâu ( DSTT nè T_T )
( thấy cyclo có vẻ tốt hơn cái ace , nhưng cái ace thì dc cái up fw ầm ầm ) thui thì làm 1 cái "xích lô" đi cho nó máu :-"

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Theo ý kiến mình thì nên dung R4 (Mình cũng đang dùng :D).Cái card này được cái là không cần patch game, cứ cop thẳng game là chơi được. :D
Mình đang chờ ra cái SCDS 2 để mua nhưng chưa ra >:)

DSi LL đã hack đc chưa ?

Mình mới về 1 loạt DSi LL . Ko biết dùng đc ACEKART 2i ko :( mình tìm mãi rồi . Chắc tỷ lệ đc ít quá . Mong các bạn confirm hộ mình .
Thanks

---------- Post added at 09:05 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Ah FW 1.4J nhé . Tự dưng thấy mấy bạn bảo hack đc rồi :) mừng quá

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Mình mới về 1 loạt DSi LL . Ko biết dùng đc ACEKART 2i ko :( mình tìm mãi rồi . Chắc tỷ lệ đc ít quá . Mong các bạn confirm hộ mình .
Thanks

---------- Post added at 09:05 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

Ah FW 1.4J nhé . Tự dưng thấy mấy bạn bảo hack đc rồi :) mừng quá
Dsi LL khe slot 1 vẫn vậy mà u đâu có gì mới lạ mà hack ehhe
@Huydinh83: a H ham hố ghê mua thêm cho ai chơi đây ehhe

Hjz, cho Dark hỏi về kái "error: Data is not align 16K!"
Hiện nay máy của nhóc cháu đang xài loại N-card

Sáng nay Dark down kái pokemon heartgold cho nó xong, chơi lúc save thỳ máy đứng lun, nên Dark thử copy hết dữ liệu vào trong ổ cứng ròy format cái thẻ, xong copy dữ liệu vào lại tại sợ có virus, làm xong thỳ bị kái lỗi đó
Dark cũng đã cố gắng lên google search cả ngày trờy, down hết tất cả các soft ở fần Flashcart Software trên http://www.ds-scene.net/?s=download mà vẫn ko dc :( rất mong dc sự júp đỡ của mọi ng`
[nếu đã có aj hỏi về việc này rồi thỳ cho dark sr, tại cái topic 2x page kiếm ko nổi T_T]

lucasDS

Nấm nhỏ
Hjz, cho Dark hỏi về kái "error: Data is not align 16K!"
Hiện nay máy của nhóc cháu đang xài loại N-card

Sáng nay Dark down kái pokemon heartgold cho nó xong, chơi lúc save thỳ máy đứng lun, nên Dark thử copy hết dữ liệu vào trong ổ cứng ròy format cái thẻ, xong copy dữ liệu vào lại tại sợ có virus, làm xong thỳ bị kái lỗi đó
Dark cũng đã cố gắng lên google search cả ngày trờy, down hết tất cả các soft ở fần Flashcart Software trên http://www.ds-scene.net/?s=download mà vẫn ko dc :( rất mong dc sự júp đỡ của mọi ng`
[nếu đã có aj hỏi về việc này rồi thỳ cho dark sr, tại cái topic 2x page kiếm ko nổi T_T]

Lỗi này trên N-card thì mình chưa từng nghe nói đến .nhưng ở Fire card thì đã thấy rồi ,thấy N-card vơi Fire Card cũng khá giống nhau ,lỗi này là do bạn đã format card của mình trên nền window ( ko đc phép )
Bạn cần thực hiện lại các bước format trên DS là máy sẽ chạy ok thui ,nhưng mình ko tìm đc cách format trên N-card ,thui thì bạn xem cách format trên Fire card xem có áp dụng được chút nào ko nhé :D

Low Level Format:

Insert the DS Fire Card and the DS Fire Link and connect the USB to a fire USB port, switch on your DS/DS Lite. Hold down (with your left hand) Left Trigger and DOWN on the D-Pad, and (with your right hand) Right Trigger, A and B - hold these buttons until the writing is displayed on the DS Screen - then Release all the buttons and press A and B together one more time - the DS screen should then report the Format - when your PC picks up the device and shows an empty explorer window this will confirm the format is complete.

Now just copy your files back to the card as normal.
Tham khảo chi tiết tại đây
Sr vì ko giúp đc gì nhiều ,mấy card này mình cũng chưa từng xài qua hay để ý đến nên nhiều chỗ trong hướng dẫn ko hiểu lắm ,sợ dịch bừa lại sai nên để nguyên hướng dẫn Eng ,thông cảm nha :)

thanks bạn lucasDS nhìu, dark đang làm thử hy vọng là sửa dc T_T cứ nghĩ fải mua lại cho chú nhóc kái card mới là mún khóc, đến 100k mà trong túi còn k có thỳ lấy đâu ra 500k để mua lại kái card :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN