[Guide] Chơi game Wii không cần lắp modchip ( cập nhật softmod các ver 4.1 của Wii)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vậy nếu mình không up lên 3.4 mà cứ để 3.2 thì có cài homedrew channel được không? Tại thấy chỉ cài homedrew channel toàn với firmware 3.3 không à. Với lại nếu không up thì đâu có xài wiishop được, đúng không?

Mình cũng mới mua 1 máy Wii ko mod chip tại Hotgame Shop (mua từ trước tết mấy ngày thôi). Đã chơi thử và nói chung mọi thứ đều ổn. Tuy nhiên có một lỗi không làm sao sửa được, đó là không tạo ra nhân vật Mii của mình trong kênh Mii Chanel được, điều này cũng đồng nghĩa với việc khi chơi các game trong đĩa WiiSports sẽ không thể save level lại được, lần nào bật máy lên chơi lại cũng lại như mới, bực mình không chịu nổi. Những kênh khác như Weather, Shop và Photo Chanel cũng đều không hoạt động. Có bạn nào có cách khắc phục chỉ giúp mình với.
P.S: Vì bực mình chuyện đó nên mình đã gửi lại máy cho HG tìm cách sửa, còn phải xài tạm 1 máy modchip cũ rích và đã bị semibrick mượn từ cửa hàng về. Mà bên cửa hàng HG cũng không rành về hệ máy Wii lắm, chỉ có 1 đồng chí chuyên về Wii thôi, nhưng có lẽ hiểu biết cũng không bằng nhiều anh em trong 4R này...hic.

langtu

Nấm nhỏ
Máy mua ở hot chắc hệ Kor. Cho mình hỏi kênh Mii channel của bạn có hoạt động bình thường ko. Nếu ko bạn nên update lại nó qua wifi. Cách khác tốt hơn là bạn chuyển vùng sang Us rồi cài lại các channel. Còn nói chuyên về Wii thì mình thấy có Gamescenter là trùm đấy. Ngày trước cũng mua máy ở đây :D

Đúng là máy hệ Kor. Mình nghĩ ở đấy chuyên về console nên mới ra đó mua về cho vợ con chơi dịp Tết, nhưng lại không nghĩ là họ thiếu chuyên nghiệp đến thế. ít nhất khi mua cũng phải giới thiệu qua cho người mua về hệ máy và cách sử dụng cho rõ ràng thì tốt hơn. Mình chỉ biết mua máy về chơi thôi chứ bảo chuyển hệ hay cài chanel thì chịu. Nếu bạn nào có kinh nghiệm và nhiệt tình giúp thì mình rất cảm ơn.

langtu

Nấm nhỏ
Bây giờ , bạn nên qua hotgame nhờ họ chuyển hệ cho máy, chứ máy của bạn không bị j đâu mà sửa. Mình đoán bạn không tạo được Mii vì chưa biết tiếng KOR thôi. Nếu họ không biết chuyển thì bạn nên qua Gamescenter , họ sẽ bắt bệnh cho Wii của bạn.

hiện tại mình cũng mua ở hotgame và bị y như hatxi,vào setting thì máy đã chuyển hệ 3.2U nhưng k vào đc Mii channel,chơi wii sport k save đc,cứ chơi lại từ đầu,hix ai tư vấn giúp mình với giờ phải làm sao đây T_T

Menu của mình toàn là tiếng Anh mà, nhưng các kênh như Mii Chanel, Weather, Photo và Shop khi click chọn đều ra thông báo đại loại là This chanel can not be use. Thế nên mới không creat Mii được bạn à. Hotgame họ cũng chả biết gì, mình nói thế bởi vì khi mang máy ra hỏi họ thì mấy đồng chí KT bảo là máy này hệ US, đĩa game hệ Jap nên ko tạo đc Mii, nhưng đâu phải thế đâu. Kể cả không cho đĩa Wii vào thì vẫn creat đc Mii Character chứ. Gamescenter là cửa hàng nào thế, chỉ giúp mình với, nếu HG không làm đc mình sẽ lấy máy về mang qua đó xem sao. Tks.

Bên Hotgame bán máy hệ Korea, họ có ghi rõ như vậy trên trang web bán hàng của họ mà, chắc các bạn không để ý (tham khảo trang www.hotgameshop.net). Mình cũng mua máy hệ Korea, cũng xài Gamme Backup, nhưng mua ở cửa hàng Nam Phương trên đường Pasteur, Mii Channel của mình cũng toàn tiếng Hàn không, nhưng hoạt động bình thường (bạn có thể lên trang www.nintendo.com/cosumer) để down hướng dẫn chi tiết về cách xài Mii Channel, trên đó có chỉ rất cụ thể. Còn các Channel khác như Weathers, News, Focast thì phải update lên firmware 3.4 mới xài được. Máy cái Wii hệ Korea đều đã được chuyển qua vùng Mỹ hết rồi.

langtu

Nấm nhỏ
Menu của mình toàn là tiếng Anh mà, nhưng các kênh như Mii Chanel, Weather, Photo và Shop khi click chọn đều ra thông báo đại loại là This chanel can not be use. Thế nên mới không creat Mii được bạn à. Hotgame họ cũng chả biết gì, mình nói thế bởi vì khi mang máy ra hỏi họ thì mấy đồng chí KT bảo là máy này hệ US, đĩa game hệ Jap nên ko tạo đc Mii, nhưng đâu phải thế đâu. Kể cả không cho đĩa Wii vào thì vẫn creat đc Mii Character chứ. Gamescenter là cửa hàng nào thế, chỉ giúp mình với, nếu HG không làm đc mình sẽ lấy máy về mang qua đó xem sao. Tks.
Máy hệ US rồi thì mọi chuyện đơn giản rồi. Các channel của bạn đang là hệ Kor nên mới không chạy được trên hệ Mĩ. Bạn chỉ cần cài Starfall hay preloader để free region channel.
Ban đầu bạn cài Homebrew Channel (Nếu trong máy của bạn đã có channel này rồi thì bỏ qua bước này); Hướng dẫn cài:
Sau đó cài starfall:
hoặc preloader:
sau đó install mục free region channel.
Nếu cũng không được nữa thì bạn xoá hết các channel đi, cài lại như sau:
Còn Gamescenter, bạn vào box mua bán là thấy ngay hà.

:x nếu chữa được thì hay quá,cho mình hỏi có cần tay cầm gamecube để cài k ạ? bạn có ở Hn k mình đem máy qua giúp mình với,mình mới mua nên mấy cái về hbc chưa làm bao h :-s

Hi. Bây giờ mình đang có fw 3.1u chạy trong máy chưa lắp modchip, mà theo các bước trên thì mục tiêu là downgrade xuống 3.2u. Mình có cần up lên 3.2 hay cao hơn rồi down xuống 3.2 lại để hack ko? Hay là cứ từ 3.2 trở xuống là được rồi? Nếu cần up lên 3.2 thì cách làm là như thế nào, hiện giờ mình đang có đĩa gốc zelda chạy tốt trong máy. Thanks!

fly_us

Nấm bình thường
3.1 thì là upgrade chứ ko phải downgrade. Từ downgrade là cho các firmware cao hơn.

Nếu bạn đang là 3.1 thì nên lên 3.2 thì tốt hơn.

3.1 thì là upgrade chứ ko phải downgrade. Từ downgrade là cho các firmware cao hơn.

Nếu bạn đang là 3.1 thì nên lên 3.2 thì tốt hơn.
Ừ, ý mình là trong hướng dẫn chỉ có cho máy 3.3v2 hoặc 3.4 downgrade xuống 3.2 (mục tiêu là down xuống 3.2) đó mà :))
Thanks vodoi_em với fly_us nha!

máy mình hệ usa ,mình cài cái gamma back up channel ấy,chơi game bình thường nhưng khi bỏ đĩa hệ Pal vào thì chạy được nhưng mà chỉ có màu đen trắng thui
có cách nào khắc phục hôk :em13:

fly_us

Nấm bình thường
có, kiếm game hệ US.

Nói chung game khác hệ thì hên xui thôi, ko hoàn toàn 100% các game chạy được.

cho hỏi chút nhé,mới burn xong cái đĩa SSBB,bỏ vào máy chạy bằng gamma rùi thấy chơi bình thường nhưng đấu solo thắng ván 1 thì tự nhiên nó hiện ra dòng chữ ,ko nhớ lắm nhưng nói chung là nó nói có lỗi,lấy đĩa ra và tắt máy ...
Đã thử 2,3 lần nhưng cũng bị vậy :xm0002:
Như vậy thì làm sao đây vậy cả nhà :(

không phải đâu,cái đó là lỗi không nhận ra đĩa/ko đọc đc đĩa rồi
Của mình là chơi game vẫn đc nhưng đến khúc đó là có lỗi
the error has occurred,press eject to take disc and turn off wii ....
lấy đĩa ra rùi tắt máy ,vào chơi lại,đến khúc đó vẫn bị

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN