Bạn thích move nào nhất trong các game pokemon ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đã chơi rất nhiều các phiên bản pkm rồi . các move thích nhất là:
-Tri attack - theo mình thì move này tấn công phải là nước , sét , băng chứ ko phải lửa, sét , băng vì nước sẽ dẫn điện , rồi sét đánh xuống :em35: ,rồi còn băng nữa thì:myemo0110:
-Thunder - thunder có độ chính xác 100% khi mưa to (sử dụng kèm với rain dance ) và độn chính xác 50% khi có ánh sáng mặt trời.Đòn này có 4 hay 5 tia sét đánh xuống, tôi thấy đòn này chỉ thích hợp cho Zapdos, ai mà bị đòn này đánh trúng thì chắc chắn :vava[1]:.có lần mình xem kĩ đòn này thấy tia sét cuối cùng đánh xuống còn rung cả màn hình ;))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Rung cả màn hình là hơi bị quá rồi đó .. =))
Tri Attack phải là băng điện lửa là đúng rồi vì nó tượng trưng cho 3 status trong game là Freeze, Burn và Paralyze. Bạn để ý là 3 con legend bird cũng có type như thế :))

MOve mình thích nhất là Roar Of Time sign move của Dialga, khi trúng đòn này là đối thủ bất động luôn nha :"> Tuy trong game thi`effect ko hay lắm nhưng ở anime thì đẹp tuyệt :x

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
đối với mình thì đòn thích nhất bao giờ cũng là HM03, surf, chiêu HM mạnh nhất trong tất cả. Vì HM03 mà bất cứ khi nào có PKM gen mới ra là đều chọn PKM nước cả.

kelvin8652200

Pen Warrior
surf-HM03- hữu dụng, mạnh, accuracy cao, có thể nói, chơi pkm mah kg có con nào sử dụng surf thì hơi bị mệt ah, ngoài ra còn chiêu double-kick nữa, hồi đó chơi emerald,nhờ chiêu này mah làm gỏi tụi team magma,aqua^^, pp nhiều, mạnh, mau học được:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN