Bình chọn game DS hay nhất năm 2007

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

espeon

V.I.P Member
Doi nói:
Doi định bụng sẽ vote cho Pokemon D/P, nhưng xét đi xét lại thì bản D/P cũng chỉ good tương đương mấy bản trước đó thôi
Do vậy Doi sẽ vote cho HOTEL DUSK ^o^. Mấy game dùng màn hình dọc kiểu HD là Doi mê lắm, như đọc sách thật ý.
Ông nhớ nhá, đừng hòng vào box Pokemon nhá :)):)) < Đùa tí >

Pokemon mới có 7 phiếu :|
Zelda 9 phiếu :-L
Hotel Dusk 6 phiếu ( Vẫn thua Pkmn với Zelda :)) )

Hình như topic chuyển sang đua tranh giữa 3 game này thôi :))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
1/The legend of Zelda: Phantom Hourglass - 8 phiếu
2/Final Fantasy XII - Revenant Wings - 2 phiếu
3/Hotel Dusk - Room 215 - 6 phiếu
4/Pokemon (Diamond & Pearl) - 6 phiếu
5/Lost in blue 2 - 1 phiếu
6/Mario Party DS 7 - 1 phiếu
7/Final Fantasy Fables - Chocobo Tales - 1 phiếu
8/Custom Robo Arena - 0 phiếu
9/Runaway: the dream of the turtle - 0 phiếu
10/Dementium – The Ward - 0 phiếu
11/Contra 4 - 2 phiếu
12/Dragon Quest Monsters - Joker - 0 phiếu
Hí hí , ông espeon đếm sao thế :))

anh oi thế có được bầu nhìu phiếu không . nếu có thì cho em thêm FF XII nưa nha .hay tuyệt .... hơn đứt cái hotel dúk của anh Asheytisade rui

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
nâu nâu nâu....

Phiếu của boyson đâu tính, nên espeon đếm đúng gòi :(. Bác boyson bầu lại đê, Hotel Dusk nhé >:)

@R3n_uneducated: 1 phiếu/người thôi cậu ơi :D

Nobita!

Hử?? Silver mới mua DS mà, sao đã kịp chơi Hotel Dusk rồi ??? Trung thực nhé :D. Nếu có chơi thật rồi thì bầu cho nó một phát, chứ bài trên của cậu chưa được tính đâu ^^.

silver3128

V.I.P Member
Ặc sao bác lại nói thế mới mua chả nhẽ lại chưa chơi:em42: mua được 3 tuần rồi đó nhé nhưng đang tập trung cho game này nhất nhưng bí rùi :em03:
Dỗi rồi đó :em38::em39:

Nô ơi,thông cảm cho tớ,tớ chưa chơi HOTEL DUSK: ROOM 215 :((,ngại quá,ngại mày mò tiếng anh,hay xóa bài của tớ đi,tớ vote lại vậy,ko ai biết đâu :))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Nô ơi,thông cảm cho tớ,tớ chưa chơi HOTEL DUSK: ROOM 215 :((,ngại quá,ngại mày mò tiếng anh,hay xóa bài của tớ đi,tớ vote lại vậy,ko ai biết đâu :))
Chết thật , anh long139 bị ban vì 2 lí do :
1 . Chưa chơi games hay mà dám vote lung tung
2 . Đá để Smod :myemo0122:
=D>

-Lost in blue, custom robo arena hổng biềt hối lộ AbraShiva sao mà được vô đây ~> đây là 1 trong số những game gây tác động rất xấu đến tinh thần có thể khiến bạn trong một lúc nào đó thiếu bình tĩnh mà ... quăng DS dzô sọt rác :D
-Runaway cũng bon chen đua đòi down dzìa chơi thử (128mb chứ ít à ) rốt cục sau 2 tiếng đồng hồ mò mẫm vẫn... chưa wa được vòng 1 :) bởi vì ko bít cách nhặt đồ ~> ko có ý kiến (có nghĩa là miễn vote >:P)
-Contra thiệt tình thì mình thix contra "hồi đó" hơn khi mà 2 anh em cắm cổ vô cái "điện tử băng" cày từ 2h chiều đến 12h đêm phá băng và bị mẹ phết vào đít cho vài cái mới chịu đi ngủ :o)
-Mario party ~> chơi "cũng được" nhưng mất thời gian wá hiện tại mình ko thể nào có đủ thời gian chơi những trò như vậy được
-Pokemon ~> thực ra mình thix pokemon red với blue hơn hồi đó mấy chú pokemon dễ xương lém, mà số lượng lại ko đến nỗi "ngộp thở" (nhiều khi chất lượng wan trọng hơn số lượng chứ) còn mấy bản gần đây càng ngày pokemon càng giống ...digimon :(
-Dragon Quest Monsters - Joker ~> làm mình hơi hụt hẫng vì ko phải la rpg như mình tưởng mà lại thuộc dạng catch 'em all (hơi shock) nhưng phải công nhận là nó khá hơn pokemon về nhiều mặt nhưng thế vẫn chưa đủ để là game đỉnh của năm được
-Dementium – The Ward ~> game này có sức hút "kinh dị" là game duy nhất khiến mình ngồi trong ...toilet chơi hết 3 tiếng >:P rồi ...wên lun :D
-Final Fantasy Fables - Chocobo Tales ~> một game cực kì hay núp dưới vỏ bọc tầm thường, thực ra mình mới chỉ down cách đây vài tháng (ko phải lúc game ra) vì lúc trước cứ tưởng là game dở :-o từ màu sắc hình ảnh âm thanh đều làm mình rất hài lòng (rất ít game làm được như thế nha đếm wa đếm lại hình như mới chỉ có zelda, metroid, series Phoenix, và The world ends with you sắp ra là phối màu tốt như vậy ) :D (game này xứng đáng đứng hạng 3
-Final Fantasy XII - Revenant Wings ~> lại một tựa game xuất sắc khác của SE không có gì để nói thêm hạng 2
-Hotel Dusk - Room 215: một game rất thú vị, rất cá tính, 1 cuộc cách mạng độc đáo trong việc ... cầm máy chơi game =)) tuy bị một khuyết điểm rất lớn là tiếng máy đánh chữ nghe rất bực mình nhưng đây là 1 game hay. Hang 3 đã có, hạng 2 cũng có do đó fan của hotel dusk hãy nghe đây mình quyết định sẽ vote cho Hotel dusk.........................................................................................................0 phiếu :D tại sao ư hồi sau sẽ rõ [/COLOR]
-NO 1 chính là The legend of Zelda: Phantom Hourglass từ sau hồi zedi outcast đến giờ mới thấy một game action adventure tuyệt vơi đến thế, mình ko có điều kiện thử bản ocarina of time, thậm chí cách đây 2 năm mình còn chả biết zelda là cái trò wái nào, nhưng đến tận khi thử tiếp xúc với Hyrule và chàng Link kì diệu trong The Minish Cap mình đã biết đây là một game đáng gờm, và phantom hourglass ra đời mang trong nó niềm tin chắc chắn của mình về 1 "blockbuster" của năm, thật vậy Phantom hourglass hội tụ tất cả yếu tố của 1 game tuyệt vời, đồ họa tuyệt vời, cách điều khiển tuyệt vời, nhân vật tuyệt vời, câu đố không quá khó nhưng cũng không quá dễ thích hợp cho nhiều người, motif cứu công chúa rất đơn giản nhưng rất hấp dẫn, yếu tố hài hước cũng là 1 yếu tố wan trọng để đánh giá chơi game chủ yếu là để thư giãn mà cần gì phải suốt ngày chơi nhũng game bắn giết căng thẳng đầu óc hãy cùn cười với Link đi nào, ngoài ra với 64mb mình rất ngạc nhiên với số lượng đồ sộ "cơm thêm" và thế giới rộng lớn của Zelda, có lẽ vấ đề dung lượng ko quan trọng với những ai có gamecard gốc nhưng đối với những ai sử dụng "đồ chơi tà đạo" như mình thì đó luôn là 1 yếu tố wan trọng để đánh giá game :D
Đến giờ này mình vẫn chưa chơi xong Zelda, một phần vò ko có nhiều thời gian, 1 phần vì ko muốn cuộc phiêu lưu của Link kết thúc, mình đã quen với cảm giác mỗi tối thứ bảy lao vào một hầm ngục mới, giải những câu đố lạ lùng, oánh lộn vơi mấy con trùm "dễ xương", lang thang lên biển câu cá, săn kho báu ... đến 2h sáng, do đó mình không một tối thư bảy nào đó về nhà bật DS lên và nhận thấy mọi chuyện đã chấm dứt ~~~> ko còn ji để nói nữa zelda là số 1 vote cho zelda :D:D:D

Spam chút chơi hambuger ngon ko hiệu McDonald đó nhớ ủng hộ nha (1 phiếu cho McDonald Ds =)))

Nobita!

Nói dài dòng rốt cuộc bầu Zelda :|.

Ý kiến riêng thôi nhé :D, cậu nói Lost in Blue mà làm người ta vứt DS vào sọt rác thì nhầm to. Thực ra bất cứ một ai đã từng chơi DS đều phải nghe danh hoặc chơi qua Lost in Blue/ Lost in Blue 2 một lần rồi. Này nhé, tiền thân của nó trên GBA cũng có, cách chơi thì tận dụng hết những cái độc đáo của DS, hơn hết là nó là một trong những game "thời kì đầu" của DS. Có thể nói là Lost in Blue hồi xưa phải nổi ngang Nintendogs chứ chẳng phải vừa đâu :)).

Custom Robo Arena thì quả thực chưa chơi, chắc hối lộ Abra gì thật rồi :myemo0130:

nô phối hợp chả ăn ý j` cả để bại lộ hết òi :((,tớ xin chịu chép phạt
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa
từ sau tớ ko dám thế nữa

phì,mỏi cả tay :))

Robo arena chơi cũng đc nhưng chơi về sau hơi nhàm,tớ nghĩ game này đúng là chưa đáng cho vào đây để vote,sao ko có Rune Factory nhỉ,RF là game cấy cầy đầu tiên tớ chơi nên thấy rất hay hehe

espeon

V.I.P Member
Nô! đại ca nói:
Nói dài dòng rốt cuộc bầu Zelda .
Ầy, hăng hái đấu tranh cho Hotel Dusk quá quên mất rằng đang có cuộc thi Comment hay mà anh Abra treo giải hả anh? :|

jNewbie4 nói:
Roi roi bau nhieu phieu duoc ko bau 1 phieu cho Hotel Dusk de Nobita vui nhin cai met dua dam thay ghe wa
Ấy ấy, ai chơi thế này, chẳng hóa Nôbita mang quyền lực ra đàn áp bắt mem phải vote cho Hotel Dusk :)) Giữ vững lập trường của bạn bầu cho Zelda đi ;)

P/S : Hay kệ Zelda, bầu cho Pokemon cũng được :))=))

He..he..he, em thấy mọi người ủng hộ Zelda nhiệt tình quá. Thực sự thì em cũng rất thích game này nhưng nó có một "nhược điểm"(có lẽ chỉ là đối với em) rằng cứ mỗi lần diệt trùm xong, em phải quay trở lại đoạn đầu hang, đi tiếp....wa từng đó cạm bẫy....thấy từng đó quái vật....sử dụng từng đó vũ khí....hơ hơ....làm em hết kiên nhẫn đến nỗi ko finish xong game được. Với hạng gà như em thì tốt nhứt là nên có 1 cái teleport để sử dụng cho ló dễ dàng:D

Còn vụ bàn phím vi tính bên Hotel Dusk thì em ko cho đó là một sự khó chịu, trái lại, nó làm em thoải mái hơn, giống như khi nghe âm thanh bên Phoenix Wright vậy, vả lại làm thế giống như trò chơi cứ mỗi lúc mỗi lúc lại viết ra thêm một trang tiểu thuyết mới vậy.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
-Pokemon ~> thực ra mình thix pokemon red với blue hơn hồi đó mấy chú pokemon dễ xương lém, mà số lượng lại ko đến nỗi "ngộp thở" (nhiều khi chất lượng wan trọng hơn số lượng chứ) còn mấy bản gần đây càng ngày pokemon càng giống ...digimon
Đây chính là lý do em xóa pokemon :| .  Tính chứ , đã nói là tính mà =)) .

Hô-teo .... hô-teo ... hô-teo ... 1 .. 2 .. 3 ... hô-teo ... hô-teo ... hô-teo.. 1.. 2.. 3 !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN