Bình chọn game DS hay nhất năm 2007

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

espeon

V.I.P Member
Jnewbbie4 nói:
Mình chơi game phiêu lưu hay giải đố được nhưng mà cái tiết tấu chậm chạp của pokemon thấy nó khó chịu sao ấy , được mỗi mấy kon pokemon dễ thương gỡ lại thì mấy bạn gần đây càng nhìn càng thấy "gúm", pikachu chameleon,squirrel dễ thương ngày nào đâu gùi mà sao giờ đây chỉ thấy những thứ "wái thai" người chẳng ra người máy chẳng ra máy thế này
Cái này tôi cũng công nhận D/P có tiết tấu, nhịp game chậm hơn hẳn Emerald trên GBA :D Nhưng chơi một hồi lại quen và lôi cuốn, quay về Emerald chơi thấy nó vù vù cũng sướng :D
Pokemon D/P cũng có poke dễ thương mà, Pachirisu này, Drifloon này, Cherim này, Piplup này :D, pokemon nhìn cool cũng có nữa :D trừ Bidoof và Bibarel bị chỉ trích vì xấu quá ( nhưng lại học đc đến 6 HM ) ra thì có poke nào xấu đâu :|

Với lại pokemon là phiêu lưu nhưng ko giải đố mấy :)

kidbuu

Nấm nhỏ
Đúng là Pokémon và Zelda,game nào cũng hay và có những nét thú vị riêng.Nhưng do hôm tui chơi Pokémon,đang chuẩn bị đánh Tứ Đại Thiên Vương thì thẻ nhớ bị đơ=> Ức ko chịu được~X(=>quyết định bầu cho Zelda!

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cái này tôi cũng công nhận D/P có tiết tấu, nhịp game chậm hơn hẳn Emerald trên GBA :D Nhưng chơi một hồi lại quen và lôi cuốn, quay về Emerald chơi thấy nó vù vù cũng sướng :D
Pokemon D/P cũng có poke dễ thương mà, Pachirisu này, Drifloon này, Cherim này, Piplup này :D, pokemon nhìn cool cũng có nữa :D trừ Bidoof và Bibarel bị chỉ trích vì xấu quá ( nhưng lại học đc đến 6 HM ) ra thì có poke nào xấu đâu :|

Với lại pokemon là phiêu lưu nhưng ko giải đố mấy :)
Tất cả chỉ là ngụy biện , Zelda Vô đối :band1[1]: =)) :))

silver3128

V.I.P Member
Tất cả chỉ là ngụy biện , Zelda Vô đối :band1[1]: =)) :))
Ashey giờ lạ chuyển sang zelda ah=))=))=))
Thôi đành vậy hotel dusk bị tụt quá:em27:đành phải chuyển sang zelda 1 phiếu vậy thôi nếu pà con cho phép:em16:.
Pokemon chơi nó chậm chậm kiểu gì í không như trên gba nên mệt quá và pokemon càng ngày càng giống digimon í

;)), không sao, chỉ do là mọi người chưa ai chơi hết =)). Anh em mình chơi hết rồi mới thâm thúy được cái hay của nó =))
8-}8-}8-}

PKM hùi đầu thì em khoái (bọn pikachu ý :D),còn vể sau bắt đầu từ bản gold/silver là bắt đầu biến thái òi,lên đến mấy bản trên nữa thì mù tịt,toàn con lạ hoắc.Thế là mất hứng chơi PKM :))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
À há ! Vậy nếu xét 2 game là PKM và Zelda thì hóa ra cả 2 trò đó đều được "dựa hơi" từ truyền thống lâu đời của mình nên mới được hạng 1 và 2. Thành ra Hotel Dusk tuy hạng 3 nhưng ...;;) :x

À há ! Vậy nếu xét 2 game là PKM và Zelda thì hóa ra cả 2 trò đó đều được "dựa hơi" từ truyền thống lâu đời của mình nên mới được hạng 1 và 2. Thành ra Hotel Dusk tuy hạng 3 nhưng ...;;) :x
Ô,tính chất lượng chứ.Anh Nô thấy thua bắt đầu :))

Tất cả chỉ là biện hộ :))=))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Ở , điều đó đúng mà , 2 games ra đời từ quá lâu rồi , vì thế chúng ta thêm 1 giải đặc biệt là games phiên bản đầu tiên hay nhất năm =))

Vote tiếp 1 phiếu cho ZELDA.
Đây là game DS đầu tiên trên DS làm mình có hứng thú chơi từ đầu game đến cuối game, là game đầu tiên thức chơi đến 2h sáng mặc dù hôm sau phải dậy sớm đi làm :D, là game đầu tiên chọt chọt nhìu đến mức trầy luôn cái màn hình DS thường ( phải gấp rút đổi cái DS Lite +_+), là game làm mình nhớ lại thời cấp 2 hay cúp học đi chơi Zelda cùng thằng bạn (bản Zelda trên SNES... quên tên mất roài @_@)... túm lại, đây là game NUMBER ONE của năm 2007 :)

- Hu hu hu

- Espeon ui đừng cóa lo xa ^_^

- Còn cóa mình mà, cho dù mình hông cóa vote cho Pokémon Diamond & Pearl thì vẫn chiến thắng thui ^_^

- List nick yahoo các member ở forum NintendoVN add mình đã lên đến 785 nick (trong đóa hơn 200 nick là fan Pokémon), chỉ cần mình send all một kú thì anh Bảo cũng hông cóa cản nổi đâu :( (anh Gia Bảo chỉ cóa chừng 400 nick member forum chúng ta thui ^_^)

- Vì Kawaii mún sự cân bằng & công bằng trong cuộc chiến ;))

Kawaii >,< (hu hu hu)
lít yahoo gì mà khíp vậy :em14: cậu kawa cứ để đó đi, không cần chơi "move" cuối cùng đâu :-"
pokemon vẫn thắng thôi :Dialao: ff 12 cũng được
cho dù pokemon hay zelda thắng tớ vẫn vui sướng :) vì đây là 2 biểu tượng của hãng nintendo mà :bleh[1]:
ủa mà sao dân "hố tiêu đút đíu" gì đó bỏ cuộc hết rồi à =)) chuyển sang zelda :))
pokemon thật vững chắc một mình chấp cả zelda và hố tiêu =)) =))

Tất cả chỉ là a dua pa phải cẩu hùa =))

8-}8-}8-}

PKM hùi đầu thì em khoái (bọn pikachu ý :D),còn vể sau bắt đầu từ bản gold/silver là bắt đầu biến thái òi,lên đến mấy bản trên nữa thì mù tịt,toàn con lạ hoắc.Thế là mất hứng chơi PKM :))
Y chang mình, hồi đó còn chơi đủ 3 bản red blue yellow hồi mới ra, nhưng về sau thì quá lạ nên ko chơi nữa.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
có ai bỏ cuộc đâu :D, phiếu bầu rồi sao bầu lại được nữa >:)

Ashey nói đúng, nên cho thêm giải "thiếu niên anh hùng" cho Hotel Dusk mới phải đạo b-)

Hehehe, xét về mặt Pikachu, tôi chỉ khoái mỗi trò tìm 2 con giống nhau toét cả mắt ý, còn HD vẫn là NBO (Number One!! :em14:). Còn Zelda, mọi người kêu chơi dễ, thế có nhớ đoạn đi qua sương mù ko, dễ nhỉ :em42:, Hè hé, HD phải đứng đầu rồi :em41:

NKid

V.I.P Member
Nhìn chung trong thị trường game đã bão hòa này, người chơi cứ chọn game mới và được các "ông lớn" vote điểm cao mà chơi nên ít đưa ra đánh giá chính xác. Một trò chơi dù hay đến mấy nhưng chơi chưa được nửa map đã nhảy sang chơi game mới "hot" thì làm sao thấy được cái tinh túy của nhà sản xuất dồn vào trong đó?

Dù gì thì cái ấn tượng ban đầu là quan trọng nhất. Những người gắn bó với Pokémon không phải là vì bản Blue/Red/Yellow hay, mà là vì các chú Pokémon trong anime dù ngoại hình kì dị nhưng đôi lúc lại rất dễ thương và đã đi sâu vào cả giấc ngủ của họ, thậm chí đã có lần Pokémon đã bị cấm phát hành vì một chú bé tin rằng Pokémon là có thực và sẽ cứu giúp cậu ấy trong lúc nguy cấp nên đã nhảy từ lầu hai xuống đất...(!). Bản thân mình chơi đến bản Crystal đã thấy những Pokémon rất kì lạ và chẳng thích thú gì mấy, nhưng sau khi xem xong anime thì cách suy nghĩ đã thay đổi hẳn... Đằng sau thân hình đồ sộ và gai góc của Tyanitar vẫn còn một đôi mắt chứa đầy tình cảm. Cái miệng dù không thể cong môi thành nụ cười nhưng vẫn đủ để chúng ta biết cảm xúc của nó (Pokémon 4ever-Celebi: Voice of the forest). Những điều này các bạn không thể nào thấy được từ những hình mẫu cứng nhắc trong game. Những bạn nào đã từng chơi qua bản Blue/Red/Yellow sẽ thấy hình ảnh trong game rất thô sơ, thậm chí ở bản Blue bạn không thể hình dung ra nổi con Geodude nếu chưa xem qua anime.
Ở đây mình chỉ cho các bạn một cái nhìn đúng về hình thù kì lạ của Pokémon chứ không dám lạm bàn về Game vì rõ ràng Pokémon Games đã được thêm một lợi thế từ sự hỗ trợ của người anh em Pokémon anime.

Phần mình thì mình chỉ Vote cho bản Crystal trở về trước vì mình chỉ mới xem đến trận Tiền-Chung kết ở liên đoàn Johnto +__+. Nhưng nếu được lựa chọn thì mình vẫn vote cho Pokémon D/P vì những lí do đã nêu ở trên và vì game có giá trị "chơi lại" rất cao, đảm bảo hổng uổng tiền mua băng vì chơi xong rồi...bỏ như mấy trò khác ;))

nói rất hay NKid ạ :)
mấy trò kia chơi xong rồi vứt xó, có ai không công nhận điều này ko ;))
bây giờ thì sao rồi, số phiếu của zelda và pokémon đang bằng nhau, còn hố tiêu giành được giải cầu tiêu =)) =))

Nè nè ai nói zelda chơi xong rồi vứt xó, chơi xong rùi thì... newgame chơi típ, chơi đến khi nào tét card thì thui :em11:

Đã có ai kiểm phiếu đâu mà dzám nói zelda với pokemon bằng nhau, tính thừa cơ "đổi trắng thay đen hả" :em22:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN