Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

bioibi24

Nấm nhỏ
Ko phải thẻ nhớ đâu buta , mình mua con ak2i của bác wolverine chơi = thẻ nhớ đó ngon lành , chứng tỏ 100% là do FC cũ của mình ( ko rõ do cái gì ) .:D

bioibi24

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi brick FC là hiện tượng bị sao, nguyên nhân do đâu thế . Câu này hỏi hoài ko có ai giải thích kỹ ,sr :sorry[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thẻ bị brick có nghĩa là cắm vào DS nhưng máy không nhận ra, không hiện biểu tượng lên, không thể làm gì được hết. Brick do nhiều nguyên nhân, nhưng thường là do AP trong game (VD như Love Plus, Inazuma Eleven 3...)

bioibi24

Nấm nhỏ
Mình có thắc mắc là soft reset nhiều trong Acekard 2i có hại ko ? Hay chơi game xong gạt power tắt đi mở thì tốt hơn :rolleyes[1]: . Hồi trước con R4 cũ của mình reset là loading cứng ngắt :| ko chịu hiện 3 cái logo menu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Soft reset không biết có hại thẻ không chứ bật tắt liên tục là hại máy DS đó, cái nào quan trọng hơn :))

bioibi24

Nấm nhỏ
:sorry[1]: thế thì DSi lời thiệt nhỉ , muốn sao chỉ việc ... 1 cái là bay ra ngoài Menu . Nhưng nếu như mình chơi game xong tắt bt ko mở lên mở xuống nhiều thì cũng có sao đâu :D

bioibi24

Nấm nhỏ
Cái loader mà mình chuẩn bị down về thấy ở dưới nó bảo "Download the file for your card and unzip it to your "__aio/loaders" directory on your card ". Lúc mình down AKAIO 1.8.5 hay trước đó 1.8.1 cũng thế , lúc mở _aio/loaders đã thấy 2 cái loader.nds ở trong rồi thì cần gì down thêm loader trên web kia nữa nhỉ :-s.

bioibi24

Nấm nhỏ
ý mình là down cái loader trên này http://akaio.net/loaders/ , trong này nó bảo down về copy vào _aio/loaders . Nhưng bản 1.8.5 lúc down về mở _aio/loaders ra có hết 2 cái loader.nds rồi mà .:happy[1]: Mà bạn nói 1.8.5a thì 2 loader nó nằm đâu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Action Replay DSi là thiết bị hỗ trợ cheat cho băng gốc nha bạn, còn DSTwo là để chơi game lậu tải trên mạng. Bạn định chơi bằng băng xịn hay chơi đồ lậu?

Đang dùng R4 ultra 1.41, có một số game không chơi được nhất là mấy game mới, giờ up lên cái gì để chơi được hả mọi người 8->

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN