Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
hiện giở tình trạng em rất bế tắc mong mọi người giúp đở ...
em sài R4 , DS
nói đơn giản là vậy ... giả sử bây giờ em xóa trắng thẻ nhớ , thì em phải làm sao
mong mọi người cho em link down từng chương trình ... và cách cài đặt
em không hiểu firmware là gì .. nên down về , xóa trắng thẻ nhớ lun , rồi bỏ nó vào => LOADING ...
mò cả buồi tối ... search google mún mòn tay ... thôi em bế quan ... giờ còn cách cầu cứu

huan306

Nấm nhỏ
tại sao cái r4 ultra cua mình đã sài 2 năm rồi bình thường mà tự nhiên sau khi mình úp theme vào vài ngày là ko sử dụng dc dù đã format và cài lại fw 1.55

Cách cho các máy dùng card R4 sống lại sau cơn bão V1.4.1

Em xin chào các anh!!!
Như các anh đã được biết là R4-SDHC đã bó phép với sản phẩm "R4-sdhc V1.4"...Nên các máy đã dùng card này thì không thể chơi game lậu đc nữa...Cách giải quyết của em là mua card khác..
Nay em lên đây chủ yếu là nhờ các đại ca tư vấn con card mới...bền hơn để khỏi vấp phải cái sai lầm vừa rồi.

Em đang ở HCM...Mong các anh cho em xin luôn cái địa chỉ cửa hàng để em mua cho tiện...

Lần cuối xin được cảm tạ các đại ca đã đọc bài.

gameboy89

V.I.P Member
Nếu tính về lâu dài & bền hơn thì nên mua Super Card DSone/i & Dstwo tùy nhu cầu sử dụng !

- Dstwo có thể chạy đc cho DSL và Dsi, hỗ trợ chạy giả lập Snes; còn DSone thì chạy cho DSL thôi :D, xài DSi thì mua Dsone i, patch game tốt nhất hiện nay, team mạnh :>, FW ra rất chậm nhưng khả năng patch game thì vô đối :yahoo[1]:, mình chưa gặp game nào mà hok chạy đc trên Fc này b-)

Hiện mình đag xài con Dsone :em36: DSone is No.1 :myemo0134:

(Đương nhiên là có hỗ trợ patch FW của máy ! :)>- )

- Mih ở Hn - nên hok bít HCM có bán cái này hok, còn hok thì bạn nhờ mấy bác bên quảng cáo ship hàng về cho cũng đc :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
^DS2 vận dụng hết tài nguyên của DS nên nó có thể làm nóng máy và hao pin hơn đấy !!!! Nhà sản xuất DS2 nói thế ;)) !!!!!!!!!! Nhưng nghĩ về sức mạnh của nó !!!! Chưa game nào là ko chơi dc, khỏi chờ patch pitch gì cả :)) !!! Game vừa ra down về là chơi mút chỉ trong khi người khác thì chờ patch hoặc FW mới 8-} !!!

cho hỏi mình xài flash card "R6" có mấy game mình bỏ vô thẻ mở lên chơi mà không chơi dc,lúc vô game là màn hình trắng rồi đứng luôn
như là game: Resident Evil: Deadly Silence - USA h muốn chơi mà không biết làm sao nữa
wed em nó bán nà :http://www.neoflash.com/go/index.php

mình thấy nhiều bạn xài "R4" không có ai xài "R6",thấy lạc loài tính đổi sang "R4" xài mà không biết "R4" có hổ trợ thẻ "8Gb" không
cái "R6" này nhiều khi save ức chế quá lỡ tay bấm vô cái phần _BOOT_DS.NDS lần thứ 2 là save quay lại ban đầu

Sao thẻ R4 của mình là 2G mà mình mới chép 7 game khoảng hơn 300MB là thẻ đã báo đầy dung lượng, mình đã kiểm kỹ, không có file hay thư mục nào vượt quá 400MB cả. Có phải thẻ mỉnh bị hư không ? Các bạn giúp với.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN