Cheat Database cập nhật thường xuyên cho R4DS và M3 (có update game mới!)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có ai biết cái web cheat.gbatemp.net có upgrade cái cheat mới chưa vậy? Tui vô coi qua coi lại cũng chỉ tới ngày 06_29_09 thôi àh. Bữa nay là 07-11-09 rồi mà nó chưa có upgrade cheat mới nữa :|

Ultimate

Nấm nhỏ
Có ai biết cái web cheat.gbatemp.net có upgrade cái cheat mới chưa vậy? Tui vô coi qua coi lại cũng chỉ tới ngày 06_29_09 thôi àh. Bữa nay là 07-11-09 rồi mà nó chưa có upgrade cheat mới nữa :|
Bạn qua trang này mà xem cheat update từng ngày nè,cái trang cheats.gbatemp up không nhanh bằng đâu :D,nhưng mà hình như cũng chưa có up thêm gì cả:myemo0127: http://gbatemp.net/index.php?showtopic=142609

Mình đang xài R4DS, mình có vào trang cheat của gbatemp, download file cheat cho R4DS là CHEAT.DAT. Nhưng sau khi copy vào thẻ thì chỉ có 1 số game có cheat, những game mới thêm cheat vào thì lại ko có, mặc dù file cheat mới nhất có.
Bạn nào rành tư vấn giúp mình với.

lucasDS

Nấm nhỏ
15-7 chứ bạn
:em19: nhầm ,tại viết vội quá mà

Mình đang xài R4DS, mình có vào trang cheat của gbatemp, download file cheat cho R4DS là CHEAT.DAT. Nhưng sau khi copy vào thẻ thì chỉ có 1 số game có cheat, những game mới thêm cheat vào thì lại ko có, mặc dù file cheat mới nhất có.
Bạn nào rành tư vấn giúp mình với.
bạn dùng YSmenu thì sẽ hiện lên đầy đủ ,link down và hướng dẫn của Ultimate đã có ở những trang trước ,nếu ngại tìm thì đây :

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=761&page=6

Bác lucas ds cho em hỏi là firmware R4 bác đang dùng là gì ? Chứ tui làm như hướng dẫn của bác ultimate mà nào có được lại còn lỗi lung tung...

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Dạo này có nhiều bạn thắc mắc tại sao trong file cheat của mình rõ ràng có cheat game X nhưng khi mở lên lại không thấy nó đâu cả. Một số bạn dùng YSMenu mới thấy được nó. Cách này ok, nhưng với những bạn không muốn dùng YSMenu thì sao? KHông sao cả, chẳng qua bạn chưa tìm hiểu kỹ đấy thôi.

Abra cũng từng có lúc không thấy cheat (Abra dùng R4 gốc). Có một các đơn giản là dùng r4 cheat code editor. Cái này đã được bác Ptanhkhoa giới thiệu và hướng dẫn cơ bản về cách thêm code vào ở đây. Hôm nay Abra sẽ nói tiếp 1 phần nhỏ.

1/ Copy code:
Bạn tải file cheat mới về nhưng nó không có cheat những game cũ mà vẫn cần. Vậy tại sao không làm một file cheat thật hoàn chỉnh của riêng mình? Bằng cách copy những cheat mới vào file cũ, bộ cheat của bạn sẽ được câp nhật liên tục mà đảm bảo vẫn đầy đủ.

+ Mở 2 file cheat mới và cũ lên.

+ Nhấn chuột phải vào game muốn copy. Chọn copy. (Ctrl C)

+ Qua file cheat kia, nhấn chuột phải chọn paste. (Ctrl V)

2/ Mình không thấy cheat hiện lên khi chọn game mặc dù chắc chắn là có cheat!

+ Mở file cheat lên.

+ Chọn cheat của game đó. Sau đó nhấn vô cái nút "...".

+ Chọn game cần cheat (để nó quét lại cái ID của rom). Nhớ chọn game enable nha.

Cuối cùng là lưu lại định dạng file cheat phù hợp với FC của mình.

Mà này Ultimate ơi! Ko biết tại sao sau khi tui đưa cái cheat mới vô R4iii đó, thì tui lại ko còn thấy cái YSMenu (TTDS menu.dat) trong R4iii đâu nữa. Ông có biết cách nào cho nó hiện lại được ko? :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN