Chia sẻ những bí mật trong các game pokemon ^ ^

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.Giovanni

Nấm bình thường
Ko phải là nguy hiểm , khi gặp pkm hiếm hoặc Lv cao hơn con đầu party thì màn hình trắng dần rồi gặp chú ko như những con bt khác

Ger Japa

Nấm nhỏ
Bao năm nhìn lại, hình như chỉ có mỗi 4 bản Pokemon đầu tiên Red, Green, Blue và Yellow là ko có pokemon huyền thoại được làm artwork, thay vào đó là 3 starter cấp 3 và pikachu, nhỉ nhỉ? :">

Mình mới phát hiện ra là khi đấu với Elite4, khi bạn thua thì sẽ mất 6000 tiền, và phải "nộp thuế" thêm 1 khoản là 120 tiền x (lv pokemon cao nhất của bạn trừ đi pokemon cao nhất của tên bạn thua). Đây là pokemon black nhé, các bản khác mình không biết.

Với cả mình cũng mới phát hiện ra là khi dùng Repel với pokemon dẫn đầu lv cao (hơn pokemon trong khu vực mình đi qua) mà vẫn gặp wild thì đó chắc chắn là 1 pokemon hiếm xuất hiện. ( Làn trước chạy lăng quăng trong rừng pinwheel gặp ngay 1 em pansear lv 15 ^^)

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:52 PM ----------

Với cả mình mới phát hiện ra tên Elektross không có điểm yếu :bleh[1]:

BubbleHead

Nấm bình thường
Với cả mình cũng mới phát hiện ra là khi dùng Repel với pokemon dẫn đầu lv cao (hơn pokemon trong khu vực mình đi qua) mà vẫn gặp wild thì đó chắc chắn là 1 pokemon hiếm xuất hiện. ( Làn trước chạy lăng quăng trong rừng pinwheel gặp ngay 1 em pansear lv 15 ^^)

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:52 PM ----------

hj hj thú vị thật ^_^

Em pansear này đầy trong shaking grass. :-ss Sử dụng Repel trong BW thì shaking grass vẫn ko có tác dụng nhé.

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
Trêu tớ hả?
Mình cũng tìm ra 3 con DEINo, ZWEIlous, và HyDREIgon khá thú vị, bơi Ein, Zwei và Drei là 1,2,3 tiếng Đức. LOL
ArticUNO, ZapDOS, MolTRES, 1-2-3 trong tiếng Tây Ban Nha.

có những đồ vật bị giấu đi và chỉ kiếm dc khi đứng ngay trên nó rồi dùng Itemfinder, đứng gần mà dùng thì vẫn "no respond", ví dụ bản Fire red trong GYM cuối, đánh boss Giovani xong, nói chuyện thì hắn bỏ đi mất, chỗ đó sẽ lôi lên dc 1 cục Macho Brace, các bản khác đang kiếm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN