Cho em hỏi về cách tăng stats cho Pokemon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bác cho em hỏi là làm cách nào để biết được pokemon của mình cần tăng max điểm gì?
VD: Gardevoid thì tăng max S.Atk.
Mong các bác giúp đỡ em là newbie

tintin2397

Nấm nhỏ
Mua 1 đống thuốc lắc ( protein ,iron ,...) cho tụi nó uống ,uống full hết là oke :)) <------ Giỡn thui ,chứ bạn lên google cũng có nhiều trang hướng dẫn tăng điểm lắm á :D

raishusaku

Nấm nhỏ
Cái tăng stat cho từng pokemon thì tùy thuộc vào đội hình và chiến thuật mà chọn stat với skill để build không phải nói ngày 1 ngày 2 hay đọc 1 bài viết là hiểu, Vì vậy bác nên train max pokemon 1 bản nào đó và tìm hiểu kĩ đặc tính từng em cũng như các skill muốn build rồi mới train và tăng point như pikachu ở bản BW thì có những skill như volter ball đòi hỏi AGI cao càng cao dame càng lớn và thunder đòi hỏi SPE cao nên nếu muốn 1 em choi các chuổi skill atk thì build dường atk với agi còn không build dường SPE

Ngoài ra build đánh với máy và với n khác nhau đánh với người cần 1 đội hình đủ 5-6 cách build def cho đến atk còn đánh với máy thơi thì cứ train max là dư để thắng rồi

loptruong89

Nấm bình thường
Mua 1 đống thuốc lắc ( protein ,iron ,...) cho tụi nó uống ,uống full hết là oke :)) <------ Giỡn thui ,chứ bạn lên google cũng có nhiều trang hướng dẫn tăng điểm lắm á :D
tăng điểm =)) , cái này có phải như mấy game RPG khác đâu, lên cấp là nó tự động phân bổ điểm cho bạn mà, còn train EVs thì nó sẽ tăng tuỳ theo mình train như thế nào (chỉ bít có nhiu đó thôi có jì các bạn thông cảm :D )

tintin2397

Nấm nhỏ
tăng điểm =)) , cái này có phải như mấy game RPG khác đâu, lên cấp là nó tự động phân bổ điểm cho bạn mà, còn train EVs thì nó sẽ tăng tuỳ theo mình train như thế nào (chỉ bít có nhiu đó thôi có jì các bạn thông cảm :D )
Tăng điểm là tăng mấy cái như speed, s.atk, atk,....đó ,mỗi ng có 1 cách nói khác nhau .Cho pokemon ăn protein , iron ,.... có thể tăng dc mấy điểm này nha bạn ,vô super market trong game có mấy món này á ,nhớ ko lầm là giá cỡ 9900$ hay 5500$ ji đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN