Đội hình Pokémon yêu thích

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình cũng đang huấn luyện Leafion thấy cũng good lắm chỉ số def với ack khá cao ^__^ chỉ có điều lên 71 mới có leaf blade ... hơi lâu T__T

espeon

V.I.P Member
Thế này, các dạng tiến hóa của Eevee ( Eevevolution) đều có 1 chỉ số Base là 130, 1 chỉ số base là 110 và các chỉ số còn lại base là 65 :D
130 là rất cao, 110 là cao và 65 là dưới mức trung bình :D
Nên mỗi Eevevolution sẽ có 1 nhiệm vụ riêng :D

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
hôm trước lên wifi chat trên serebii xin mãi cũng được 1 con Cindaquil :myemo0123:.Mình định chọn nature modest nhưng lúc nuôi cứ thấy yếu yếu kiểu gì ấy. Mọi người cho lời khuyên xem nên chọn nature là gì để phát huy hết sức mạnh cho Typhlosion giùm mình nhé :em24:

espeon

V.I.P Member
Typhlo-chan nature Modest thì làm Special Attacker ^^
-Có thể dùng combo Sunny Day + Solar Beam và các đòn lửa khác, khá mạnh nếu team bạn có thêm pokemon nào đó cũng thích hợp với Sunny Day ( pokemon lửa hay Grass có ability Chrolophyll < x2 Spd khi trời nắng> )
-Một hướng khác là cầm Choice Specs, xem ra ko cần giải thích nhiều :D

Tùy bạn, chúc bạn có 1 Typhlo-chan như ý ;)

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
to boyson5012: sướng wá được con Cindaquil hàng hiếm... ^__^ bữa nào có trứng cho tôi 1 con đi hi hi
uhm, ép nick tôi khi nào rảnh tôi breed cho: son_5012_271

to espeon: tôi cho Typhlo-chan cầm macho brace train EV có lúc được cộng 8 nhưng cũng có lúc cày mãi mà chỉ được có 3 chả hiểu tại sao :em04:

espeon

V.I.P Member
boyson5012 nói:
to espeon: tôi cho Typhlo-chan cầm macho brace train EV có lúc được cộng 8 nhưng cũng có lúc cày mãi mà chỉ được có 3 chả hiểu tại sao
À, cái đấy ko phải lo, EV nó quyết định chỉ số ở lv 100 cơ, yên tâm là level 100 bạn vẫn sẽ có đủ điểm chỉ số như mong muốn :D
Chỉ số có lúc tăng nhiều có lẽ là do EV của chỉ số tăng nhiều trong level đó nên sẽ cao:D

VD : Level 30 ( chưa có EV gì hết ) tui cho Ninetales của tui đi oánh Magikarp để tăng speed, Magikarp thì cho có tí Exp nhưng cho 1 EV vào speed + Hold cái Power Anklet ( +4 EV cho speed). Sau khi max 255 EV của Speed, lên level 31 phát Ninetanles tăng 11 speed lận :D:D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Hình như việc cậu boyson nói đâu có liên quan gì tới cậu nói đâu espeon |-)
EVs cho nhiều hay ít còn tùy thuộc vào mình đánh PKM nào mà :|
Có con cho 1, có con cho 2 và cũng có con cho 3 (thường là legend )

espeon

V.I.P Member
Hình như việc cậu boyson nói đâu có liên quan gì tới cậu nói đâu espeon |-)
EVs cho nhiều hay ít còn tùy thuộc vào mình đánh PKM nào mà :|
Có con cho 1, có con cho 2 và cũng có con cho 3 (thường là legend )
Đúng mà, người ta hỏi về việc +stats lúc lên level nó lúc cao lúc thấp còn gì :D

keen9000

Nấm nhỏ
Đội Hình hiện giờ để đấu với mấy đứa hàng xóm ( gần thi DH rùi chắc phải cai poke wá ) 18t rùi lúc nào cũng bị chửi vì tối ngày tíu tít với mấy thằng nhóc lớp 7 =)) :Drinks[1]:

Đội hình trong diamond của em;;), xin đừng chê còn gà lắm

Mỗi em chỉ 90 thui;))
sao em thấy gengar cũng mạnh mà hem ai xài hiết vậy ta:D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Update đội hình mới nè, đều đã Max Lv 100 :D

Còn đội hình ở Emerald thì không có nữa, vì mình đã bỏ cày Emerald hơn 1 năm rồi :)). Đội hình trên là ở Diamond và 1/2 đội hình là tâm linh :))

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Đội hình của em kém lắm,
có mỗi:
Vibrava(100,không tiến hóa)
Flygon
Metalgross.
Beldum
Infernape shiny :)).
Arceus ...
Đội hình equip item phù hợp,chuẩn đấy ;)).
Đội này là chuẩn anti-all với Arceus,full plate rồi :)).

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Sao em đọc mấy bài trên thấy mọi người cày EVs có vẻ khổ sở thế nhỉ ? Em từ ngày dính cái Pokemon Virus là bất cứ con nào bắt là chỉ cần ngồi 1 tiếng là Max EVs ngay từ khi còn level chưa đến 20.
P/S : Cách của em để duy trì cái Pokemon Virus quý báu là cho nó lây lan hết ra đội hình nhưng nó chỉ tồn tại trong vòng từ 1 -> 3 ngày là sẽ bị đông cứng, mà đã đông cứng thì nó hok lây lan được nữa => nếu thay đội hình hay Breed train lại thì khổ lắm, nên em vứt 5 con có Virus vô PC (trong PC virus không thể đông cứng), khi nào cần lấy nó ra lây lan tiếp =)). Về pokemon IVs bạn có thể tham khảo tại đây. Click Here. Thêm nữa nếu ai muốn Train EVs thì theo kinh nghiệm của em nên :
1) Hold Power Weight (nếu muốn nhận nhiều EVs cho HP)
Power Bracer (nếu muốn nhận nhiều EVs cho Attack)
Power Belt (nếu muốn nhận nhiều EVs cho Defense)
Power Anklet (nếu muốn nhận nhiều EVs cho Speed)
Power Lens (nếu muốn nhận nhiều EVs cho Sp.Attack)
và Power Band (nếu muốn nhận nhiều EVs cho Sp.Defense)
2) Theo kinh nghiệm của em thì train ở các địa điểm sau :
HP : Shellos hoặc Bidoof : gặp nhiều ở Valley Windworks
Attack : Machoke hoặc Babirel : gặp nhiều ở phía đông Route 211
Defense : Graveler hoặc Onix : gặp nhiều ở Iron Mountain
Sp.Attack : Gastly : gặp nhiều ở Old Cheateau hoặc Lost Tower ở phía Nam Solaceon Tower
Sp.Defense : Tentacool : đi ra biển thì ở đâu cũng có :))
Speed : Pikachu hoặc Staravia ở Trophy Garden

espeon

V.I.P Member
Tớ farm EV thì lại khác :D
Mua mấy cái item Power ở Battle Area ấy, mỗi cái này giá 16 BP :D có tác dụng là sau khi hạ 1 con thì mình sẽ được 4 EV của chỉ số tùy theo item ( VD: Power Bracer thì tăng 4 EV Attack, Power Anklet thì tăng 4 EV Speed,....)

Cho pokemon mình luyện hold Power item đi đánh thằng Fisherman ở bên trái Enterna city, thằng này có 6 con Magikarp, mỗi con cho 1 EV speed -> sau 1 trận sẽ đc 6 EV speed và 4x6 = 24 EV của chỉ số mà mình muốn :D:D
VD: Metagross của Es đi luyện Attack, Hold cái Power Bracer, đi đánh magikarp thì sau 1 trận sẽ được 6 EV speed và 24 EV attack 8-> Cho nên nều ko phải làm gì thì luyện EV hoàn chỉnh cho 1 em chỉ mất nửa tiếng :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN