Đội hình Pokémon yêu thích

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Poison Point tỉ lệ 30% đấy, đánh khoảng 3 phát là bị poison O_O

Pikachu bắt trong Safari tỉ lệ có Light Ball khoảng 10% :-? Đòi hỏi kiên trì ra phết :-? Để Pokemon có ability Compound Eye như Venonat, Butterfree hay Nincada lên slot 1 trong team thì sẽ nâng tỉ lệ này lên 20% đấy ;)

Pokemon điện mạnh nhất là Pikachu trên mọi khía cạnh, cấm cãi à nha =;

@: mình biết đến Pokemon nhờ ban nhạc M2M và bài hát Dont say you love me =)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Pikachu chỉ mạnh nhất trong anime thôi chứ trong game nó là j nào ? =))
Nhớ có đoạn anime thế này: Pikachu use Thunderbolt, Donphan (Ground) fainted ??? =)). Thế mới bảo nó pro trong anime.
p/s Trong game thì zapdos với jolteon là 2 pkm điện mạnh nhất. Nhưng coi bộ jolteon dễ lấy hơn nhiều :)) Hoặc magnezone cũng dc :-? Luxray speed thấp quá =((

Mặc dù đúng là Pikachu là Pokemon nổi (tai) tiếng nhất =)) (cái này khỏi bàn cãi) nhưng thật sự tớ cũng ko thix nó lắm.
Pikachu trong game cũng ko là 1 lựa chọn hay khi build team. Còn trong anime lúc trước thì thix thật, sau này thấy cũng nhàm.
Chỉ có Pikachu của Red trong manga là ok nhất, rất cá tính :D

@Es: Nhớ là Poison Point chỉ có tác dụng khi move tấn công là Physic thôi chứ :-?

@wow_wow: Trong anime h hình như Pikachu toàn chơi Iron Tail, quất 1 phát là Rhydon ngủm =))

0h

poisont point cũng xuất hiện khi đối phương chơi các chiêu như slash,cut....
em công nhận pikachu của Ash rất cá tính,nhưng trong game pikachu ko fai là 1 pokemon professional,:em36::em36::em36:.Cám ơn các anh đã chỉ giáo!

Thì Slash, Cut... ko phải là chiêu thuộc Physic (đòn đánh vật lý) là gì?
Note: Đừng nhầm Physic (loại move) với Psychic (tên move, tên type)nhá!!!

espeon

V.I.P Member
Pikachu chỉ mạnh nhất trong anime thôi chứ trong game nó là j nào ? =))
Nhớ có đoạn anime thế này: Pikachu use Thunderbolt, Donphan (Ground) fainted ??? =)). Thế mới bảo nó pro trong anime.
p/s Trong game thì zapdos với jolteon là 2 pkm điện mạnh nhất. Nhưng coi bộ jolteon dễ lấy hơn nhiều :)) Hoặc magnezone cũng dc :-? Luxray speed thấp quá =((
Pikachu trong manga ngay tập 1 cũng phóng điện nát tan Onyx của Brock đó thôi =))

Đã nghe đến cụm từ "Pikachu lướt sóng" hay trong tiếng Anh là Surfing Pikachu chưa =) Pikachu có Surf thì ko sợ còn Ground nào hết á :D

Thời buổi này Zapdos với Magnezone hầu hết đc dùng để chống Scizor, pokemon có tỉ lệ xuất hiện trong các trận Standard hơn 60% O_O

wow_wow

Thành viên lâu năm
Magnezone mà counter Scizor gì :-? Nó Superpower cho 1 cái 8->. Co heatran + zap thì còn dc :-? Zap resist hết mọi đòn Att của Sci lại có heatwave. Heatran outspeed Scizor mới thắng nổi nhá, đòn Superpower kinh dị lắm=.= Đã có Bullet Punch + Tech lại còn có cả Superpower , Nintendo chả hiểu nghĩ j nữa 8->

Surfing pikachu hình như chỉ availabe thông qua Pokemon Battle Revolution, với bonus hay event j thì phải :)). Mà thực ra ko cần Surf, mấy con Ground cũng sợ Grass Knot cả rồi. Nhưng mà ý nói là anime bựa =)) khi cho electric move OHKO ground pkm ?? =))

Electric thấy mạnh nhất là zapdos.:>
Jolteon có mỗi khả năng sweep,gặp phải def team thì đứng,gặp spec wall phải chạy(bliss,ttar,heatran...).magnezone counter nhiều quá,magnet rise mất 1 turn,đối thủ thừa sức chặn.electivire cũng dc nhưng nếu ko ăn dc elec của đối thủ phát sóng thì cũng bình thường,cross chop dễ miss,fire và ice punch ko stab nên ko mạnh mấy :-?
zapdos chơi physic hay spec defensive,spec sweep đều dc cả :)) đặc biệt physic def + heatwave counter scizor(nếu chỉ heatwave cũng k.o dc celebi),thêm u-turn nếu sợ bliss =))

Pokemon điện mạnh nhất là Pikachu trên mọi khía cạnh, cấm cãi à nha
pikachu thực ra nếu spd nhanh hơn 1 chút + light ball,chơi mixed sweeper là khối con điêu đứng =)) có điều spd ẹ quá,ko đủ đứng trên OU.
anime pikachu vô đối =)) k.o golem,onix,weavile = thunder bolt =))

wow_wow

Thành viên lâu năm
pikachu thực ra nếu spd nhanh hơn 1 chút + light ball,chơi mixed sweeper là khối con điêu đứng có điều spd ẹ quá,ko đủ đứng trên OU.
anime pikachu vô đối k.o golem,onix,weavile = thunder bolt
Thực ra base 90 của nó cũng outspd dc khối con :-? Nhưng vấn đề là gặp wall hay tank với priority move là tiêu :">.
Electivire chuyển sang mixed sweeper với thunderbolt + Flamethrower hay hơn nhìu là phy sweep đấy:">. À bluemoon còn đấu sb ko , lâu lâu hú YM đấu với :D. Nick nè: Darani :D

Vẫn chơi,có điều hơi lười build team nên toàn dùng team cũ thời D/P,team Plt mới build dc 2 cái :">
Latias đã xuống OU,con này dù none soul dew nhưng stats vẫn rất cao,chơi support,sweep,wall đều dc :-? thấy nó vẫn mạnh lắm.Latios đang dc test OU,số phận chắc cũng giống Latias

espeon

V.I.P Member
Thật ra mình chỉ thích chơi UU với BL thôi, tính toán các kiểu thú vị hơn là OU quanh quanh :-"

Dạo này quyết tâm luyện team trên DS chơi Pt ra lên Wi-fi đấu online các kiểu.
Đấu bằng DS mới thấy bõ công sức chứ lại :>

wow_wow

Thành viên lâu năm
KO thix cái kiểu của nintendo là chọn ra 3 con trong 6 con trên PBR (:|
Còn trên DS thì đánh kiếm phải add code này no mệt ghê :)) , wifi lại ko ổn định :-j
Thật ra mình chỉ thích chơi UU với BL thôi, tính toán các kiểu thú vị hơn là OU quanh quanh
Hay hả :-j Tớ thấy build team UU dễ cực :"> ko sợ bliss, ko sợ skarmory hay mấy con wall tới đáng ghét như snorlax, cresselia ... blah blah
UU hay BL nói chung thấy ko nhức đầu khi build = build OU team.
Latias đã xuống OU,con này dù none soul dew nhưng stats vẫn rất cao,chơi support,sweep,wall đều dc thấy nó vẫn mạnh lắm.Latios đang dc test OU,số phận chắc cũng giống Latias
ko cho xài soul dew hả :-/. Nhưng tính ra thì nó wall thì thua kém so với cresslia, sweep thì thua azelf, alakazam nên ko có soul dew thì xuống OU cũng bt :-? nó hơn cress là với speed và spa nhưng movepool lại hơi hạn hẹp nên steel như jirachi, metagross ...wall dễ dàng :-? Tính ra thì weavile sẽ xuất hiện nhiều nếu cả 2 con lati dc xuống OU hết :))

Ultimate

Nấm nhỏ
Ngắn gọn là thế này,đó là những thuật ngữ chỉ bậc(tiers) của Pokemon,thường đấu online mới hay dùng tới và thường sử dụng những Pokemon có cùng tier đấu với nhau đảm bảo tính công bằng.Vì sao phải phân thành bậc?Bời vì có những con pokemon có chỉ số cực mạnh và movepool quá tốt,cũng có những con có chỉ số quá tệ và toàn những move cùi.Có các cấp bậc sau:
Uber-Những con có chỉ số cực mạnh,hoặc rất khó đối phó bởi combo hoàn hảo của moveset/ability/type như Wobbufet và Garchomp(Cấp độ cao nhất).Hầu hết Uber là những con bị ban ở Battle Tower.
OU(viết tắt Overused-sử dụng quá nhiều)-Những con pokemon có chỉ số và move tốt,được sử dụng nhiều trong các trận đấu.
BL(Boderline)-Tương tự như OU nhưng thấp hơn 1 chút
MU(Moderately used)-Cấp thấp hơn của BL
UU(Underused)-Cấp thấp hơn của MU
NU(Never used)-Thấp hơn của UU
NFE(Not fully evolved)-Những con Pokemon chưa tiến hóa đến dạng cuối
Sơ sơ là thế.Vì sau mỗi Gen hay Ver đều có sự thay đổi về ability và move nên cũng có sự luân chuyển cấp bậc của pokemon,chủ yếu để đảm bảo tính công bằng và đảm bảo các pokemon dù yếu dù mạnh đều dc sử dụng với cường độ ko chênh lệch quá.Theo sự phân bậc như trên thì mạnh nhất là hàng ngũ Uber,sau đó là xuống thấp dần.Tuy nhiên đừng nghĩ rằng cứ 1 đội toàn Uber là có thể thắng 100% một đội toàn OU hay UU.Chiến thuật là tất cả.Có thể xem list các pokemon ở từng bậc ở trang Smogon.com
Nếu bạn chơi online thì mới cần để ý cái này,còn nếu chỉ chơi off thì cứ sử dụng pokemon mình thích thôi :D
Xí quên team OU tớ đang dùng hiện nay là Jirachi,Scizor,Infernape,Latias,Umbreon,Gyarados.Bạn nào chơi SB muốn giao hữu thì chall nick tienhoanho nhé :D

Ultimate

Nấm nhỏ
Magnezone mà counter Scizor gì :-? Nó Superpower cho 1 cái 8->. Co heatran + zap thì còn dc :-? Zap resist hết mọi đòn Att của Sci lại có heatwave. Heatran outspeed Scizor mới thắng nổi nhá, đòn Superpower kinh dị lắm=.= Đã có Bullet Punch + Tech lại còn có cả Superpower , Nintendo chả hiểu nghĩ j nữa 8->

Surfing pikachu hình như chỉ availabe thông qua Pokemon Battle Revolution, với bonus hay event j thì phải :)). Mà thực ra ko cần Surf, mấy con Ground cũng sợ Grass Knot cả rồi. Nhưng mà ý nói là anime bựa =)) khi cho electric move OHKO ground pkm ?? =))
Chưa gặp bao giờ à,team của tớ có cả Scizor và Jirachi nên thấy lũ Scarf Magnezone với HP Fire lượn hoài:D.Do Magnezone có combine type giảm dmg của Bullet Punch và Iron Head 4 lần,có abi Magnet Pull khiến cho những con có hệ Steel ko chạy dc khi gặp nó nên dùng để counter Scizor rất tốt,cho dù Scizor có U-turn đi nữa thì vẫn ăn đủ với có 4x Fire weakness của nó.Còn Jirachi thường thấy nhất là build theo kiểu anti-lead nên nếu chưa trick dc mà lỡ lock vào Iron Head hay SR mà nó switch Magnezone là vỡ mồm.Tuy nhiên nếu pre chuẩn và có Superpower hay Brick Break thì cũng không đáng ngại[-X.Tớ thường cho Scizor sd 1 phát rồi nó mới kịp switch Magnezone ra,mà HP lại ko 1HKO dc Scizor của tớ(Còn Occa Berry hoặc Light Screen)nên Brick Break là ăn dc Magnezone của nó luôn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN