DS Dragon Ball Kai Ultimate Butouden

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
người ta chỉ ước đoán thôi, có khẳng định chắc chắn đâu, bạn cố cãi làm gì :))
giờ bạn có đồng ý là đồ họa PSP hơn DS không, vậy được rồi nhé, cho số cụ thể thì đến cả chuyên gia cũng không làm được

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
xin thưa t có 1 cái máy psp nè . cần show cho b xem ko?? ko bít thì đừng có nói lung tung . cây đã mún dừng nhung hình như gió chẳng mún thì phải . bạn đã chơi bản DB này chưa mà phán . nhìn hình thì mà phán giống như câu trông mặt mà bắt hình dong nhỉ . câu đó ám chỉ những người như b đấy
Dạ thưa, em chơi hết các bản DB trên PSP gòy, bản này là DBZ Shin Budokai thưa, chắc câu nói của b ám chỉ mình ko có PSP và chưa chơi bao h àh, cần mình show cho, mình ở đây cũng chẳng nói là thích PSP hơn mà phán DS, chỉ nói theo sự công bằng thôi, và yêu cầu bạn giữ lời nói của bạn 1 xíu, mình nói với bạn đàn hoàng, bạn đừng có nói cái kiểu như vậy. Thôi, ko war nữa, ai đúng ai sai cũng đc. :shake:
Còn đây là tấm hình các máy mình trong đó có PSP mà mình đã show trong topic phòng triễn lãm Nintendo.
http://nintendovn.com/forum/showpost.php?p=185414&postcount=258

seraphthien

Nấm nhỏ
Dạ thưa, em chơi hết các bản DB trên PSP gòy, bản này là DBZ Shin Budokai thưa, chắc câu nói của b ám chỉ mình ko có PSP và chưa chơi bao h àh, cần mình show cho, mình ở đây cũng chẳng nói là thích PSP hơn mà phán DS, chỉ nói theo sự công bằng thôi, và yêu cầu bạn giữ lời nói của bạn 1 xíu, mình nói với bạn đàn hoàng, bạn đừng có nói cái kiểu như vậy. Thôi, ko war nữa, ai đúng ai sai cũng đc. :shake:
Còn đây là tấm hình các máy mình trong đó có PSP mà mình đã show trong topic phòng triễn lãm Nintendo.
http://nintendovn.com/forum/showpost.php?p=185414&postcount=258
t nói z là nể bạn lắm rùi . là Mod mà chưa chắc chắn nó có bằng 1/3 ko đã nói lung tung là như mình có hiểu bít z lắm đó. nếu nói công bằng thì bạn có thể nói bản trên Ds ko bằng psp là đc . ai trách b nhưng phán ra 1 câu bức wa' thì bằng 1/3 thui thì t có thể hiểu nó chưa tới 1/3 ko nhỉ.
còn ý t nói là b chưa chơi bản DB này chưa tức là cái bản trên Ds này nè mà đã phán giống như mình đã chơi rùi đó . lần sau trc khi nói điều gì t nghĩ b nên suy ngĩ kĩ ngen . đây là forum Ninten và b là Mod Ds nữa đấy :shok[1]::shok[1]::shok[1]:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
@ NAN và seraphthien: mỗi người nhường nhau 1 bước đi nào, bắt đầu cãi wa lại vì lý do nhỏ wa'.

Còn so sánh đồ họa, so sánh với PSP là sai, vì mỗi máy có đặc điểm khác nhau và nhắm đến đối tượng chơi cũng khác nữa.

:em11:Thoai mỗi người uống ly trà đá cho bớt nóng nào.
Của NAN nè:

Của seraphthien nè:

Khuyến mãi mỗi người thêm cái khăn lạnh lunz

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
scan scan

Thông tin thêm về hệ thống chiến đấu:

- Bạn có thể dùng cách chọn chiêu ở màn hình cảm ứng hoặc kết hợp nút để ra tuyệt chiêu
- Có thể điều chỉnh thanh "ki" bằng nút tăng, giảm ở màn hình cảm ứng

- Khi đứng yên nhân vật sẽ tự đỡ các đòn yếu
- Nếu tiến tới nhân vật sẽ hất văng các chiêu ki

- Quà tặng kèm theo game là thẻ bài trong trò chơi Dragon Ball Heroes

Game sẽ phát hành ngày 3/2/2011 với giá ¥5,040

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chi tiết về hệ thống chiến đấu

Cũng như các phiên bản khác, trận đấu diễn ra ở cả trên mặt đất và trên không

Các đòn đánh sẽ chia thành 3 loại tương khắc với nhau như kéo-búa-bao. Đầu tiên là Weak Attack, các đòn đánh nhẹ

Các đòn Strong Attack sẽ mạnh hơn các đòn này

Các đòn Throw (ném) sẽ phá được các đòn Strong Attack nhưng lại dễ dàng bị phản công bởi Weak Attack

Các đòn Weak Attack sẽ được đỡ tự động khi người chơi không nhấn nút nào hết

Các đòn Strong Attack và Throw thì phải nhất nút B để né đòn

Màn hình cảm ứng sẽ là phím tắt để kích hoạt các tuyệt chiêu như Kamehameha hay Frieza’s Death Beam. Có tuỳ chọn cho phép kích hoạt bằng nút bấm bình thường dành cho các game thủ không thích dùng touchscreen

Cuối cùng mời các bạn thưởng thức một số đoạn gameplay rất hấp dẫn \m/

[youtube]9iyqXFq9Us0[/youtube]​

Hình mất tiêu hết rồi, buồn quớ, hôm nào rãnh up lại (-_-)
Edit: cái trang lấy hình quái đản thật

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN