Dragon Quest Monsters Joker

Cửa hàng game Nintendo nShop

ko dám bàn đến gameplay vì tớ ngại dây vào mấy game rpg,nhưng tạo hình nhân vật quá ổn luôn,cảnh vật cũng ko đến nỗi,cơ bản là đồ họa đẹp

+_+ bây giờ mới có 9 viên đá , còn thiếu 1 viên mà kô biết đi đâu ( vẫn còn 1 hòn đảo chưa tới được và cái cồng bằng đá chỗ nhiều corpse +_+ )Ai giúp với nào +_+
Trên đảo mà con Icarnus bắt đầu theo mình bác đã đánh với tên đầu bò ở trong lều chưa ??? Nếu mà chưa thì tên đó có 1 viên đấy !
Viên tiếp theo là làm xong 10 câu hỏi của ông già trên infant island !
Chỉ nhớ chính xác có 2 viên này, còn mấy viên kia là nằm rải rác trong hòm ! Với cả tớ mò được những 13 viên =))=))=))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
anh Dark dạo này số xui nhỉ, game mới ra nào cũng bị ăn đòn không convert được trên SC mini =)). Hàng made in Hồng Kông bên hông Chợ Lớn hả ?;))

Annieslover

V.I.P Member
:) ơ , kiếm được 12 viên rồi , quả thật là có 13 viên thật :D , bây giờ đang đánh 4 đứa còn lại +_+ khó quá , chẳng được tăng máu gì cả ,mấy con quái trong đội thì kô có con nào tăng máu

Mình đang nghiên cứu cách phối hợp quái vật với nhau, ngoài cái cái vụ con cái có stat = bố mẹ chia 4 thì còn thấy thêm điểm này: tùy theo loại quái vật mình phối hợp mà con cái sẽ có kiểu tăng lực riêng qua mỗi lần lên level, mình đã vô tình lai được con chuột cấp F+1 nhưng mỗi lần lên level nó cộng vào Attach trung bình từ 11-12 điểm :myemo0107: . Bạn nào có kinh nghiệm về chuyện lai tạo này chỉ thêm mình với.

Annieslover

V.I.P Member
:em09: đội hình tớ gồm living statue với 1 đống phép chỉ bảo vệ cho riêng mình nó :vava[1]: , 1 con yabby , 1 con lethal knight
cả bọn thì 1 con 17 , 2 con 15 ... thực ra ngày xưa cả lũ hơn 20 nhưng lỡ dung hợp hết rồi :cray[1]:

^^ @ yugi vừa đánh xong hết rồi , bây giờ di tìm lão snap
đến bến đó infant nói chuyện với đứa con gái đứng đó , rồi lên đảo , vào scout spot , vào chỗ cánh cửa màu xanh nói chuyện với thằng con trai , nó bảo ông snap đã qua cây cầu -> đến đảo celeste (N) nói chuyện với thằng đứng ở đó , nó bào đển fert --> vào den ở scout spot , sẽ gặp balck jasque nó chỉ đến chỗ snap :D

trthths

NDS Member
Em mới chơi nên cho hỏi tí :D. Đoạn đầu lúc xuống cái hang dưới cái xoáy cát ấy. Giải cứu con chó(hay con mèo gì đó) từ con heo rừng. Rồi nó kêu mình đem nó lại chỗ đó, cho em hỏi là con đó có đi theo mình luôn ko?!? em thấy nó cũng khá, nếu có thì em luyện :D

Em mới chơi nên cho hỏi tí :D. Đoạn đầu lúc xuống cái hang dưới cái xoáy cát ấy. Giải cứu con chó(hay con mèo gì đó) từ con heo rừng. Rồi nó kêu mình đem nó lại chỗ đó, cho em hỏi là con đó có đi theo mình luôn ko?!? em thấy nó cũng khá, nếu có thì em luyện :D
ọc,con đấy là super monster đấy(rank S)cứ nhìn chỉ số của nó thì đủ biết rồi,con thú chính của mình đó

ọc,con đấy là super monster đấy(rank S)cứ nhìn chỉ số của nó thì đủ biết rồi,con thú chính của mình đó
Con đó mạnh thì có mạnh thật nhưng chỉ khi ở Adult Forms hay Special Forms (cái này không tính vì chỉ có cheat may ra mới có) thôi, chứ còn ở Child Forms thì cũng bình thường !
Sang đến đảo Celes chế được mấy em rank X thì cũng cho về nghỉ hưu sớm !

Con đó mạnh thì có mạnh thật nhưng chỉ khi ở Adult Forms hay Special Forms (cái này không tính vì chỉ có cheat may ra mới có) thôi, chứ còn ở Child Forms thì cũng bình thường !
Sang đến đảo Celes chế được mấy em rank X thì cũng cho về nghỉ hưu sớm !
Đâu cần có cheat mới up lên được,còn nhớ khi chơi bản J,sau khi con này bị thằng Dr Snap dùng phép biến thành con kỳ lân có sừng theo nó,lúc sau mình đánh thu phục lại được,có thể fuse với quái khác ra một số form

trthths

NDS Member
Vậy là nó đi theo mình luôn phải ko?!?
Cho em hỏi thêm khi nào quái vật lên Adult forms hay Special forms vậy, trong game chả thấy nhắc gì về mấy vụ này :|

Đâu cần có cheat mới up lên được,còn nhớ khi chơi bản J,sau khi con này bị thằng Dr Snap dùng phép biến thành con kỳ lân có sừng theo nó,lúc sau mình đánh thu phục lại được,có thể fuse với quái khác ra một số form
Lấy lại được Incarnus dưới Joker form á ???
Sao tớ thấy bảo có duy nhất mỗi một cách lấy Special forms là fuse với mấy con chỉ kiếm được khi thắng giải đấu Wifi mà !

trthths

NDS Member
Cho em hỏi khi tới Infern Isle chẳng thấy cái đền nào cả, mà có cánh cổng bị đóng ko cho vào, có ông già nằm mơ nữa ;)), có cách nào qua dc cổng ko?!?

nguadien

Nấm nhỏ
Game dễ một cách hết sức là quá đáng, cứ ra khỏi một địa điểm(VD : một hòn đảo) là tất cả mọi item đều được reset, cứ lợi dụng điểm này mà lấy 99 cái Seed of Skill là quân ta mạnh kinh khủng, Synthesis cũng dễ vì quái nào cũng kết hợp được, kết cục là chơi chưa đầy 7h thì đã có một đội quân toàn Rank A, con Linh thú truyền thuyết gì gì đó lúc đầu còn luyện vì thấy giống con chó, lúc sau thành gà vịt khủng long xấu hơn giòi bọ, ghét quá vứt luôn, cầm 3 con Rank A một con hồi máu, Oomph và cả ba đều có Psyche Up vô làm cỏ cả đấu trường luôn, buff mới chút đánh max dam luôn rồi.

Nói chung, gameplay thuận tiện hơn Pokémon nhưng ít phong phú bằng Pokémon, cốt truyện thua xa, độ khó quá thấp, chơi một lần phá đảo trong 30h khỏi chơi lại lun. :em40:

Cám ơn bạn nguadien đã chỉ cách luyện quái cho mình.

Đơn giản như sau : Mỗi quái vật thu được có 2 skill có sẵn, khi một skill lên đến max thì sẽ lên cấp khi Synthesis(VD : Attack Boost -> Attack Boost II, Heal -> Cure-all,...)

Để có thể max được một skill, các bạn nên dùng cách của nguadien : thu thập Seed of Skill : Đi đi đi về đảo cấp E(mình không nhớ rõ tên) vào ban đêm, sẽ có tối đa là 3 Seed of skill ở giữa thung lũng để bạn thu thập, tùy vào vận may mà xuất hiện cả 3 hay không có hạt nào. Sau khi bạn đã có được 2 Frou-fry có cấp độ khoảng 11, vào Shrine để lấy được chiêu Zoom cho nhân vật chính. Từ đây các bạn có thể kết thúc việc dùng Chimera Wings bằng cách dùng Zoom : vào Inn trong đảo cấp E, qua đảo cấp Zero, dùng Zoom, lấy Seed of Skill, dùng Zoom, chạy qua đảo cấp Zero, và cứ như vậy.

Trong quá trình các bạn đi qua lại giữa hai đảo, sẽ bắt gặp các đảo nhỏ, mình đã phát hiện được 3 đảo là : level 1->15 gặp đảo Slime; Level 5->20 gặp đảo Slime và Cây; Level 11->30 gặp đảo Frou-fry.

Riêng đảo Frou-fry ngoài quái level cao như các đảo kia ra thì còn có exp cao, các bạn nên dồn sức luyện ở đây để toàn bộ quái lên level nhanh(trong kho và cả dự bị), nhưng mình không khuyên bạn Scout quái ở đây vì có thể bị thiệt hại nặng nề nhưng khi quái lại ít Synthesis được. Khuyên bạn nên mua sẵn 99 Medicine Herb từ trước để dùng, và trước khi có được ít nhất 2 Nardragon cấp 11 với Attack Boost II, bạn nên luyện quái ở Shrine với boss mini Dessert Demon.

Bước tiếp theo, bạn nên nâng cấp quái lên tới cấp C như Hades Condor, hoặc ít hơn là Búa D.

Lưu ý cách Scout quái : bạn nên chọn lựa những con có Psyche Up, và nâng chiêu Wolfspade của Incanus lên Oomp để buff lựa tấn công, rất tốt cho việc Scout. Các bạn cũng không nên mạo hiểm Scout các Boss mini như Orge, Dessert Demon, Sceleton Demon vì chúng rất khó Scout trừ khi lực tấn công của quái của bạn ít nhất đã là 400 hoặc đã có Oomp và Tension lên tới 100; và chúng không mang lại kết quả gì nhiều cho Synthesis.

Toàn bộ còn lại phụ thuộc vào cách chơi của bạn, riêng mình chỉ sau 20h đã có một đội Rank A(mình không thích luyện Incanus, và đã tìm được một quái khác Rank A mạnh hơn, skill tương đồng để luyện) để phá đảo game.

Cám ơn nguadien.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN