[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

đó là cái cuốc chứ ko phải dùi
tui đào đá toàn ra hard stone, leaf stone với water stone ko à. mấy đá kia khó ra cực kỳ. leaf stone tui đào được cả chục cục luôn

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Tớ thấy cái turnback cave để bắt con Giratina đi dễ ợt, chỉ cần đi thẳng lên phía trước, sẽ tới các cái cột có ghi kí tự ấn vào (đầu tiên là 1 5 xong cứ đi thẳng tiếp là 2 8 đi nữa là 3 11 ) đến đây đọc xong sang trái là đến được chỗ của nó. Sao thấy ai cũng than chỗ đấy đi khó nhỉ?
P/S : ai kô tin cứ thử xem

bạn hiểu số 1 5, 2 8, 3 11 có nghĩa gì ko?
số đầu là số cột mà bạn gặp, số sau là số căn phòng mà bạn đã bước qua. ý nó là phải đi qua đủ các cột dưới số phòng giới hạn. còn việc khó là khó hướng dẫn vì hướng đi được tạo ra ngẫu nhiên, ko thể hướng dẫn bạn phải đi con đường nào được

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Tớ mới tham gia hiện đang chơi bản D/P ai chơi rùi chỉ tớ . Mới bắt đầu tớ chọn con pokémon nước ( chả nhớ tên ) , ai chơi con này rồi cho bít là nó lv nhiu thì tiến hóa và có mấy cấp tiến hóa , skill mạnh nhất là gì :em09:

espeon

V.I.P Member
Con nước tên Prinlup, nếu cần hướng dẫn Ashley ( gọi đúng tên ) xem lại từ trang 1 đến bây giờ đảm bảo có hướng dẫn đoạn bạn cần đi :D:D:D
Thông tin về Prinlup cũng như các pokemon khác có thể xem tại http://serebii.net

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Con nước tên Prinlup, nếu cần hướng dẫn Ashley ( gọi đúng tên ) xem lại từ trang 1 đến bây giờ đảm bảo có hướng dẫn đoạn bạn cần đi :D:D:D
Thông tin về Prinlup cũng như các pokemon khác có thể xem tại http://serebii.net
Đường đi thì tớ bít roài tớ muốn bít các thông tin về con này cơ :em19: . T ran g kia tớ ko vào đc nó block IP :xm0002:

Piplup --lv16--> Prinplup --lv36--> Empoleon
tui dùng con này, cấp 1 nhìn dễ thương nhất. còn cấp 3 thì ngầu nhất.
nhưng mà con này gặp điện thì tốt nhất là né. còn gặp mấy con thép thì hơi tốn thời gian chút. nó có một số chiêu bay để chống lại pokemon lá.

espeon

V.I.P Member
Empoleon là thuộc thể loại pokemon Nước mà vẫn ăn đủ 100% đòn Lửa :D Được cái Def và Sp.Def cao có thể mang ra làm tanker :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Đang đi đến cái thành phố j` ý nhỉ :| gần Ruote 207 thì bí , thắng nhà Gym có pokemon đá rùi lấy đc cái HM là Rock Smart cho con đá GEO gì ý :| :) học mà ko phá đc đá >,< . Đi qua thế nào đây .

- Đổi đc con ABRA nhưng có mỗi chiu teleport chán quá chả dùng để di chuyển qua các map đc :(( . ( ABRA có chiu gì mạnh ko ? )

espeon

V.I.P Member
Đề nghị Ashley đọc lại 35 trang trước để tìm vị trí mình đang bí, bởi vì đều được giải đáp hết rồi đấy, đừng hỏi lại nữa ;)

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Đề nghị Ashley đọc lại 35 trang trước để tìm vị trí mình đang bí, bởi vì đều được giải đáp hết rồi đấy, đừng hỏi lại nữa ;)
Copy cái đó tui xem nào toàn chỉ link tink ko @-) :)spam[1]: ) . Ai trả lời dùm cái , tất cả các câu trên nha :em03:

P/S : Bản D/P đấu đc với bản nào trên GBA ko mà đấu nhử thế nào và làm thế nào để đấu ( srr gà :D )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN