[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Bạn chơi giả lập hay trên DS vậy, phải nói thì mới biết chứ :|
Chắc là chơi trên No$GBA ? Cái này mình không rành lắm, xin lỗi ^^

Mình ko hiểu là ngày sinh nhật của mình là ngày thiệt hay trong game vậy
Còn Berry thì Pokemon CUte lượm tự nhiên hả
-Ngày sinh là ngày sinh nhật mà bạn set ở Menu của DS á, lần đầu mở máy lên nó sẽ báo, nếu chơi giả lập thì chịu :D
-Pokemon sẽ lượm berry mỗi 200 bước chân mà.

wow_wow

Thành viên lâu năm
anh ơi cho em hỏi
sao em đánh xong con chim o đoạn đầu thì không ket thúc dc trận đánh mà nó dưng o đó luôn
ai biết giúp em voi
mở vào phần option vào emulation setup, sau đó vào cái chỗ sound output để mở âm thanh lên. tắt âm thanh nên mới đứng game đó ~~

Mình chơi giả lập chắc ko thấy đc . Có ai trong team Pokemon có 1 trong 3 con đầu tiên là Shiny ko , ko bít làm sao để có đc nó đây

espeon

V.I.P Member
Tỉ lệ là 1/ hơn 8000 bạn sẽ gặp 1 pokemon Shiny mà, nên bạn Save trước khi nhận được pokemon đầu tiên thì sẽ có, ko phải là ko, cơ hội có starter Shiny. Vấn đề là bạn có kiên trì ko thôi :))

Tỉ lệ là 1/ hơn 8000 bạn sẽ gặp 1 pokemon Shiny mà, nên bạn Save trước khi nhận được pokemon đầu tiên thì sẽ có, ko phải là ko, cơ hội có starter Shiny. Vấn đề là bạn có kiên trì ko thôi :))
Vậy bạn có đc mấy con Shiny đó chưa sao mà lâu thế ko bít chừng nào mới gặp đây:em05:

Có ai chỉ Omni với là pokemon hay ở chỗ nào mà có số lượng fan đông đảo như vậy ? :(( Omni chơi vài tiếng là thấy bó tay rồi hà :((

espeon

V.I.P Member
Pokemon chơi càng đi sâu tìm hiểu càng thấy thú vị ^^
Lấy từ bên bình chọn game :
Espeon nói:
Pokemon D/P là bản pokemon RPG đỉnh nhất cho đến nay trên hệ Handheld cả về đồ họa lẫn cách chơi. Đồ họa 2.5D ( hay 3D ) rất bắt mắt, màu sắc tươi sáng. Cách chơi thì miễn bàn, kể cả fan ruột của Pokemon lẫn người mới chơi cũng cảm thấy bị cuốn hút bởi số lượng pokemon cực lớn ( 493...) chia làm 17 hệ làm người chơi luôn phải đắn đo, cân nhắc từng tí một. Hơn nữa, thế giới Pokemon rộng lớn luôn có nhiều điều để bạn khám phá, không chỉ những vùng đất, những pokemon hiếm mà còn cả những bí mật về các pokemon quen thuộc.
Nhất là chơi Pokemon phải có cảm tình thì mới thấy hay, chứ với suy nghĩ " Chơi thử xem tại sao nhiều người thích nó thế " thì không có cảm tình lắm là đương nhiên :D

Đây là bản Pokemon mới nhất rồi đó, anh Omnislash ( Ko biết có chơi DotA ko mà biết chiêu này của Yurnero :D ) mà chơi bản Red/Blue/Green trên máy Gameboy Color thì chắc là thất vọng tràn trề, chơi 5' vứt luôn ^^ Nhưng đó lại là trò chơi mang tính đột phá, thu hút 1 nguồn fan lớn cho Nintendo đến tận bây giờ đó ;)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Có ai chỉ Omni với là pokemon hay ở chỗ nào mà có số lượng fan đông đảo như vậy ? :(( Omni chơi vài tiếng là thấy bó tay rồi hà :((
ở đây là còn ít ;)) cứ qua poke-mega, gamevn thử xem :))
Cứ thử chơi sâu vào , bắt thật nhiều PKM vào , nghiên cứu lối đánh hiểu ra nó là sẽ thấy hay vô đối :D EVs, IV, Nature, ability ... :D
có thể ông anh lớn wá rồi nên anti với PKM chăng ::>

espeon

V.I.P Member
Cho hỏi xem IVs ở chỗ nào? :D Tại thấy tăng có 30 stats nên ko quan tâm lắm :-"

Pokemon oánh nhau ( Metagame ) là game of prediction, strategy và lucky ( Dự đoán, chiến thuật và may mắn :D )

espeon

V.I.P Member
Úi, tăng 30 stats mà ko wan tâm hả >.< Làm sao để dc max 31 IVs tất cả các chỉ số nhỉ.
Cheat-Hack, of course :))
Hình như chỉ có thể có 2 stats đc max 31 IVs thôi hay sao ấy :D

Ko quan tâm bởi vì breed IVs rất mệt, breed Nature để có EVs thích hợp đã mệt rồi, lại phải tương thích cả IVs nữa thì rất là lâu, chưa kể những pokemon có 2 ability lại phải có Ability thích hợp nữa :|

wow_wow

Thành viên lâu năm
Cheat-Hack, of course :))
Hình như chỉ có thể có 2 stats đc max 31 IVs thôi hay sao ấy :D
Cái này tùy thuộc vào PKM ba mẹ

Ko quan tâm bởi vì breed IVs rất mệt, breed Nature để có EVs thích hợp đã mệt rồi, lại phải tương thích cả IVs nữa thì rất là lâu, chưa kể những pokemon có 2 ability lại phải có Ability thích hợp nữa :|
breed để có nature chứ EVs thì cần j breed >__>
Ditto Hold everstone thì 50% là Pokemon breed sẽ có nature giống với Ditto =)). Breed Ivs thì ko mệt = nature đâu ::) chủ yếu là di truyền nếu IVs của PKM bố mẹ đều ở cỡ 20+ thì PKM con sẽ trong khoảng 25+/25- :)

nếu 31 thì chỉ có mỗi một chỉ số bất kỳ thôi, không thể nào full được đâu
đừng có bàn chuyện cheat nữa nha :D

Lần trước cố gắng lắm, thử chơi bản Diamon, đánh một lúc, đi đường một cũng cũng thấy không thành vấn đề, xuống cái hầm, xong rồi bị con pokemon đá nó rượt cho chạy bán sống bán chết, 2 hit là die, buồn quá bỏ luôn :|

espeon

V.I.P Member
Pokemon đá là Geodude hả?:|
Cả 3 pokemon starter đều có khả năng oánh lại Geodude mà :|
Chimchar có Mach Punch
Turtwig có Razor Leaf / Absorb
Piplup có Bubble

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN