[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Gì chứ đừng spam thế,Pokémon là trò kích thích sự tò mò nên hỏi nhiều mất vui :D.
Ai list hộ mình các Nature được không :D.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Thường thì khi chơi pokemon ai mà hỏi đường từ đầu đến cuối của game thì khi chơi sẽ không bao giờ cảm nhận được cái hay. Thực chất pokemon là một game nhập vai theo thể loại chiến thuật và hơi có phần cày cuốc :)). Pokemon đòi hỏi người chơi phải siêu năng, kiên nhẫn và có vốn English một tí
@Miles : Liệt kê Natures à :
+ Ở nintendovn : Here
+ Ở Serebii.net : Here

espeon

V.I.P Member
vegeta nói:
Thực chất pokemon là một game nhập vai theo thể loại chiến thuật và hơi có phần cày cuốc
Chuẩn chuẩn chuẩn :x

Phải dễ đến 70% người chơi Pokemon là để tham gia Competive game b-)
D/P có khả năng Wi-fi vô hạn làm Pokemon như 1 game battle online :D thu hút rất nhiều người chơi :D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Pokémon Crater hả,chán lắm 8-}.Mà đừng có làm lạc topic đi :|.
@ Es:70% đó không có anh tớ,100% các người chơi Pokémon đều tham gia các Competive Game cũng không có anh tớ nốt :|.Bù lại chơi PKmn không kẹt chỗ nào :)).
Pokémon D/P có hệ thống chiến đấu phải nói là khá.Bổ sung một số lượng lớn các TM/HM.Underground để tìm các Plate và các Stone cũng khá hay,có thể gặp gỡ bạn bè người thân bà con cô bác:)))) dưới đó.Nói chung là hút khách rùng rợn,tuy điểm anh không cao nhưng người mua vẫn đầy :)) E4 bản này khó kinh dị,nói chung đây là một trong những tuyệt tác của dòng Pkmn.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
uh nhưng D/P dù sao cũng là ver đầu tiên dành cho DS nên cũng ko thể tránh khỏi những hạt sạn & chưa khai thác đc hết các yếu tố của DS. Tớ thấy D/P vẫn còn 1 số điểm chưa hay như 1 số move nhìn ko đc đẹp mắt so với các gen trước như Meteo Mash, các chưởng liên quan đến cái chân & cái tay :)) như Blazi Kick, fire punch...

cho mình hỏi poketch company building trong thành phố Jubilife city ở chỗ nào vậy , mình cần lấy 2 món Memo Pad Poketch Application và Marking Map Poketch Application , không biết 2 cái này có cần thiết không nhưng mà tìm cái ông President để lấy 2 cái đó mà tìm ko ra T-T

espeon

V.I.P Member
cho mình hỏi poketch company building trong thành phố Jubilife city ở chỗ nào vậy , mình cần lấy 2 món Memo Pad Poketch Application và Marking Map Poketch Application , không biết 2 cái này có cần thiết không nhưng mà tìm cái ông President để lấy 2 cái đó mà tìm ko ra T-T
Cái Memo là để viết vẽ lên đấy, xong mà chuyển App là nó xóa luôn, nên cũng chả cần lắm, mình thường dùng làm nháp để tính EV/
Marking Map chắc cũng hữu dụng trong 1 số trường hợp :-?

Poketch Company Building là ở ngoài cùng bên trái Jubilife, trước cái cửa để đi sang Canalave, là cái nhà to to có 2 cái cửa ra vào 8->

boyson5012

Cái Memo là để viết vẽ lên đấy, xong mà chuyển App là nó xóa luôn, nên cũng chả cần lắm, mình thường dùng làm nháp để tính EV
chả hiểu cái poketch có dấu + ấn tăng số làm gì, tớ xài luôn cái đấy làm cái tính EV

espeon

V.I.P Member
Thường thì người chơi Pokemon sau khi oánh xong E4 sẽ chia ra làm 2 hướng đi của mình ( hoặc theo dòng lai hybrid giữa cả 2 ) :
- 1 là theo đường chiến đấu : đi bắt các pokemon mà mình ưa thích, luyện chúng trở thành 1 team rồi mang đi đánh ở Battle Tower, nếu có điều kiện thì lên Wi-fi oánh với mọi người :>
- 2 là theo đường sưu tầm : hunting Shiny Pokemon 8-> và hoàn thành pokedex để lấy được Diplopma =D>

Pokemon battle tower có người đánh được lên đến streak 330 rồi đấy :-?

còn đến battle area đánh battle tower, bắt pkmn swam, bắt các con legend, đánh online qua wifi với trainer pro,... sang platinum thì có battle frontier :em36:
chưa hiểu ? mình lập 1 đội hình của diamond rồi sang platinum lại chơi đc lại àk? làm cách nào?

cho mình hỏi tý nhé ! mình down pokemon diamond về rồi nhưng dùng GBA sao hok chơi đc ? hay phạ? dùng dòng khác cho mình link down luôn

boyson5012

Pokemon battle tower có người đánh được lên đến streak 330 rồi đấy :-?
nhắc đến battle tower lại thấy chán :( .Tớ với thằng bạn cùng đánh double lên đến BP 6 thì bọn nó toàn legend đánh ko lại chán quá :((

caohaianh nói:
chưa hiểu ? mình lập 1 đội hình của diamond rồi sang platinum lại chơi đc lại àk? làm cách nào?

cho mình hỏi tý nhé ! mình down pokemon diamond về rồi nhưng dùng GBA sao hok chơi đc ? hay phạ? dùng dòng khác cho mình link down luôn
ko! Muốn đội hình trước phải nhờ máy khác trade sang. Chơi Diamond ko dùng VGA mà dùng No$GBA down ở đây

ko! Muốn đội hình trước phải nhờ máy khác trade sang. Chơi Diamond ko dùng VGA mà dùng No$GBA down ở đây[/QUOTE]

bạn chỉ cho mình với minh chưa có hiểu! vì mình mới chơi! trade 2 máy thì làm cách nào ? :em25:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN