[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Muon cheat wa' ma` ko cheat duoc
Muốn cheat pokemon Platinum trên R4(hay clone của R4)phải dùng YSMenu,bạn có thể search trên mạng tìm những file này:ttreset.dat,r4tf.dldi,TTmenu.dat và ttextract và YSmenu.nds.Down về chạy file ttextract rồi cop tất cả các file nó tạo ra vào FC.Sau đó bật DS chạy file ysmenu.nds,sau đó có thể cheat pokemon bình thường(bấm Y để chọn cheat,sau đó nhấn Start để lưu lại rồi vào game là ok.Nếu không được coi bài phía trên của tớ:D).Dùng ÝMenu thì khi load game và Save rất chậm,nhưng đừng thấy chậm quá mà tắt máy hư file save đó nha
Có thể xem hướng dẫn box software,nhưng link bên đấy die gần hết rồi.Mà link sống down về cũng chưa có đủ những file cần thiết :(.Bây giờ trong USB tớ không có mấy file đấy,nếu bạn không kiếm được thì hôm nào tớ up cho

Bây giờ mới nhớ mang cái FC ra nè :D
FC 2750 6986 8850

Ở đây có ai beat Battle Tower chưa nhỉ,hôm qua tớ thử mang mỗi một Baton Passer và 1 con Salamence vào(thêm con Magnezone cùi) đến trận 49 bị thằng Tycoon đập vỡ mặt :))

gameboy89

V.I.P Member
Cho mình hỏi kiếm item Magmarizer như thế nào đây :-/
Trên serebii ghi thấy ở route 214 , Magby cầm nhưng ở đó làm j` có Magby mà bắt :-??

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ở route 214 hoặc là bắt pkm magby hoang dã
Mà muốn bắt pkm magby hoang dã thì cần băng leaf green thì phải:))

vứt kái nick chat rồi khi nào chơi gọi luôn
Nick:kakeshi89 :D
Muốn cheat pokemon Platinum trên R4(hay clone của R4)phải dùng YSMenu,bạn có thể search trên mạng tìm những file này:ttreset.dat,r4tf.dldi,TTmenu.dat và ttextract và YSmenu.nds.Down về chạy file ttextract rồi cop tất cả các file nó tạo ra vào FC.Sau đó bật DS chạy file ysmenu.nds,sau đó có thể cheat pokemon bình thường(bấm Y để chọn cheat,sau đó nhấn Start để lưu lại rồi vào game là ok.Nếu không được coi bài phía trên của tớ).Dùng ÝMenu thì khi load game và Save rất chậm,nhưng đừng thấy chậm quá mà tắt máy hư file save đó nha
Có thể xem hướng dẫn box software,nhưng link bên đấy die gần hết rồi.Mà link sống down về cũng chưa có đủ những file cần thiết .Bây giờ trong USB tớ không có mấy file đấy,nếu bạn không kiếm được thì hôm nào tớ up cho
Mún cheat phải dùng YS Menu hả bạn...
Mấy pác chơi không cheat ah, luyện chai mấy con Pk lên lv100 luôn hả...mình xin cheat để có rare candy thoai :D

gameboy89

V.I.P Member
Băng leaf green gốc sao :| , Mà route 214 làm ji` có magby chứ search trong pokedex ở đó hok hề có Magby :| , chỉ có Magmar cấp2 ở nhà máy Fuego ironwork , hok bít mấy con hoang dã Magmar đó có hold item đó hok nữa :| , nếu hok ý định luyện lên Magmortar tiêu tùng :(
Nhìn khẩu đại bác phun lửa hay wa' , đag định thay con này cho Rapidash trong đội hình :D

@QuanTayAoSoMi : haha hum nọ mình vừa mượn máy thằng em dupe đồ xog :)) , dupe đc tận 30 cái kẹo rare candy lận :)) , nhưng hình như cho nó ăn kẹo kiểu này thấy chỉ số + bằng nhau wa' :-? toàn +2 tất cả :-?

+Ai có file save pokemon D/P/PL mà còn master ball hok :D , up lên cho bạn mượn :D dupe bóng bắt pokemon legend :D:em12:

Ultimate

Nấm nhỏ
Băng leaf green gốc sao :| , Mà route 214 làm ji` có magby chứ search trong pokedex ở đó hok hề có Magby :| , chỉ có Magmar cấp2 ở nhà máy Fuego ironwork , hok bít mấy con hoang dã Magmar đó có hold item đó hok nữa :| , nếu hok ý định luyện lên Magmortar tiêu tùng :(
Nhìn khẩu đại bác phun lửa hay wa' , đag định thay con này cho Rapidash trong đội hình :D

@QuanTayAoSoMi : haha hum nọ mình vừa mượn máy thằng em dupe đồ xog :)) , dupe đc tận 30 cái kẹo rare candy lận :)) , nhưng hình như cho nó ăn kẹo kiểu này thấy chỉ số + bằng nhau wa' :-? toàn +2 tất cả :-?

+Ai có file save pokemon D/P/PL mà còn master ball hok :D , up lên cho bạn mượn :D dupe bóng bắt pokemon legend :D:em12:
Ơ này,đừng nói cậu cũng chưa biết EV với IV là gì nhé,cho ăn rare candy thì chỉ nâng chỉ số theo base thôi
Sao không chơi cheat,dùng cheat bắt pokemon của Trainer ấy,tha hồ bắt Magmotar.Tiện thể cheat bóng luôn :D.Tớ nhớ trong E4 có thằng có Magmortar đấy.Mà tớ nhớ không nhầm thì nhặt được item này mà,cả mấy cái như Electrizer với Protector cũng nhặt được

@QuanTayAoSoMi : haha hum nọ mình vừa mượn máy thằng em dupe đồ xog , dupe đc tận 30 cái kẹo rare candy lận , nhưng hình như cho nó ăn kẹo kiểu này thấy chỉ số + bằng nhau wa' toàn +2 tất cả
Có nghĩa là hack bên D/P roài trade qua Pla phải hok :D
Đã lỡ vậy pác hack luôn EV với IV luôn roài cho ăn kẹo là đẹp :)) :))
Mà chưa ai cho mình cái cheat rare candy...pác nào bít up lên đi có hack EV với IV càng tốt :))
Còn mấy pác có cách nào hack khác thì up lên cho em học hỏi với :)) Thx mấy pác trước

gameboy89

V.I.P Member
Hok bít dùng cheats :D mình dùng thẻ DSTT , thấy trên bảo L-) phải dùng YSmenu mới hack đc lằng nhằng wa' nên thôi hok tìm hiểu nữa :D ! Còn item đó hok bạn :D , up cho mình lên đây đi :D lấy cái item cho nó tiến hóa :D , luyện từ lv 1 cho nó khỏe :D

Mấy cái IV , EV , nature cũng đọc wa nhưng hok quan tâm lắm , để ý mấy cái đó mệt :-j

Rare candy mình dùng để cho pkm tiến hóa để thu dữ liệu vào pokedex thôi :-j , nghe nói bắt đc đủ pkm thì ôg giáo sư cho mình 1 con pkm ji` đó phải hok nhỉ :-?

@QuanTayAosoMi: ah hok phải hack , chẵng wa lúc đó lấy vài con pkm bên D/P sang plan để luyện đỡ phải đi kiếm :D và tiện chuyển luôn mấy con legend :)) , lần sau gặp bên plan thì giết luôn :)) ; tiện thể cho bọn nó hold rare candy luôn =))

Đêm wa đi săn pokemon legend bay trong sinnoh cuối cùng bắt đc mấy con legend :D 3 con chjm và Mesprit và cái con mặt trăng :D ,
Phát hiện ra cách gặp pkm legend đơn giản mà chẳng cần phải đuổi theo nó làm ji` :)) , chỉ cần đứng ở chỗ gianh giới giữa Route 214 và Valour lake cứ đi lên vài bước rùi xuống cho nó chuyển cảnh ế là bọn legend tự nó đến chỗ mình :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mấy cái IV , EV , nature cũng đọc wa nhưng hok quan tâm lắm , để ý mấy cái đó mệt
Tóm gọn lại cho dễ hiểu nè :-j Mấy cái đó dễ ẹt à :))
Muốn train pkm cho mạnh thì cần phải đọc :))

IVs là chỉ số sinh ra pkm đã có sẵn. Các chỉ số này ko thay đổi dc giống như gen của con người ấy:))
EVs là chỉ số nhờ vào trainer, train pkm như thế nào. Tổng cộng ta có thể thêm 510 EVs chia đều cho 6 stat của pkm. Nhưng phải chia 4 nữa. Nghĩa là 510 / 4 = 127 dư 2. Nghĩa là ta chỉ có thể +127 thêm đơn vị cho mỗi 6 stat. Nhưng mỗi stat chỉ cho max EVs có thể là 255. Con số này vô ích vì bạn chỉ cần 252 là đủ :)) Còn dư 3 EVs thì đem nhét + cho cái khác vì phải cần tới 4 EVs mới dc tính là + thêm 1 đơn vị cho stat,

Nature thì dễ hơn rồi, chỉ đơn giản là tùy vào nature +thêm cho attack hay speed ... nhưng đồng thời sẽ trừ đi 1 stat nào đó. Có 1 số nature ko + cũng ko - như Hardy, Quirky ... Nhưng ko nên dùng nature đó, dùng nature + - có lợi hơn nhiều ví dụ như Garchomp chỉ cần tập trung cho Att mà ko hề sử dụng đến Sp.Att thì chúng ta dùng +Att, - SpAtt nature như Adamant.

gameboy89

V.I.P Member
Evs thấy trong topic muốn tăng như ý phải đánh đúng loại pkm tăng chỉ số :)) :-j
Còn cái nature thì h` mới để ý , tại hum nọ xem thử thấy có vài con bên Diamond luyện thấy bên Plan, lv = nhau nhưng chỉ số nó lại khác nhau :)) , nên có khi chỉ cần để ý nature là đc rùi :D

Sai lầm,EVs còn quan trọng hơn nature.
Lấy vd con snorlax,thử build EV vào spd và sp.atk,xem nó đánh ra sao dù nature adamant =)) EV + Nature + move là 3 thứ quan trọng quyết định cách build của con đó,sai 1 cái cũng ko dc.Không để ý Ev sẽ bị người biết build EV đánh bại :-"

gameboy89

V.I.P Member
FC của mình vẫn chưa bít vì chưa tìm thấy hàng wifi nào hợp với cái DS của mình :D . bạn nào gần chỗ mình đến mình trade jum` cho :)>- HQV

Bản pkm này chơi lâu thật Elite 4 cũng tăng level :-ss , hum wa vào định vô luyện lv ai ngờ mấy thằng đầu tung ra con lv 79 @-) , đội hình còn chưa đến 7x :))

espeon

V.I.P Member
wow_wow nói:
Con số này vô ích vì bạn chỉ cần 252 là đủ Còn dư 3 EVs thì đem nhét + cho cái khác vì phải cần tới 4 EVs mới dc tính là + thêm 1 đơn vị cho stat,
Mạng nhà bị lởm, hôm nay vào được bắt bẻ wow tí:
252x2 = 504, max là 510 => dư ra 6 EVs, vẫn đủ để +1 stats bất kì =))=))=))=))
Thường thì sẽ vứt vào HP hoặc Speed :-"

Hô hô hô

Về mặt luyện EV thì đánh Battle Tower ( bản Pt chưa chơi đến Frontier nên chưa biết :">) chăm chỉ vô, bỏ BP ra mua mấy cái Power Item, xong mang đi đánh cái thằng có 6 con Magikarp ở Eterna lên nhanh lắm :-" ( chỉ dùng cho mấy con cần Speed)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Coi bộ mừng quá ha ;)) [-X
Chỗ đó chả qua wên nói kỹ tí là có tới 2 stat dc 255 :-" thì mỗi cái dư ra 3 dc 6 Evs /4 sẽ dc 1 đơn vị cho stat bất kỳ :-"
Thật ra lúc đó nói 1 stat 255 thì dư ra 3EVs ko cần thiết thôi chứ bộ :-j

:">:">:">

Ultimate

Nấm nhỏ
Espeon ơi up cái FC Platinum đi hôm nào anh em mình chiến
Mới luyện xong 2 con đã hung hăng đi đánh BT,công nhận lần đấu thứ 2 với thằng Tycoon vãi thật :)).Cố gắng chăm chỉ cày thêm 1 con nữa

Tại sao Pokemon P (U) mình chơi ở nhà khi xuống Underground nó báo lỗi là sao ? Bản này ko cho bắt Munchlax hay sao mà ko thấy ghi trên bản đồ ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN