[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Ai bít bắt kon Bagon như thế nào nhỉ??
Em tìm mãi mà ko thấy ai chỉ em với.
Bagon ko nằm trong Sinnoh Dex nên nếu chưa beat game và chưa nhận National Dex thì bạn chưa thế bắt nó dc.Sau khi nhìn đủ tất cả các pokemon trong Sinnoh Dex đến gặp ông giáo sư để update thành National Dex,sau đó bạn có thể bắt Bagon được rồi :D.Nếu nhớ ko lầm thì nó xuất hiện tại bãi cỏ thị trấn có sương mù,cùng bãi với Scyther ấy,route 210 hướng bắc thì phải.Nhớ phải dùng PokeRadar (nhận dc đồng thời với NaDex) mới gặp dc nó,bình thường nó ko xuất hiện đâu :D

Em beat game từ lâu rồi nên tìm con Bagon làm 1 đội 3 con rồng với 3 con nước lửa cây
để đập lại tụi E4 thôi.
À mà nói luôn hôm nay mới bắt dc con Bagon shiny => hạnh phúc vô cùng :D

Em đi vào cái hang có tên là Victory road. Trong hang có 1 cửa mà có 1 thằng đứng chặn. Nó không đánh mình mà lại nói: Let me size you up.... Em chưa qua được chỗ đó, giúp em với.

Cho em hỏi luôn em lên cái đảo gì mà có mấy con hipowdow mà em bắt dc 3 con có màu vàng vàng khac với mấy con có màu đen đen thế nó có phải pokemon shiny ko???

Cho em hỏi luôn em lên cái đảo gì mà có mấy con hipowdow mà em bắt dc 3 con có màu vàng vàng khac với mấy con có màu đen đen thế nó có phải pokemon shiny ko???
Ko fải đâu bạn,Hippowdon màu vàng là Male còn màu đen là Female đó :em02:

Thik Hippowdon ở chỗ do nó có nhìu skill (ice fang,thunder fang...) nh mà có điểm là nó chậm với ăn 1 Sulf 1 fát là ngẻo T~T

Thì kệ nó đi,cái hang đó sau khi beat game mới vô được mà bạn :D

Anh nói giúp em phải đi đâu tiếp theo, sau khi qua cả cái phần đánh con huyền thoại trong thế giới mà mình cứ bay bổng ấy, rồi gặp ông giáo sư, sau đó vào cái hang ở giữa hồ gần Sandgem town, có con pokemon ở đó thì nó bay mất, ông giáo sư đến bảo mình đi theo nó, nhưng không biết nó đi đâu. Giúp em với. Thanks.

Ultimate

Nấm nhỏ
Giờ bạn cứ việc đi tiếp qua Victory Road để gặp E4 thôi,con Mesprit để đấy bắt sau cũng được.Cái hang có thằng đứng chặn ko phải lối ra của Victory Road đâu

Tớ bắt được ba con huyền thoại ở 3 hồ rồi, đến cái hang có hình 2 con Palkia với Dialga ở cửa, khi nhìn vào biểu tượng trên tường thì có con bé tóc vàng đến nói gì đó rồi đi, mà hang đó lại cụt ở đường xuống. Mấy bạn cho tớ biết cái hang đó để làm gì và cách qua được không ?
Còn nữa, ở Turnback Cave, tớ đi lòng vòng, cuối cùng đến chỗ có một cánh cổng dẫn đến thế giới gì đó, nhưng đó lại là đường cụt, không đến đâu cả. Các cậu giúp tớ được không ? Thanks

Tớ bắt được ba con huyền thoại ở 3 hồ rồi, đến cái hang có hình 2 con Palkia với Dialga ở cửa, khi nhìn vào biểu tượng trên tường thì có con bé tóc vàng đến nói gì đó rồi đi, mà hang đó lại cụt ở đường xuống. Mấy bạn cho tớ biết cái hang đó để làm gì và cách qua được không ?
Còn nữa, ở Turnback Cave, tớ đi lòng vòng, cuối cùng đến chỗ có một cánh cổng dẫn đến thế giới gì đó, nhưng đó lại là đường cụt, không đến đâu cả. Các cậu giúp tớ được không ? Thanks
Hang có hình Palkia với Dialga thì cụt là đúng rồi,bắt 2 con đó trên MT.Coronet đó.

Turnback cave theo mình nhớ thì hình như đâu có j` trong đó đâu nhỉ? Vô đó chỉ để lấy item thôi.

Nói chung thì hang nào cũng cụt hết,chẳng wa khác nhau là có pokemon huyền thoại trong đó ko thôi.

Chơi lâu rồi nên ko nhớ rõ lắm,có sai j` thì ai bổ sung giùm nhé :D

Làm sao để xóa đòn HM để cho Pokemon học skill mới nhỉ :-? mỗi lần up lvl mình xóa cái HM để học mà sao ko đc ai biết chỉ mình với :-??

Hang có hình Palkia với Dialga thì cụt là đúng rồi,bắt 2 con đó trên MT.Coronet đó.

Turnback cave theo mình nhớ thì hình như đâu có j` trong đó đâu nhỉ? Vô đó chỉ để lấy item thôi.

Nói chung thì hang nào cũng cụt hết,chẳng wa khác nhau là có pokemon huyền thoại trong đó ko thôi.

Chơi lâu rồi nên ko nhớ rõ lắm,có sai j` thì ai bổ sung giùm nhé :D
Ở Turnback cave thì cứ đi theo 1 hướng là đến cánh cổng portal đó, không rẽ vào đâu cả

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN