DSTT / DSTTi FW Wood 1.25

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hix, mình down firmware bản ENG về rồi, ( đã thử cả bản Simplified Chinese và Traditional Chinese ), 1.17, copy hết vào thẻ nhớ, có 3 cái thư mục, xong đưa vào máy, bật lên nhưng nó cứ ra cái menu chính của DS hoài ah, ko load từ thẻ nhớ dc ? ( thẻ 1Gb )

Hix bị sao vậy nhỉ các bạn ???

Cắm FC vào DSTT ùi bạn, nhưng cắm vào máy nó ko load dc từ thẻ, mà chỉ ra cái menu chính của DS thui T_T

Mình đã copy hết 3 thư mục TTmenu ùi ( bản Eng )

gameboy89

V.I.P Member
Cắm FC vào DSTT ùi bạn, nhưng cắm vào máy nó ko load dc từ thẻ, mà chỉ ra cái menu chính của DS thui T_T

Mình đã copy hết 3 thư mục TTmenu ùi ( bản Eng )
Cắm DSTT + thẻ nhớ vào DS mà nó hiện menu chính của DS mà hok hiện menu? hay find card? thì có nghĩa là do DS hok nhận đc FC, do cái chân đọc của DS kém nên nó hok nhận DSTT

- Cái này bạn thử thổi mạnh vào khe cắm slot1 của DS coi, hay dùng máy sấy hơi lạnh thổi vào coi :P xem co bay hết bụi hok :D
P/s: xì-pam kiểu này thấy có vẻ pro fết :))

Cho hỏi là nghe nói DSTTi không hỗ trợ DSi v1.4 phải không? Thực hư chuyện này là sao?
Chả có FC nào không hỗ trợ cả.
Để updrage DSTTi lên hỗ trợ cho 1.4 thì làm như sau:

1. Cài firmware mới nhất 1.7: http://www.ndscardshop.co.uk/ttmenu_en.rar
2. Tải bản Upgrade for 1.4: http://www.filefactory.com/file/ah608a4/n/TTi14UPGRADE_rel_rar

Giải nén file vừa tải vào thư mục gốc thẻ SD, sẽ được 3 file:
rom_pcb1.dat
rom_pcb2.dat
TTi14UPGRADE.nds

Cắm SD vào DSTTi và cắm DSTTi vào 1 máy DSi chưa up lên 1.4 hoặc 1 máy DS thường nào đó

Chạy file TTi14upgrade.nds

Nếu đã lỡ up DSi của mình lên 1.4 rồi thì buộc phải mượn máy khác mà làm.

mọi người cho hỏi là gần đây mình load mấy game mới như Sonic and All Star Sega Racing.... và 1 số game mới khác nhưng mà ko chơi trên R4 và DSTT được , các bạn có cao kiến gì không vậy ? thanks...............

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Các game mới ra thì anti-piracy khá khác,ko giống như các game cũ,vì vậy các FC cũ như TTDS hay R4 ko thể chơi đc,trừ phi là có patch.Khuyến khích bạn mua fc mới.

Fimware DSTT TTDS

Ai có bản fimware mới của dstt/ttds không cho em xin được không fimware của em cũ rồi nên không ? Ai giúp em thank nhiều lắm

Ai có bản fimware 1.7 không bản fimware 1.46 vẫn có vài trò hem có chơi đc ai có fimware 1.7 mới cho mình xin link dowload mấy cái link ở trên không dowload ai có phiên bản mới cho mình nha thx nhiều^^

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Có phải nó báo thế này không:
[Rom Loading Failed]
Load rom errcode=-4
Please reset the system

Mà game mới là game gì mới được, tìm các bản patch sẵn của game đó về mà chơi, chứ các game mới bây giờ công nghệ bảo mật của nó cao nên DSTT khó chạy được lắm.
Mấy cái link mình đưa ở trên kia luôn được cập nhật khi có những game mới ra, lâu lâu bạn cứ vào mấy link đó tải bản mới về update cho thẻ

Có phải nó báo thế này không:
[Rom Loading Failed]
Load rom errcode=-4
Please reset the system

Mà game mới là game gì mới được, tìm các bản patch sẵn của game đó về mà chơi, chứ các game mới bây giờ công nghệ bảo mật của nó cao nên DSTT khó chạy được lắm.
Mấy cái link mình đưa ở trên kia luôn được cập nhật khi có những game mới ra, lâu lâu bạn cứ vào mấy link đó tải bản mới về update cho thẻ
Bạn ơi cho mình hỏi nếu là bản patch ấy muốn chơi thì phải bỏ vào máy rồi làm sao mới chơi được vậy chỉ mình được hem mình cài vào máy xong thì không thấy nó đâu hết .Hay có mấy game mình tải về bỏ vào màn hinh trắng tinh ah>"< còn patch thì minh hem biết cách nào để bỏ dzo máy hết mình bỏ vào thì hem thấy nó trong máy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN