[Event] Doraemon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

Gấu Ú

Doraemon Master
Liệt kê kiểu này thì bao giờ mới xong:
Game thì từ Nintendo,Nintendo DS,PC,PS1,PS2,PS3,Wii,Flash,Online bạt ngàn....Kể đến Tết Công Gô mất.
Tên phiên âm mỗi nước,có tính cả Irak,Iran,Nam Cực,Mông Cổ,Châu Phi,... không ?
:myemo0136:

Chúc mừng bạn Victory thắng cuộc kỳ trước.
Câu đố lần này chỉ có 1:

Doraemon chơi bóng chày "hộ" Nobita bao nhiêu lần,ở tập nào ?

Câu gấu ú thiệt là báo hại khánh xem lại 3 ngày trời mà mới được cuốn 24 :em13: chắc 3 ngày nữa xong 45 tập ra câu trả lời :em31:

Gấu Ú

Doraemon Master
Đố nè: Con vật nuôi đầu tiên của Doraemon và Nobita
Con vật nuôi ?
_Bé bão có được tính ko ?
_Cá có tính ko ?
_Nếu thế thì chắc chắn là Pisu \m/

Doraemon thích Dorayaki, thế Dorami thích gì :P
Dorami thích bánh dưa!Chẳng biết đó là cái bánh gì :bee:

Câu gấu ú thiệt là báo hại khánh xem lại 3 ngày trời mà mới được cuốn 24 :em13: chắc 3 ngày nữa xong 45 tập ra câu trả lời :em31:
Câu mình khó vậy thật ư ?
Để ý một chút là ra thôi mà,gợi ý nhé: đó là "1 cảnh cuối ở 1 câu chuyện nào đó",mà cuốn 24 là qua mất tiêu rồi đó :D

Oa mún góp ý quá nè !!!!

Các bạn đã biết là cuối tập 6 Doraemon trở về thế giới tương lai:
+ lần cuối ngồi nối chuyện với Doraemon trong tập đó là lúc nào ( cụ thể rõ cảnh quan, thời điểm ) ?
+ Khi Doraemon đi lúc ngủ Nôbita có rơi nước mắt không ?

Chúc các bạn may mắn ! Good Look To You ( WAO )

Gấu Ú

Doraemon Master
Các bạn đã biết là cuối tập 6 Doraemon trở về thế giới tương lai:
+ lần cuối ngồi nối chuyện với Doraemon trong tập đó là lúc nào ( cụ thể rõ cảnh quan, thời điểm ) ?
+ Khi Doraemon đi lúc ngủ Nôbita có rơi nước mắt không ?

1) Lần cuối nói chuyện là lúc Doraemon dìu Nobita về sau trận đòn của Chaien,còn lần cuối ngồi nói chuyện là khi trăng lên cao,hai bạn ngồi trong phòng khó ngủ đi ra ngoài dạo mát.
2) Không,chỉ có Doraemon khóc thôi.

Doraemon chơi bóng chày "hộ" Nobita bao nhiêu lần,ở tập nào ?

Câu này ngâm lâu quá ta,đáp án là 1lần thôi,cảnh cuối tập 18,chap "Câu chuyện của Bồ công anh" ô tranh cuối cùng,các bạn có thấy cái lưng của Doraemon không nào :em36:

Câu đó kỳ này,đơn giản thôi :D

1) Xeko khá ngại nhân vật này,mỗi lần "nhân vật" này nói (nói thôi nhé) là cậu hoảng sợ ?
2) Vật cụ tổ để lại cho Nobita lại là thứ Nobita biếu cụ tổ,kỳ lạ quá ? Cái gì thế nhỉ ?
3) Buổi biễu diễn của Chaien được đầu tư công phu nhất là buổi biểu diễn nào ?

1) Xeko khá ngại nhân vật này,mỗi lần "nhân vật" này nói (nói thôi nhé) là cậu hoảng sợ ?
Tớ đoán là em họ Xêkô (ở NY).
2) Vật cụ tổ để lại cho Nobita lại là thứ Nobita biếu cụ tổ,kỳ lạ quá ? Cái gì thế nhỉ ?
Cái phao.
Câu này tớ ko chắc, nhiều buổi "hoành tráng" quá nên ko chọn được :P

Câu mình khó vậy thật ư ?
Để ý một chút là ra thôi mà,gợi ý nhé: đó là "1 cảnh cuối ở 1 câu chuyện nào đó",mà cuốn 24 là qua mất tiêu rồi đó :D
Tập 18 phải không ? Chỗ có bông hoa bồ công anh phải không ?

---------- Post added at 09:38 PM ---------- Previous post was at 09:33 PM ----------

Thôi chết nói hớ rùi :bye2[1]:

Gấu Ú

Doraemon Master

1) Bà ngoại cậu ấy-Vì có sự trợ giúp của thuốc nên mỗi lần bà nói bất cứ chuyện gì chuyện ấy đều xảy ra cả.
2) Cái phao
3) Buổi biễu diễn ở tập 38,chap với sự tham gia đông đảo và đầy đủ nhất của khán giả,sân khấu tạo hình hoành tráng,trang phục lộng lẫy với dàn vũ công chuyên nghiệp :bee:

Kỳ này:

Kể tên các truyện ngắn được mô phỏng theo truyện dài và ngược lại (tức là có nội dung giống,tạo hình trang phục giống và kết cấu...gần giống)

congthanh

Nấm nhỏ
Bổ sung thêm, không biết có xa chủ đề quá không ;))
Tập 12: Vương quốc trên mây (có sự gặp lại Kibo).
Tập 16: Đoàn tàu qua dải ngân hà (có kết cấu giống chuyến tàu đi lên sao Thổ trong truyện ngắn ấy, nơi mà Nobita và đám bạn suýt bị bỏ quên trên đó).
Tập 18: Cuộc phiêu lưu đến đảo giấu vàng (truyện ngắn cũng có câu chuyện na ná như vậy)

Gấu Ú

Doraemon Master
Đáp án của mình không giống lắm nhưng mà thấy các bạn phát triển hay quá nên mình quyết định đổi lại câu hỏi,tiếp nào các bạn.
Mà tập công viên khủng long mình thấy nhiều truyện ngắn mô phỏng thế lắm,nói chung là càng nhiều càng tốt!
Câu trả lời của mình là:
1) Lạc Vào Xứ Thần Tiên (mô phỏng Hành Tinh Cảm)
2) Khách Sạn Thời Kỳ Đồ Đá (mô phỏng Chiến Thắng Qủy Kamat)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN