Final Fantasy IV

Cửa hàng game Nintendo nShop

StephenChow

Nấm nhỏ
Lấy được No Encounter chưa Nobita! anh tìm mãi mà ko được :((
Anh hôm qua mới dán lại màn hình DS nhìn nuột nà lắm :"> với lại hôm nay mới xong công việc lại tìm tiếp bí mật.

fly_us

Nấm bình thường
Nhớ gọi là Safety Travel mà, để ko gặp mấy con quái dọc đường phải ko? Cái đó đi kiếm con thỏ hộc máu luôn mới gặp.

Hôm qua chơi New game+ chơi tới chỗ Cecil thành paladin quay lại Baron Village, gặp lại Yang đưa cái chìa khóa để vào thành. Chạy ra ngoài save lại xong bữa nay mở lên đã biến mất cái chìa khóa 8-}. Coi như phải chơi lại từ đầu New Game+ vì save có đúng 1 slot ((

em có cái này mún hỏi, lúc em đánh cái con mà wa cầu đánh nó 2 lần, hình dạng cuối của nó cực kỳ ghê, mà nó phóng gas ra làm cả team em ngủ hết, có cách nào khắc phục ko ah

fly_us

Nấm bình thường
con ngay trên đường lên núi luyện Paladin phải ko?

Nếu phải là con đó thì dễ, vì nó là undead. Vụ bị sleep thì chờ 1 lát là dậy, còn vụ blind thì ko cần quan tâm, có bao nhiêu Hi-potion, Elixir với lại Cure hay Cura cast hết lên nó là xong. Khác với mấy con khác, xài phép hồi máu lên undead thì lại gây dmg cho nó.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Lấy được No Encounter chưa Nobita! anh tìm mãi mà ko được :((
Anh hôm qua mới dán lại màn hình DS nhìn nuột nà lắm :"> với lại hôm nay mới xong công việc lại tìm tiếp bí mật.
em chịu thôi 8-}, định bỏ qua cái đó đây :(, cái này khó gấp vạn lần tìm cô thợ rèn ở FFIII :em25:. Dán màn hình nhiêu xiền anh :">?

@Fantasy: đến giờ thì chưa có vụ duplicate đồ như FF III, nhưng item ở FF IV tràn ngập mà, chẳng cần steal quái cũng lấy được :x; có thiếu thốn item gì thì chắc chỉ là Elixir thôi [-(

Megalixir có đúng một cái :( Mình đang bị kẹt chỗ đánh con Red Dragon với mấy con ở trên mặt trăng.Con tượng cũng khỏe >.< Quân lv 8x rồi mà vẫn bị te tua :((

Nobita!

ai thế này? :eek:

Nhớ lần đầu gặp Behemot nó phang maelstrom rồi đớp yêu thêm vài cú nữa, sợ quá dùng luôn Megalixir :D, cứ tưởng đấy là trùm rồi (vì nhạc nền là nhạc trùm) nào ngờ đi vài bước nữa lại gặp 1 con nữa....buồn :(. Mà có quái drop Megalixir thì phải, chẳng nhớ con nào nữa, check lại list đã :))

StephenChow

Nấm nhỏ
Megalixir hình như đúng là chỉ có 1 bình thôi hay sao ý nhỉ ?
Anh cũng chỉ có mỗi 1 bình nên để dành cho đẹp chứ ko xài, bình Mega đó là đồ bán đắt nhất trò này, nếu quăng vào shop được 325k Gil lận :))

fly_us

Nấm bình thường
Tưởng cái Rainbow pudding đã là đắt nhất rồi chứ..

Hôm nay vừa thử được 1 cú 99999 bằng Yang. New Game++, đánh mấy con nhí nhí ở khúc đầu cho defend thấp thấp =)). Yang level 93, dùng cry trước, xong Blink lên Yang, focus 3 lần + darkness chôm chỗ Odin => attack 99999 :))

Nobita!

Ủa, vậy nhé, Focus x2 dam, Darkness cũng vậy. Focus thì khi đánh ko mất hp, Darkness thì có ---> Darkness yếu thế hơn hẳn focus à :-?, chưa kể Focus được 3 lần nữa.
Làm thử phép tính Kain + cry + Focus x3 + Darkness + Jump = ???:eek:

fly_us

Nấm bình thường
Có thể, mà giờ xài mất cái Darkness rồi sao cho Kain :|, chả lẽ chơi lại 8-}

Mà dmg có cao cỡ nào thì cũng bị giới hạn ở 99999 thôi, đâu có qua đó được nữa.. Với lại dmg mà Kain xài Jump chưa chắc hơn được Yang đánh tay không ở level cao.

cho em hỏi lúc về lại thành baron, thằng tướng giữ cửa nó nói xạo gia nhập team, đánh với nó mà nó chơi chiu wall em chưởng nó dội ngược ko ah? còn team em ko thằng nào có chiu đó để dội lại nó
có cheat FF4 chưa nhỉ, em kẹt tiền wá ko dám mua đồ lun
có cách nào chuyển đồ,tiền từ slot 1 wa slot 2 ko nhỉ

fly_us

Nấm bình thường
Trận đó dễ mà, chỉ cần attack chay thôi cũng đủ. Tellah có Reflect mà, xài cũng được. Mới vô xài Cry giảm defend nó xuống, rồi Cecil attack chính. Nếu dư MP thì xài Twincast. Còn thấy đánh hoài ko thắng thì ra ngoài luyện level cao lên rồi quay lại, trận tiếp ngay sau đó khó hơn nhiều, nếu ko qua được trận đó thì khó sống nổi trận sau. Tiền bạc thì chịu khó luyện level tí thì đầy rẫy, chỉ có bộ đồ Paladin cho Cecil lúc đó là đắt đắt, chứ có gì mua ko được đâu.

cheat có từ lâu rồi, hình như cùng ngày với ROM :)). vào http://cheats.gbatemp.net download bản tương ứng cho flashcart của mình về. Đừng hỏi là phải down file nào cho flashcart nào, google là ra.

cái giáp anh nói là cái 4000 ấy à, em thấy nó ko thay đổi gì nên ko mua cho phí, mà cái trang cheat đó em down cái all chép đè lên file uercheat củ em ko thấy FF4 có cheat

fly_us

Nấm bình thường
Ủa, vậy nhé, Focus x2 dam, Darkness cũng vậy. Focus thì khi đánh ko mất hp, Darkness thì có ---> Darkness yếu thế hơn hẳn focus à :-?, chưa kể Focus được 3 lần nữa.
Làm thử phép tính Kain + cry + Focus x3 + Darkness + Jump = ???:eek:
Focus được 3 lần, có điều đánh 1 lần xong là mất, phải focus lại :| => Kết thúc trận đấu nhanh gọn

Darkness thì mất máu, có điều xài darkness rồi thì mấy cú sau cứ việc xài thôi, ko phải làm lại => cần cho trận đấu nào dài.

cho em hỏi em vào hang đánh wái mà nó sâu wá, đi đánh boss xong mún ra cửa hang liền , em xài cái exit mua trong shop mà ko dc, còn đòn tele hình như rose ko có mà có cũng ko xài dc

Nobita!

Nói chung là tùy hang mới dùng teleport được. Hoặc không cậu thử quay trở lại cửa hang ngay sau phòng gặp trùm không chừng lại teleport được đấy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN