Final Fantasy IV

Cửa hàng game Nintendo nShop

fRenzy

Nấm nhỏ
lv 40 xuống underworld mệt mỏi à. Công nhận là thằng cha Dr gì đó khó đánh dã man, hận cái Reverse ko chịu nổi, hôm qua level 50 đập nó mà còn mỗi Cecil sống, mất cả đống Exp cho mấy đứa kia :((...
Chuẩn bị đập nó đây nè :myemo0117:... nghe xong level 42 không dám đánh :myemo0106:. Luyện tiếp và ngủ qua đêm ngay cửa ở Tower of Babil hả? :myemo0138:

lv 40 xuống underworld mệt mỏi à. Công nhận là thằng cha Dr gì đó khó đánh dã man, hận cái Reverse ko chịu nổi, hôm qua level 50 đập nó mà còn mỗi Cecil sống, mất cả đống Exp cho mấy đứa kia :((...
tớ đập con này có 1 turn thôi;;) thằng lvl cao nhất trong pt tớ là Yang cũng chỉ có 49:em12:
cái trick đơn giản là táng elixi và curaja vô ng nó 2 cái 9999 là nó nằm:sleep[1]:

StephenChow

Nấm nhỏ
tớ đập con này có 1 turn thôi;;) thằng lvl cao nhất trong pt tớ là Yang cũng chỉ có 49:em12:
cái trick đơn giản là táng elixi và curaja vô ng nó 2 cái 9999 là nó nằm:sleep[1]:
Đừng có nói bậy, bản thân thời điểm đấy lv chưa con nào quá 50 thì làm gì có curaja =)) Curaja chỉ có ở Rosa vào khoảng lv 55+ và khi lấy được ông già bác của Cecil trên mặt trăng, ông già này có tất cả các chưởng white và black (kể cả Flate và Meteor) Cecil chắc cũng có Curaja nhưng chắc phải lv 99 mới có, vì Curaja có sau cả Arise (hồi sinh full life)
Curaga vào người nó chỉ được có 24xx máu. Và Elixir táng vào người nó ko có kết quả =))
Đã bàn luận thì phải đúng, đừng có xuyên tạc mất lòng tin mọi người.

lv 40 xuống underworld mệt mỏi à. Công nhận là thằng cha Dr gì đó khó đánh dã man, hận cái Reverse ko chịu nổi, hôm qua level 50 đập nó mà còn mỗi Cecil sống, mất cả đống Exp cho mấy đứa kia ...
Điểm EXP chia đều cho các thành viên, nếu các thành viên chết thì người còn sống hưởng hết cả phần của người khác luôn, mặt nào cũng tốt cả.

Cũng biết là nhân vật nào cũng có tốt xấu, đến như thằng Godbel cũng chỉ bị sai khiến 1 lần, khi nó nhận ra bị thằng Boss cuối sai khiến nó đã liều chết cảm tử luôn. Chú bé Kain thì khác, nó sai lúc nào là nghe theo lúc đấy :myemo0103: tội nghiệp thật. Game này chơi thằng Kain ko được bao nhiêu lâu cả, toàn bị sai khiến thành ra xài nó chẳng mấy thời gian.

Cốt chuyện FF4 quá hay, càng về sau càng hấp dẫn !

@Nobita! : Con Boss hôm đó là khó nhất đấy, còn lại cả Bahamut hay Leviathan ... giết cũng đơn giản thôi, ko khó khăn lắm :myemo0124:

Nó nằm nhanh thế thì database thiếu mất một con mob có tên là Balnap Z = Dr. + Balnap. Lâu không chơi nhớ mỗi đoạn này chơi đi chơi lại :em35:.

Btw, DS đang cho đi ở nên ko chơi được mà cập nhật cái hướng dẫn tiếng Nhật ngày xưa. Sorry ^^.

Đừng có nói bậy, bản thân thời điểm đấy lv chưa con nào quá 50 thì làm gì có curaja =)) Curaja chỉ có ở Rosa vào khoảng lv 55+ và khi lấy được ông già bác của Cecil trên mặt trăng, ông già này có tất cả các chưởng white và black (kể cả Flate và Meteor) Cecil chắc cũng có Curaja nhưng chắc phải lv 99 mới có, vì Curaja có sau cả Arise (hồi sinh full life)
Curaga vào người nó chỉ được có 24xx máu. Và Elixir táng vào người nó ko có kết quả =))
à
rosa của tớ h mới có 48 thôi :)) rosa của ấy lvl nhiu mà chưa có curaja thế=)), còn cái vụ elixi thì táng ngay vô battle ngay turn đầu tiên sau khi thèng dr nó chơi cái spell gas rì đó , tớ test lần đầu cho 2 đứa xài elixi thì turn đầu tiên deal dmg 9999 còn turn thứ 2 thì heal hp cho nó:)) bạn nào chưa đánh nó test hộ tớ cái ko lại mang tiếng xấu chết:">

Nó nằm nhanh thế thì database thiếu mất một con mob có tên là Balnap Z = Dr. + Balnap. Lâu không chơi nhớ mỗi đoạn này chơi đi chơi lại :em35:.

Btw, DS đang cho đi ở nên ko chơi được mà cập nhật cái hướng dẫn tiếng Nhật ngày xưa. Sorry ^^.
cái con dr+ với con frankenstein ( ko nhớ tên con ng máy đấy nên tớ gọi nó thế:)đấy là khi vô cái battle đầu tiên mình thịt con franken trước mà lão dr còn sống thì sẽ ra con đấy :D

fly_us

Nấm bình thường
Lúc đó có Curaja rồi, có điều cứ tưởng Reverse gas chỉ có tác dụng trên party của mình, nên cứ hè nhau đập nó. Tới lúc chết sạch mới phát hiện ra nên dùng Cecil đánh luôn, cứu lại mất thời gian mà nó cứ chơi Restore chết hoài mất công.

Elixir ko phải là ko có tác dụng, có điều ko phải 100%. Chính xác hiện giờ đã thiếu mất con Z đó, vì trận đầu sợ cứ lo đập con doctor trước, mà ngại đánh lại quá :((

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Anh Nô muốn xem cutscreen lại thì vô mua cái green gì đó trong tiệm, vào rừng chocobo summon con gà bự lên là coi dc ngay.
Những tính cách xấu trong lòng thì ai mà ko có, nếu vượt qua dc nó thì gọi là thành công :|, nhưng trong thới giới thực này hiếm lắm =.= vì vậy ko thể nói Kain yếu dc. Tội Kain quá :((
Không được đâu, phải gặp mấy con tai thỏ để update các kĩ năng của fat chocobo, nếu không khi gọi fat chocobo nó sẽ chỉ hiện ra các dòng ???? thôi.

Mấy con Eidolon thì có mỗi leviathan là dễ thôi :(. Asura thì chém phát nào chết phát đấy :-&. Bahamut thì không mạnh lắm nhưng ban đầu mình lo cast mấy cái prtotect rồi shell, haste mất nhiều lượt quá nên phải chịu tận 2 quả megaflare :(, đã thế đám đệ của nó cũng mạnh vãi lúa @-)

StephenChow

Nấm nhỏ
à
rosa của tớ h mới có 48 thôi :)) rosa của ấy lvl nhiu mà chưa có curaja thế=)), còn cái vụ elixi thì táng ngay vô battle ngay turn đầu tiên sau khi thèng dr nó chơi cái spell gas rì đó , tớ test lần đầu cho 2 đứa xài elixi thì turn đầu tiên deal dmg 9999 còn turn thứ 2 thì heal hp cho nó:)) bạn nào chưa đánh nó test hộ tớ cái ko lại mang tiếng xấu chết:">
Khi đánh con boss đấy lv party của tôi có ít nhất 1 nhân vật trên lv 50. Máu con boss đó không đến 10k. Nếu nói ném Elixir nó mất 9999 máu thì chỉ cần 1 hit là nó chết, sao lại còn heal cho nó trong turn thứ 2 ?
Khi tôi đánh còn có Nobita! ngồi đó trực tiếp, rõ ràng khi ném Elixir vào người nó ko có si nhê gì cả ? (Smod Nobita! có thể làm chứng) chẳng lẽ con Dr của tôi nó hung dữ hơn con Dr của bạn ?

fRenzy

Nấm nhỏ
Lúc đó có Curaja rồi, có điều cứ tưởng Reverse gas chỉ có tác dụng trên party của mình, nên cứ hè nhau đập nó. Tới lúc chết sạch mới phát hiện ra nên dùng Cecil đánh luôn, cứu lại mất thời gian mà nó cứ chơi Restore chết hoài mất công.

Elixir ko phải là ko có tác dụng, có điều ko phải 100%. Chính xác hiện giờ đã thiếu mất con Z đó, vì trận đầu sợ cứ lo đập con doctor trước, mà ngại đánh lại quá :((
Thấy thằng Dr khá đơn giản mà, đánh thằng Doctor chết trước sau đó hành hạ con mập cũng không mấy khó khăn, cứ Shell xong Protect rồi dùng Rydia Summon, Cecil và Rosa cứ Cura trong khi Kain Jump.. cứ thế mà làm liên tục lát nó chết hồi nào không hay. Nếu đánh Dr trước thì thằng mập sẽ chơi trò hi sinh nhưng chẳng xi nhê gì mình cà. Đánh xong thì thằng Dr biến thành con quỷ, cứ dùng Rydia Summon thuộc tính Thunder rồi Cecil & Rosa cast Shell rồi Protect, sau đó cứ Cura.. Kain Jump .. thắng hồi nào không hay :-/. Lúc giết Rosa và Rydia level 39 còn Kain 42, Cecil và Yang 44 45 gì đó :xm0015:

Yang chỉ để vai trò tanker và Kick phụ trợ thỉnh thoảng Phoenix Down :D (Sau khi đánh xong trùm, có chìa khóa thì nên lột hết đồ Yang ra :D mang bán vì trước sau gì cũng hi sinh hehe)

Nói thêm để bàn luận.
Counter nên cho Cecil
Recall cũng nên cho Cecil
Auto-Potion nên cho Rydia (Summon mạnh nên cho tự động bơm Potion để trụ)
Còn cái 50MP cho luôn Rydia .. summon tha hồ.
50% MP thì chắc cho Rosa rồi :myemo0110:

Giờ chuẩn bị tới hang Eblan :em21:

Cốt truyện hay, cảm động và li kỳ .. có thể nói là ấn tượng nhất trước giờ khi chơi FF Series :D

Ngủ thôi :em32:

Cyberhunter

V.I.P Member
ai chỉ cho mình lấy cái Decant Tsunami trong Waterway B3 ở góc nào vậy?
Đi từ ngoài vào trong, tức là từ ngoài lâu đài vào B3, khi đến cửa B3 thì đi xuống 1 chút, cứ bám sát tường trái để đi, sẽ vào dc vòng đất ở giữa, chỗ đó có cái đồ lấp lánh, nhặt nó lên là xong.
Ở Eblan Castle ấy, chỗ lấy Sleep Blade có mấy thằng cach gác sau khi nhặt thanh gươm, 1 thằng stone và 2 thằng xương, chơi break cho tụi nó là chết cái 1, sao lại như thế ?!? =.= Đó giờ chỉ biết vụ cure zombie chứ ko biết vụ này :D
Anh Nô đi vô mấy cái làng hay lâu đài đầu trước khi có cái tàu bay dò con thỏ lại xem. Em có con thỏ đó hình như là trước khi tới cái làng Black and White mage

fly_us

Nấm bình thường
Vấn đề thằng Doctor đó là mới đánh ko biết là trò Reverse cũng có tác dụng lên nó, nên thành ra khó thôi. Elixir thì xác suất tác động lên nó khá thấp, quăng thử 3 lần thì được 1 lần, còn lại miss hết. Lúc đó bị lạc vòng vòng trong cái tower đó nên lúc gặp thằng doctor level cũng khá cao rồi. Tất cả attack cùng lúc ngoại trừ Rosa đánh thằng doctor trước khi biến hình vừa đúng 1 lượt :|

Cốt truyện với cách thay đổi nhân vật hay quá, ko có chuyện chỉ điều khiển 1 party duy nhất từ đầu tới cuối, nên mỗi lần có char mới phải điều chỉnh lại cách đánh lại.

Quay về Baron gặp dancer, coi Cecil nhảy chung với dancer dzui bà thím 8-}...

Cho hỏi , sau khi thành Paladin rồi nó bảo way về Baron , xuống cái nhà phía dưới Tele về rồi mà sao vào thành thì thấy nó đóng cửa >"< , ko biết có đi bỏ qua chổ nào ko.

fRenzy

Nấm nhỏ
Vấn đề thằng Doctor đó là mới đánh ko biết là trò Reverse cũng có tác dụng lên nó, nên thành ra khó thôi. Elixir thì xác suất tác động lên nó khá thấp, quăng thử 3 lần thì được 1 lần, còn lại miss hết. Lúc đó bị lạc vòng vòng trong cái tower đó nên lúc gặp thằng doctor level cũng khá cao rồi. Tất cả attack cùng lúc ngoại trừ Rosa đánh thằng doctor trước khi biến hình vừa đúng 1 lượt :|

Cốt truyện với cách thay đổi nhân vật hay quá, ko có chuyện chỉ điều khiển 1 party duy nhất từ đầu tới cuối, nên mỗi lần có char mới phải điều chỉnh lại cách đánh lại.

Quay về Baron gặp dancer, coi Cecil nhảy chung với dancer dzui bà thím 8-}...
Cecil biết ẹo mông nữa chứ :em04: :em25:

Cho hỏi , sau khi thành Paladin rồi nó bảo way về Baron , xuống cái nhà phía dưới Tele về rồi mà sao vào thành thì thấy nó đóng cửa >"< , ko biết có đi bỏ qua chổ nào ko.
Vào INN trong Baron (Không phải Castle) gặp Yang, đánh và nói chuyện với Yang xong, được Yang cho cái Baron Key, mở cửa Weapon Shop và một nhà trong làng, tự tìm tiếp nha :em18:

Khi đánh con boss đấy lv party của tôi có ít nhất 1 nhân vật trên lv 50. Máu con boss đó không đến 10k. Nếu nói ném Elixir nó mất 9999 máu thì chỉ cần 1 hit là nó chết, sao lại còn heal cho nó trong turn thứ 2 ?
Khi tôi đánh còn có Nobita! ngồi đó trực tiếp, rõ ràng khi ném Elixir vào người nó ko có si nhê gì cả ? (Smod Nobita! có thể làm chứng) chẳng lẽ con Dr của tôi nó hung dữ hơn con Dr của bạn ?
đọc lại bài của bạn fly_us đi = =" đã nói là ném elixir có thể mis mà:| còn vụ HP con dr, ấy có thể lên gameFAQs phần hướng dẫn FF4 ma check nó hơn 12k hp đó=))

Đã bàn luận thì phải đúng, đừng có xuyên tạc mất lòng tin mọi người.
Em có Curaja trước Arise :| Rosa LV lúc đấy là 47 :-??

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Có lẽ những lần tôi ném Elixir đều ko trúng thật. Sorry đã hiểu nhầm !
Chắc vậy quá anh à :D, mà có mỗi mấy bình elixir đem ra ném hết thì sau này móm =))

Ủa, có đoạn Cecil nhảy với Dancer à, phải về baron thử mới được :)). Còn ở lâu đài bọn lùn, lúc vào cái pub có đường bí mật dẫn đến phòng của bọn sản xuất FF 4, ngộ bà thím! Lấy được cả cái Reach ability trong đấy nữa :x

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thấy trong hướng dẫn bảo có thể lấy Decant Tornado trong phòng Crystal của Dark Elf.Phần 21 ấy
DECANT: Quay lại phòng thủy tinh để lấy Decant Tornado.
Sao tớ lục tung cả phòng đấy lên cũng chả có cái vệt sáng hay cái gì 8-}Check cả tường rồi...

アイテムのちしき: Item Knowledge - x2 hiệu quả của Item.
Nhận được sau event của Gilbert ở Kaipo Village.

たつまき: Tornado - Phép tấn công thuộc tính Wind đồng thời gia tăng 50% dmg của phép thuật thuộc tính Fire
Tìm được ở Magnetic Cave sau khi hạ Dark Elf.
Hai cái Augment trên hình như ko có trong bản U:|
Lên Gamefaq coi ko hề có!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN