Final Fantasy IV

Cửa hàng game Nintendo nShop

hieu

Nấm nhỏ
Làm ơn cho hỏi sau khi Tella chết mình cứu được Rosa rồi mình phải đi đâu tiếp thế ! trả lời giùm đi mà !

@fRenzy: Stun bằng Whip của Rydia dễ ẹc à, tỷ lệ thành công là 25 - 33% đó. Bị hành xác vật lý thì sao không lắp cho Cecil cái Focus thu hút địch + Brace + Kick + Counter ?

Còn pudding ý hả, mua 99 cái Siren vào hang con Antlion ở mấy góc phòng nhỏ mà dùng. Mỗi lần ra 4 con, lắp Cecil Counter, đặt cái Kick lên đầu rồi tốt nhất là vừa xem phim vừa nhấn theo nhịp. Có thêm cái tăng tỷ lệ rớt đồ thì càng tốt. Đã từng đánh văng được 1 cái sau vài lần dùng hết 99 cái Siren trên. Good luck >_<.

Kain thì ăn MP làm gì, add cho cái Phoenix ý.

@Nobita!: Berserk = mất quyền điều khiển nhưng gia tăng phy dmg & chỉ tấn công vật lý thông thường.

@hieu: Rảnh vào box hướng dẫn mà đọc. Nhớ đọc mấy phần giới thiệu và cách sử dụng FAQs.

StephenChow

Nấm nhỏ
Muốn thấy Twincast thì đến gặp ông già làng ông nội của 2 đứa song sinh là lấy được. Ko biết sau khi chúng nó hết hóa đá thì có còn lấy được nữa ko ? anh thì lấy từ trước rồi.
@Minimog : Cái No Encounter có khó lấy ko ? Tôi chưa bao giờ gặp con thỏ nào trong các Dungeon cả :((

@StephenChow Cái này lạ à nha, không gặp bao giờ thì ai cho cái bản đồ hay movie box?

Cần phải tìm hết bọn Namingway theo list ấy. Con cuối cùng cầm cái NoEncounter thì nó sẽ lựa chọn một trong số một vài địa điểm dungeon. Dò lần lượt từng dungeon rồi cũng sẽ thấy thôi. Với trường hợp của tôi thì tìm thấy nó ở Bahamut's Lair chỗ cái rương sau lối đi ẩn.

Twincast nếu sau khi 2 nhóc sinh đôi hết hóa đá thì hình như là vẫn được - không nhớ rõ cái này lắm. Nhưng Knife nếu không lấy từ vợ của Yang sớm thì về sau sẽ không lấy được.

fRenzy

Nấm nhỏ
@StephenChow Cái này lạ à nha, không gặp bao giờ thì ai cho cái bản đồ hay movie box?

Cần phải tìm hết bọn Namingway theo list ấy. Con cuối cùng cầm cái NoEncounter thì nó sẽ lựa chọn một trong số một vài địa điểm dungeon. Dò lần lượt từng dungeon rồi cũng sẽ thấy thôi. Với trường hợp của tôi thì tìm thấy nó ở Bahamut's Lair chỗ cái rương sau lối đi ẩn.

Twincast nếu sau khi 2 nhóc sinh đôi hết hóa đá thì hình như là vẫn được - không nhớ rõ cái này lắm. Nhưng Knife nếu không lấy từ vợ của Yang sớm thì về sau sẽ không lấy được.
Đã xác nhận là vẫn lấy được Twincast sau khí 2 nhóc bình thường rồi mà :em24:

Thấy cho Kain học 50% MP đc không ta ? Cast Bubble :em04:

Hay cho Rydia để cast Bahamut 99MP each :-s?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Đã xác nhận là vẫn lấy được Twincast sau khí 2 nhóc bình thường rồi mà :em24:

Thấy cho Kain học 50% MP đc không ta ? Cast Bubble :em04:

Hay cho Rydia để cast Bahamut 99MP each :-s?
thế không ai giải thích hộ mình xem +50% MP có tác dụng lâu dài hay là tức thời thôi à :((

StephenChow

Nấm nhỏ
Gặp thì gặp đủ các con thỏ rồi, nhưng mà để biết khoảng nào con thỏ cho NoEncounter nó hay đi qua ý, vì trong các Dungeon đánh quái chả bao giờ gặp nó cả trừ 1 lần ở tháp Babil

fRenzy

Nấm nhỏ
thế không ai giải thích hộ mình xem +50% MP có tác dụng lâu dài hay là tức thời thôi à :((
Ùm, đó là Ability.. chỉ có tác dụng trong trận đánh. Lượng MP hay HP sau khi dùng 50% HP/MP vẫn không đổi, nghĩa là bạn cần kích hoạt trong trận đánh :em44:

StephenChow

Nấm nhỏ
Tức là thế này nhé. Nó là 1 cái Ability mà cứ khi nào em trang bị trong người thì nó + cho em 50% lượng HP/MP max hiện có.
Ví dụ: Mana 1000 trang bị vào là 1500, sau đó em tháo nó ra thì lại trở về mana 1000. em đi luyện lv 1 lúc rồi em lên lv và mana tăng lên 2000 chẳng hạn, khi đó em lại lắp cái ability đó vào thì nó là 3000 mana.
Cái +50% đó luôn luôn tồn tại ko bởi thời gian học Ability lúc nào, cứ có trang bị Ability vào là nó tự + 50% số mana. Khi em học mana em 100 và khi em lv 99 mana em 1000 thì nó vẫn luôn + 50% trong mọi thời điểm.
Lượng MP/HP ko cần phải kích hoạt trong trận đánh, là 1 dạng Ability ẩn tự kích hoạt ngay khi sử dụng, dù ở ngoài Worldmap, Inn, hay trong trận đánh số lượng 50% đó luôn + và ko thay đổi. Hiểu chưa ?
Cứ yên tâm mà học cho nhân vật mình cần đi, thời điểm nào cũng được và càng sớm thì càng tốt !

Tình hình là bị kẹt sau khi Rosa nhập nhóm ... Chả biết đi đâu hết mọi người ơi...
Rosa gia nhập nhóm ở đoạn nào, sau khi cứu chữa Rosa khỏi bệnh ở ngôi làng Kaipo hay là sau khi Rosa cứu mọi người thoát khỏi tháp Zot trên con tàu của Golbez và Kain lúc trao đổi tù binh lấy Crystal ?
Nếu là chữa Rosa khỏi bệnh thì bước tiếp theo là đi lên phía đông bắc bản đồ để tới 1 vùng đất hình mỏm nhọn nhọn, tại đó có 1 cái núi màu trắng có con đường lắt léo tên là Mt.Hobs, đi hết núi đó bạn sẽ tới được thành Fabul
Còn nếu là sau khi Rosa cứu cả nhóm thoát khỏi tháp Zot thì sau đó bạn bay phi thuyền Enterprise tới 1 hòn đảo nhỏ nằm dưới chỗ thành Baron 1 tẹo, đó là làng Agart.

hieu

Nấm nhỏ
Ủa tháo lắp mấy cái trong key dc hả . Chỉ mình cách tháo đi .Mình cứ cho vào rồi là hết bik cách lấy ra hem à :(

Mấy cái Augments lỡ cho thằng này rồi, mình còn tìm lại được không vậy? nghe nói 1 file save chỉ chơi lại được 3 lần? :|.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN