Final Fantasy IV

Cửa hàng game Nintendo nShop

fRenzy

Nấm nhỏ
Mấy cái Augments lỡ cho thằng này rồi, mình còn tìm lại được không vậy? nghe nói 1 file save chỉ chơi lại được 3 lần? :|.
Nghe ai nói? =)) Chơi lại 3 lần thì khỏi chơi FFIV luôn thì khỏe hơn .. =)) lv70 đánh còn chết lên chết xuống với mấy con Dragon cấp cao :myemo0134:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nghe ai nói? =)) Chơi lại 3 lần thì khỏi chơi FFIV luôn thì khỏe hơn .. =)) lv70 đánh còn chết lên chết xuống với mấy con Dragon cấp cao :myemo0134:
Đúng là diệt boss cuối 3 lần cho 1 file save rồi nó cho mình nghỉ khỏe luôn :(, phải chịu khó thôi :|
@TiểuPhong: về làng của mấy bọn phù thủy đó rồi vào cái nhà trước bị 1 thằng Black Mage chặn để teleport về Baron.

Nobita!

:|, chả lẽ cậu không đọc lời thoại à =.= ? Giờ về lâu đài Baron qua cửa cống ngầm ở làng bên cạnh rồi diệt boss thôi

tớ có 1 chút vấn đề với ffIV rồi>"<
sau khi ông già trên mặt trăng(bác của cecil) vô nhóm tớ có train lvl chút ít ở mặt trăng(xài command lust nên lvl ở đấy đc 1 tẹo) sau đó tớ vào lair of father và thịt bahamut, sau đó tớ ra cái chỗ lunar whale của tớ hạ cánh trên bản đồ và 1 điều thần kì xảy ra, nó biến mất=)) có mỗi cái biểu tượng trên bản đồ còn tàu thì thằng nào nhảy vô ăn cắp rồi=)) h bị kẹt ở mặt trăng ko làm rì dc:( bạn nào có thể giúp tớ ko:( tớ xin cám ơn=((

fRenzy

Nấm nhỏ
Đúng là diệt boss cuối 3 lần cho 1 file save rồi nó cho mình nghỉ khỏe luôn :(, phải chịu khó thôi :|
@TiểuPhong: về làng của mấy bọn phù thủy đó rồi vào cái nhà trước bị 1 thằng Black Mage chặn để teleport về Baron.
Gì quái vậy trời? :em27:

Nghĩa là giết xong gameover rồi cho mình giết ngay lại liền 3 lần không cần chơi lại từ lúc save? Vậy thì quá hay rồi chứ gì nữa? Gameover sau 3 lần thì chơi lại từ lúc save chứ có ảnh hưởng gì đến file save đâu?

Từ level 70 cũng cộng chỉ số mặc định mà ta, thấy tăng như thường các chỉ số HP MP v.v...

Nobita!

tớ có 1 chút vấn đề với ffIV rồi>"<
sau khi ông già trên mặt trăng(bác của cecil) vô nhóm tớ có train lvl chút ít ở mặt trăng(xài command lust nên lvl ở đấy đc 1 tẹo) sau đó tớ vào lair of father và thịt bahamut, sau đó tớ ra cái chỗ lunar whale của tớ hạ cánh trên bản đồ và 1 điều thần kì xảy ra, nó biến mất=)) có mỗi cái biểu tượng trên bản đồ còn tàu thì thằng nào nhảy vô ăn cắp rồi=)) h bị kẹt ở mặt trăng ko làm rì dc:( bạn nào có thể giúp tớ ko:( tớ xin cám ơn=((
cái này khó à :(, hay cậu cứ đi đến chỗ ước chừng có Lunar Whale rồi ấn A xem có vào được tàu không :D
@fRenzy: no man, có nghĩa là 1 file save chỉ cho mình về nước 3 lần thôi :(

cám ơn Nobita:D , tớ đã thử ùi mà hok dc, h chắc chút nưa xoá cái ffIVđi rồi copy cái khác vô hok thì tớ up file save của tớ lên ,bạn nào rỗi cho tớ về trái đất nhé^^ thx, hum wa đi cos ở giảng võ về h mệt wa' chút up file save vậy:D

StephenChow

Nấm nhỏ
Vậy tức là new game + chỉ xài được có 3 lần thôi à ?

Từ level 70 cũng cộng chỉ số mặc định mà ta, thấy tăng như thường các chỉ số HP MP v.v...
Chỉ số lên lv lạ lắm, từ lv 70 thì nhân vật nào cũng chỉ tăng có 20hp/1lv thôi, nhưng 1 số lv như lv 75 và 80 của Kain thì lại tăng hơn 100hp/1lv.

Nobita!

Vậy tức là new game + chỉ xài được có 3 lần thôi à ?

Chỉ số lên lv lạ lắm, từ lv 70 thì nhân vật nào cũng chỉ tăng có 20hp/1lv thôi, nhưng 1 số lv như lv 75 và 80 của Kain thì lại tăng hơn 100hp/1lv.
Có nghĩa là khi mình phá đảo 1 lần rồi thì lần sau khi mình chọn lại file save đó để chơi thì mình chỉ còn được phá đảo 2 lần nữa thôi anh ạ, file save đó sau đó sẽ toi luôn :( (Thực ra thì em chưa dám làm vậy, nhỡ mất thật thì bỏ mịe :D nhưng thấy gamefaq nói vậy nên hơi đớn)

fRenzy

Nấm nhỏ
Hôm nay quyết định dùng cheat, chịu hết nổi ... level 75 trang bị đồ tối tân.. bị con Red Dragon làm 3 phát chưa kịp trở tay -> Gameover trong quá trình đi quá dài... MỆT RỒI... ỨC CHẾ x(x(x(

Sáng nay cuối cùng cũng đạt 9999 điểm trò chơi toán dành cho Rydia .
Để đạt 9999 theo mình cần có chút thủ thuật , khi bắt đầu hiện số , bạn có thể đóng DS lại để thời gian ngừng trôi và suy nghĩ , khi có đáp án thì mở DS lên và sắp xếp lẹ và tiếp tục cho tới khi đạt 9999 trong 60s .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN