Fire Emblem Shadow Dragon (HOT)

Cửa hàng game Nintendo nShop

má ơi chơi bài 12 cấp 5 sao đuối quá chơi chết hoài, mà công nhận mê game này thật chơi đi chơi lại 2 3 lần rồi lần này là 3, game khó mà hay ghê có thể nói đây là game tactic khó nhất trên ds mà tớ chơi ~^_^~

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ặc , trò này mới ra mấy ngày đã đòi cheat =_=' . Trò này mà cheat thì ... đừng chơi tốt hơn =((
Thật ra nếu ai chơi bản GBA quen có real save thì sang bản DS sẽ bị "sốc". Nếu dùng flash card bình thường thuờng, ko có hỗ trợ save trực tiếp thì đi lỡ 1 nước, chết một thằng => chơi lại => nản. Hoặc lúc lên level mà stat ko tăng tí nào => buồn =((. Để khắc phục được điều đó và tiết kiệm thời gian chơi lại thì có một cheat có thể dùng trong game : cheat cho phép save giữa dòng chơi.
_ Cái này thích hợp cho các bạn chơi game GBA rồi, qua DS chơi đỡ bỡ ngỡ thôi. Còn bạn nào thích thử thách, chết cái chơi lại từ đầu thì ko nên down làm gì ^^. cheat còn lại như bất tử gì đó thì không nên dùng.
_ Down thư viện cheat mới nhất về ở trang dưới là có cheat Fire Emblem trong đó :
http://cheats.gbatemp.net/.

@Garra, còn 1 game tactic nữa cũng tương đối khó trên DS là Panzer Tactic.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Cheats Update 12-05-08

New Games Added:

HorseLand (E)
Drawn to Life: Kamisama no Marionette (J)
Prince of Persian: Falling King (E)
Fire Emblem: Shadow Dragon (E)
The Tale of Despereaux (U)
Music Monstar (E)
World Series of Poker 2008: Battle for the Bracelets (U)
................ Nếu bạn dùng R4 Firmware 1.18 thì nó chỉ cho phép lưu cheat tới 200 game. Nên cheat all game thường có 1 số game ko chạy.
Có 2 cách là tải bản cheat EU, như thế sẽ bỏ mấy game Nhật đi, cheat ít hơn.
2 là dùng R4CCE tải tại trang này
http://home.usay.jp/pc/soft.html
Vào đó xóa hết những game ko cần thiết.
3 là tải Yasu Firmware cho R4 :|

Cho mình hỏi, mỗi khi mình chơi nếu bật Battle Animation lên là cảnh đánh nhau bị đứng, còn không bật thì chơi bình thường, Mình xài SC miniSD, không biết phải do SC không ?

ptanhkhoa

V.I.P Member
For supercard users : the japan version of Fire Emblem DS had exactly the same problem, but supercard fixed it with a new firmware version. It seems that this update don't work on the E version so we just have to wait for an update of supercard's firmware. Just go on http://eng.supercard.cn/download.htm choose your type of supercard then you will see the firmware download link. For the moment you just have to wait (not yet available)
Rõ rồi chứ ^^. Đợi firmware mới của SC, giờ thì kiên nhẫn chơi tắt animation đi.

R4 thì chép file USRCHEAT.DAT.zip đúng ko? sao mình dow về giải nén chép vô thẻ nhớ vào game vẫn như cũ có được đâu. Mà mình bung nén ra ko co file CHEAT( Data Base file)

Ủa, em thấy cái cheat all game ko thấy có FE.Hay là down cái khác.Anh khoa nói rõ đc ko?
Mình rất ko thiện cảm với nhửng bạn dùng cheat khi chơi game ,họ ko phải là những gamer thực thụ ,chơi vậy có vui gì đâu ,bán mẹ cái máy game cho rồi
Game nào cũng cheat ,cheat xong rồi tự khoe ta đây giỏi ,chơi game sành ,vô địch
Hôm nay lên Wifi ,thấy mấy thằng "dog"dùng cheat tăng MAX chỉ số (Jargen mà phòng thủ phép thuật ...25,magic 25...tất cả dều 25->30)..ok ,mình vẫn thắng một cách oanh liệt(cho 4 con Rồng bay đứng gần Thành,do 1 em đã chết vì ...bất ngờ,4 em kia bỏ chạy kịp ,đợi lượt cuối cùng 1 em chạy lại trước cổng Thành->phá sương mù ,thấy thằng giữ Thành...nẽt ,2 con dùng BRAVo LAND đã FORGING at 18 ->Cheat cũng chết...1 em cuối cùng chiếm Thành ...đúng lúc này cũng là lúc hết 10 lượt ->mình thắng ...
thật Lòng dù thắng 100 trận cũng ko vui bắng thắng trận này ,cho bỏ ghét mấy thằng CHeat dog...cười mà wán cafe ai cũng nhìn
đây là cách để mấy bạn thắng mấy con dog sử dụng cheat và lên wifi tự cho mình giỏi đó
AHHH,mình ko trách mấy bạn dùng cheat để thắng game vì khó nhưng ko đem quân đánh wifi nha ...vì có nhiều bạn ko có thời gian luyện game mà
....KẾT lại ,cách nào thì cách ..cheat vẫn vô địch ...cheat kiểu gì mà có Imhulu ,Aum(hồi sinh),earth stone...nhưng chưa bằng cheat đi liên tục
Mới vào game nó đi bằng cách nào đến chỗ mình ,rồi sau đó giết lần lượt từng thằng ,từng thằng ,từng thằng 1...cho đến hết ...mình ko có cơ hội làm gì ,ngay cả đi một lượt nhỏ cũng ko ,chỉ nhìn và chờ chết...1 thằng của nó giết 5 thằng của mình ...TRONG LƯỢT (như chọi lựu đạn vậy)
CHEAT ->DOG(nếu đấu wifi)

Cái thằng bạn gặp đúng là cheat cũng chả biết cách cheat =))
Phải như hồi trước chơi mario kart, có thằng phóng vọt đi ngay lúc đang countdown, rồi có trận vừa vào thua luôn :))

hix mấy bạn ơi mình download bản 11 về dùng phần mềm no$gba2.6a vào game nó ghi unable to save data.pease turn the power off reinsert the game card and try again là sao giúp mình với bản English nhé :(( :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN